[VHGT] Vượt trên cầu sông Cà Lồ và cái kết...

Huyqltt

Xe tăng
Nói chung là bị mất tiền rồi.

sao cụ chủ vượt xong ko vào làn luôn mà cho chạy một mạch trên hướng giao thông chiều ngược lại thế nhỉ

hbu082

Xe container
Nếu xxx bắt lỗi vượt trên cầu là bắt láo
Chuẩn là láo nếu ghi lỗi là vượt trên cầu vì không có lỗi nào là lỗi cấm vượt trên cầu. nhưng bắt với lỗi vượt nơi đường cong khuất tầm nhìn thì không cãi được.
Sau 1 hồi Các cụ bình thì cũng dần ra được toàn cảnh.
Em tóm tắt lại như lày:
Từ dưới chân cầu nhìn lên em đã kêu hình như có va chạm trên cầu, thấy 2 xe màu trắng đi ngược chiều nhau chưa thoát ra nhau - đó là cụ CD5 và cụ morning.
Thế rồi cụ taxi vượt em, gặp cụ Morning ngược chiều nhá đèn (i). Lúc này theo phản xạ tự nhiên trên đường, em cũng xi nhan vượt con xe CD5 như cụ xe tải và tải phía trước đang vượt.
Các cụ thấy xe tải vượt xong vào ngay làn đường của mình, xe taxi vượt xe tải (bắt đầu đến đỉnh cầu có thể xxx đứng ở chân cầu không nhìn thấy). Khi Em vượt xe tải thì ở phí bên này dốc cầu rồi, xxx đứng chân cầu hoàn toàn nhìn thấy.
Thế rồi xxx vịn E, trước khi xuống xe em bật ghi âm sẵn và hỏi vi phạm lỗi gì?
xxx trẻ: A vi phạm lỗi vượt trên cầu
E: Tôi đi theo tình huống
xxx trẻ: tình huống gì, đây là đường 2 chiều
E: Tôi biết, tình huống bât khả kháng, xe con đi gần như đỗ tôi phải vượt.
xxx trẻ: Anh vượt sai rồi
E: tôi vượt trong tình huống bất khả kháng, tôi không sai. Tôi có camera ghi lại mà
xxx trẻ: Anh cứ kiểm tra lại camera của anh đi, chúng tôi có hình ảnh đây, A cho kiểm tra giáy tờ.
E thấy xxx trẻ cầm điện thoại để lấy hình ảnh thì E về xe lấy giấy tờ sau quay lại
E cầm giấy tờ quay lại vẫn thấy xxx trẻ đợi lấy hình ảnh. lúc này có xxx già đứng đó (chắc vừa thịt xong con Camry trước E)
trong lúc E ra lấy giấy tờ các xxx trao đổi với nhau.
xxx già: Anh biết đường này chưa?
E: Mạnh dạn: Tôi biết (mặc dù lần đầu tiên đi nhánh gom này)
xxx già: Anh biết rồi thì thôi, nếu anh có đủ giấy tờ thì tôi cho anh đi
E: nhắc lại Anh nói là tôi có đủ giấy tờ xe thì cho đi, A nhớ nhé.
Và để đỡ mất tgian E đưa cho xxx già giấy tờ, xem xong xxx già hỏi: Anh làm ở đâu?
E: tôi làm ở đâu khôgn quan trọng
xxx già cười to và đưa trả lại giấy tời cho E đi. Trong khi xxx trẻ còn lăn tăn có vẻ không đồng ý.
E vẫn nhẹ nhàng nói cảm ơn anh và đọc tên cùng mã xxx già.
May cho cụ là xxx cho đi, còn cãi như cụ là cũng hơi bị cùn, nếu giả sử có cắm biển cấm vượt mà cụ vượt thì không có cái nào gọi là tình huống bất khả kháng như cụ tả cả, trừ khi xe đó nó hỏng nằm trên đường thì mới gọi là bất khả kháng, còn nó vẫn di chuyển thì cụ không cãi như vậy được.

Chưa Có Dép

Xe điện
Chỗ này khuất tầm nhìn, nhiều xe vượt rất láo; Đã xảy ra trường hợp Mondeo vượt lên gặp xe máy phanh gấp gây tai nạn cho cả xe máy lẫn taxi đi phía sau; Các cụ cẩn thận; Cụ nào cho là bắt láo thì cứ việc, đây là cầu vượt có một làn đường mỗi chiều thôi nhé; Cẩn thận có ngày hối ko kịp đâu ạ;

PhuVan

Xe tải
cầu đi 2 chiều mà cụ đi cả đoạn dài bên chiều ngược lại hình như cũng không ok lắm
Chuẩn là láo nếu ghi lỗi là vượt trên cầu vì không có lỗi nào là lỗi cấm vượt trên cầu. nhưng bắt với lỗi vượt nơi đường cong khuất tầm nhìn thì không cãi được.

May cho cụ là xxx cho đi, còn cãi như cụ là cũng hơi bị cùn, nếu giả sử có cắm biển cấm vượt mà cụ vượt thì không có cái nào gọi là tình huống bất khả kháng như cụ tả cả, trừ khi xe đó nó hỏng nằm trên đường thì mới gọi là bất khả kháng, còn nó vẫn di chuyển thì cụ không cãi như vậy được.
Chỗ này khuất tầm nhìn, nhiều xe vượt rất láo; Đã xảy ra trường hợp Mondeo vượt lên gặp xe máy phanh gấp gây tai nạn cho cả xe máy lẫn taxi đi phía sau; Các cụ cẩn thận; Cụ nào cho là bắt láo thì cứ việc, đây là cầu vượt có một làn đường mỗi chiều thôi nhé; Cẩn thận có ngày hối ko kịp đâu ạ;
Đúng, cãi được thì cứ cãi để tránh mất bánh mì.
Vượt kiểu khuất tầm nhìn là nguy hiểm rùi. Nhưng cái dở là vạch kẻ đứt, nếu là vạch liền thì hầu như không ai vượt cả. Dù sao thì cũng xin rút kinh nghiệm các cụ nhỉ!??:D

redTop

Xe điện

Báo hiệu giao thông nào báo chỗ đó cong khuất tầm nhìn mà đòi phạt

hbu082

Xe container
Cụ làm em nhớ vụ cụ đông ki sốt kiện csgt. Sau csgt thắng kiện vì không có biển báo nên hai đoạn đường giao nhau ko đc gọi là ngã 3.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Sau 1 hồi Các cụ bình thì cũng dần ra được toàn cảnh.
Em tóm tắt lại như lày:
Từ dưới chân cầu nhìn lên em đã kêu hình như có va chạm trên cầu, thấy 2 xe màu trắng đi ngược chiều nhau chưa thoát ra nhau - đó là cụ CD5 và cụ morning.
Thế rồi cụ taxi vượt em, gặp cụ Morning ngược chiều nhá đèn (i). Lúc này theo phản xạ tự nhiên trên đường, em cũng xi nhan vượt con xe CD5 như cụ xe tải và tải phía trước đang vượt.
Các cụ thấy xe tải vượt xong vào ngay làn đường của mình, xe taxi vượt xe tải (bắt đầu đến đỉnh cầu có thể xxx đứng ở chân cầu không nhìn thấy). Khi Em vượt xe tải thì ở phí bên này dốc cầu rồi, xxx đứng chân cầu hoàn toàn nhìn thấy.
Thế rồi xxx vịn E, trước khi xuống xe em bật ghi âm sẵn và hỏi vi phạm lỗi gì?
xxx trẻ: A vi phạm lỗi vượt trên cầu
E: Tôi đi theo tình huống
xxx trẻ: tình huống gì, đây là đường 2 chiều
E: Tôi biết, tình huống bât khả kháng, xe con đi gần như đỗ tôi phải vượt.
xxx trẻ: Anh vượt sai rồi
E: tôi vượt trong tình huống bất khả kháng, tôi không sai. Tôi có camera ghi lại mà
xxx trẻ: Anh cứ kiểm tra lại camera của anh đi, chúng tôi có hình ảnh đây, A cho kiểm tra giáy tờ.
E thấy xxx trẻ cầm điện thoại để lấy hình ảnh thì E về xe lấy giấy tờ sau quay lại
E cầm giấy tờ quay lại vẫn thấy xxx trẻ đợi lấy hình ảnh. lúc này có xxx già đứng đó (chắc vừa thịt xong con Camry trước E)
trong lúc E ra lấy giấy tờ các xxx trao đổi với nhau.
xxx già: Anh biết đường này chưa?
E: Mạnh dạn: Tôi biết (mặc dù lần đầu tiên đi nhánh gom này)
xxx già: Anh biết rồi thì thôi, nếu anh có đủ giấy tờ thì tôi cho anh đi
E: nhắc lại Anh nói là tôi có đủ giấy tờ xe thì cho đi, A nhớ nhé.
Và để đỡ mất tgian E đưa cho xxx già giấy tờ, xem xong xxx già hỏi: Anh làm ở đâu?
E: tôi làm ở đâu khôgn quan trọng
xxx già cười to và đưa trả lại giấy tời cho E đi. Trong khi xxx trẻ còn lăn tăn có vẻ không đồng ý.
E vẫn nhẹ nhàng nói cảm ơn anh và đọc tên cùng mã xxx già.
Cụ có phạm lỗi gì đâu mà chứng minh bằng sự kiện bất khả kháng, trường hợp vượt qua vạch kẻ liền màu vàng phân chia 2 chiều xe chạy để tránh con chim mồi Kia CD5 thì mới cần.

PhuVan

Xe tải
Không nói đến biển báo hay vạch kẻ đường nữa, ý E nói là sách dạy mình vượt khi khuất tầm nhìn thì nguy hiểm cho mình thôi.

PhuVan

Xe tải
Cụ có phạm lỗi gì đâu mà chứng minh bằng sự kiện bất khả kháng, trường hợp vượt qua vạch kẻ liền màu vàng phân chia 2 chiều xe chạy để tránh con chim mồi Kia CD5 thì mới cần.
E cãi lúc đầu là sự kiện bất khả kháng - điều này cũng kg hợp lý.
Tuy nhiên xxx già lại suy đoán lý do khác nghĩ là khó ăn nên chuyển sang hình thức kiểm tra giấy tờ.
Để nhanh chóng được đi, đương nhiên là E OK. và :-h