Thảo luận W124 và những người bạn

Ride

Xe tăng
Hôm qua Hà Nội trở lạnh, gấu nhà em bảo bật nóng lên cho ấm, em bật nút sưởi mà cả giàn máy nó rít lên rồi chỉ ra mỗi gió lạnh điều hòa các bác ạ! em thấy buồn cười quá!
Các bác có cao kiến gì k? Hà Nội dự sẽ lạnh hơn mà 320e nhà em nó lại cứ mát thì em sống thế nào?
Hệ thống nước nóng để sưởi cần mấy thứ hoạt động: Bơm nước nóng, Van đóng mở nước nóng.
Trước tiên phải kiểm tra 2 cái đó xem còn hoạt động không đã, rồi mới tính tiếp được :D

Hệ thống nước nóng để sưởi cần mấy thứ hoạt động: Bơm nước nóng, Van đóng mở nước nóng.
Trước tiên phải kiểm tra 2 cái đó xem còn hoạt động không đã, rồi mới tính tiếp được :D
e lại hỏi ngu phát nữa vậy. Cái van và bơm nước nóng nó nằm ở đâu hả bác Ride ơi :( bác có ảnh xe nhà bác làm demo thì chỉ dùm em với

Ride

Xe tăng
e lại hỏi ngu phát nữa vậy. Cái van và bơm nước nóng nó nằm ở đâu hả bác Ride ơi :( bác có ảnh xe nhà bác làm demo thì chỉ dùm em với

cái bơm nằm ở chỗ cạnh bình nước mát (bình phụ) - theo mũi tên màu vàng trên hình
cái Van nằm cạnh bình acqui - thường có 2 van song song.

Đây là trên xe w124 đời trước 1993 còn với loại W124 sau năm 93 thì em chưa ngó kỹ nên không chỉ cụ thể cho bác được.
Nhưng việc tìm ra cái bơm và cái Van thì bác cứ dò theo đường nước nóng đi từ động cơ >> vào khoang trong xe (thực ra là đi vào Taplo) sau đó lại đi ra trở về bình nước làm mát (bình nước phụ) lần theo đường nước đó thì kiểu gì cũng thấy Bơm và Van !

LƠ MÁY BAY

Xe hơi
Bên em còn gương ai cần call em nhé.

cái bơm nằm ở chỗ cạnh bình nước mát (bình phụ) - theo mũi tên màu vàng trên hình
cái Van nằm cạnh bình acqui - thường có 2 van song song.

Đây là trên xe w124 đời trước 1993 còn với loại W124 sau năm 93 thì em chưa ngó kỹ nên không chỉ cụ thể cho bác được.
Nhưng việc tìm ra cái bơm và cái Van thì bác cứ dò theo đường nước nóng đi từ động cơ >> vào khoang trong xe (thực ra là đi vào Taplo) sau đó lại đi ra trở về bình nước làm mát (bình nước phụ) lần theo đường nước đó thì kiểu gì cũng thấy Bơm và Van !
Em cảm ơn bác ạ :) để em ngó tìm xem. nhìn máy em này khác với máy em quá. để tí em up lên cho ae xem máy nhà em.

W140

Xe tăng
Bác cho em giá, chất lượng gương bên lái (chỉnh tay, nếu không thì chỉnh điện cũng được).
Nhà em thấy gương chỉnh điện cho xe bác ở bên Đức quốc bán khoảng 60-70 oi
Khênh về an nam ta chắc mất thêm đôi ba chục oi nữa
Và mất tiền sơn cho đúng mầu là xong
~X(

QUANGKH

Xe hơi
Các bác chỉ giúp hộ em, xe em vừa vệ sinh khoan máy... nổ và chạy bình thường khoản 25km thì gặp hiện tượng như thế này:
1. Nổ ga ran ty kim tua máy nằm dưới 10.000 nhưng thấy kim có rung nhẹ, ngồi trong xe thì hơi rung giật nhẹ (cảm nhận máy nổ không tròn đều), ra ngoài xe thì nghe tiếng pô nổ từng tiếng một.
2. Khi chạy tốc độ thấp (đề pa và vào cua) tua máy thấp dưới 10.000 thì giật cục có thể tắt máy, đạp ga tua máy trên 15.000 và nhã côn thì ổn hơn, xe chạy tua máy trên 15.000 thì bình thường.
Xe em E220 1993.

Ride

Xe tăng
Các bác chỉ giúp hộ em, xe em vừa vệ sinh khoan máy... nổ và chạy bình thường khoản 25km thì gặp hiện tượng như thế này:
1. Nổ ga ran ty kim tua máy nằm dưới 10.000 nhưng thấy kim có rung nhẹ, ngồi trong xe thì hơi rung giật nhẹ (cảm nhận máy nổ không tròn đều), ra ngoài xe thì nghe tiếng pô nổ từng tiếng một.
2. Khi chạy tốc độ thấp (đề pa và vào cua) tua máy thấp dưới 10.000 thì giật cục có thể tắt máy, đạp ga tua máy trên 15.000 và nhã côn thì ổn hơn, xe chạy tua máy trên 15.000 thì bình thường.
Xe em E220 1993.
xe bác là phun điện tử rồi, em nghi là các cảm biến đã bị nước hỏi thăm khi rửa máy rồi.
bác vẫn phải tuân theo nguyên lý cơ bản thôi: xăng và lửa, bác kiểm tra hai cái đó xem ngon lành chưa rồi tính tiếp !
(bác thông cảm trưa nay em vừa uống rượu táo mèo về nên chỉ viết được đến đây thôia)
Ride.

QUANGKH

Xe hơi
xe bác là phun điện tử rồi, em nghi là các cảm biến đã bị nước hỏi thăm khi rửa máy rồi.
bác vẫn phải tuân theo nguyên lý cơ bản thôi: xăng và lửa, bác kiểm tra hai cái đó xem ngon lành chưa rồi tính tiếp !
(bác thông cảm trưa nay em vừa uống rượu táo mèo về nên chỉ viết được đến đây thôia)
Ride.
Máy xe em như hình

Nhờ bác chỉ giúp em cảm biến nằm chổ nào để e vệ sinh luôn nha. Cảm ơn bác Ride nhiều!

Ride

Xe tăng
Máy xe em như hình

Nhờ bác chỉ giúp em cảm biến nằm chổ nào để e vệ sinh luôn nha. Cảm ơn bác Ride nhiều!
cảm biến cắm đầy trên máy bác đó.
bác kiểm tra bầu lọc gió và bugi trước đã, cái nào dễ mình làm trước đi bác. Mà có khi mấy hôm nay xe bác tự khỏi bệnh rồi ấy nhỉ :D

Chuyển hộ chú Thành từ face vào trang này để dễ trao đổi.

Kính thưa cả nhà!
Em nó sau mấy chục năm “xe ta bon trên dặm đường…” vừa qua do có trục trặc phải vào gara để sửa chữa! Trong quá trình duy tu bảo dưỡng, có thời điểm thợ sửa chữa định thanh lý, tuy nhiên với tinh thần “20 năm vẫn chạy tốt” em nó quyết không chịu thanh lý! Đến thời điểm hiện nay, việc sửa chữa cơ bản đã hoàn thành, các chỗ “lồi lõm” “phồng phình” đã được cắt gọt, gò, hàn, sơn xi hoàn chỉnh, hệ thống mạch điện hoạt động tốt… Em nó đã được xuất xưởng để về nhà chạy rotda một thời gian trước khi trở lại với đường đua…
Trong thời gian nằm Xưởng sửa chữa, em nó nhận được sự quan tâm, thăm hỏi, động viên, giúp đỡ của mọi người, em nó vô cùng xúc động và xin trân trọng cảm ơn tình cảm quý báu đó! Chúc cả nhà sức khỏe, hạnh phúc và luôn luôn chạy tốt!

Comments

Ông Hoàng
ÔI, em cứ tưởng anh gả em nó để em mang sính lễ đến luôn
:D

Nguyễn Văn Ngà
Đổi xe đi bác.

Quach Thu Tinh
Chúc mừng thầy đã bình phục ạ.

Hoàng Linh Hoai
Chúc mừng con bọc thép của anh. Va với đại xa mà ko hề gì nể phục Nguyễn Công Thành

Triều Dương Phan
Sai đội hình rồi. Em nó là VIP thì phải đi giữa để các em còn lại hộ tống chứ.

Ngọc Thúy
Mới có 20 năm mà đã muốn thanh lý. Em cứ phải ít nhất 60 năm nha

Thảo Thảo

Phạm Ngân Hà
Chúc mừng a đã được về nhà. Anh cố gắng an nhèo để nhanh bình phục ạ

Jan Novy
Xe chú màu trắng hơi đặc biệt quá

Jan Novy
Có ai dám làm cam kết sẽ giữ W124 đến hết đời sử dụng không bán không?

Ông Hoàng
em có ý khác: "có ai dám cam kết sẽ mua thêm để sở hữu > 1 chiếc W124 hay không?"

Hachiko Tun
Chúc bác mau mau hết rốt đa để có sk lên phượt cùng anh em ạ;))

Jan Novy
Mua thêm W124 nghe không hợp lý. Riêng tôi chỉ chăm chút cho chiếc xe của mình thôi. Những chi tiết trên xe thấy có lý do không yên tâm, là tôi thay mới hết. Mà khi đã đầu tư quá nhiều thì không bán được.

themask

Xe hơi
Làm chuyến nữa đi các bác, sau chuyến Mộc Châu nhà cháu đã có thêm 1 thành viên mới nay đã được hơn 2 tháng rồi.

Ride

Xe tăng
Làm chuyến nữa đi các bác, sau chuyến Mộc Châu nhà cháu đã có thêm 1 thành viên mới nay đã được hơn 2 tháng rồi.
Chúc mừng anh nhé.

Em có hai cung đường, mọi người thử xem nên đi cái nào trước:
- mùa vàng Tây Bắc, ruộng bậc thang vào mùa lúa chín
- đường mòn: rừng Cúc Phương, suối cá Thanh Hoá, mùa lễ hội hoa Hướng Dương ở Nghệ An

Cả hai cung này đều rất thư giãn vì gần gũi thiên nhiên. Đi 3 ngày là ok.

Duy tan

Xe đạp

Các bác cho e hỏi có bác nào ở khu vực miền tây biết chổ đăng kiểm ở tỉnh nào dể k, xe e sắp hết hạn mà ở Kiên giang làm khó wá k nhận đăng kiểm ùi,, bảo là xe thay đèn trước, cảng trước k đúng giúp e với xe e 260e

Duy tan

Xe đạp

Có bác nào ở gần khu vực miền tây có wen chổ đăng kiểm dể chút chỉ e với nhé

Duy tan

Xe đạp

K bác nào giúp e ah, lỗi đăng kiểm

ở đây, cụm đèn pha và ốp sau 2 pô

Duy tan

Xe đạp
Có đấy chứ nhưng ở Kiên giang khó lắm bác àh,, họ k nhận,, có cả cò của auto Trường Hải lo giúp mà cũng k dc bac ah,, có tỉnh nào dể nhận k bác chỉ giúp voi