W163-SUV for life

V8_Northstar

Xe buýt
@v8 : cái W220 nhà bác nếu bị hở rất nhỏ ở Air Spring, để lâu mới xịt hết, thì bác nên thử bằng cách đổ 1 lọ vá lốp vào trong đó:D
cái trò dùng miếng vá săm để vá airspring em làm rồi cụ ạ..
W220 nó chuyên bị bục cái epoxy ở trên đầu...
xe e bơm hơi còn chả lên cơ..chứ leak thì là chuyện nhỏ ;))

còn sorry các cụ e ko biết kiểu đi xe của vn ạ..cũng như thị trường..
e nghĩ rằng cụ có quyết định thế là hợp vs mục đích sd của cụ. ..

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
cái trò dùng miếng vá săm để vá airspring em làm rồi cụ ạ..
W220 nó chuyên bị bục cái epoxy ở trên đầu...
xe e bơm hơi còn chả lên cơ..chứ leak thì là chuyện nhỏ ;))

còn sorry các cụ e ko biết kiểu đi xe của vn ạ..cũng như thị trường..
e nghĩ rằng cụ có quyết định thế là hợp vs mục đích sd của cụ. ..
tranh luận phải đa chiều mới hay chứ cụ, cụ có lỗi gì đâu mà phải sorry, phải có chính kiến, sai thì sửa, đúng thì thôi, em rất thích tranh luận với những người hiểu biết như cụ, chứ cứ ngồi ở bên Hyundai-Kia, có mấy lão fan Nhật vào đòi tranh luận, 1 hồi đuối rồi lại mang giọng bảo thủ ra cãi nhau mệt lắm rồi cụ ạ!

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Rất hâm mộ sự hiểu biết, lòng đam mê của các cụ....đã mời các cụ chén rượu nhạt
Mong bác Gaz viết nhiều bài hay và bổ ích như thế này....đọc những bài của bác e đã vỡ vạc ra 1 số điều.....rất thích đọc những bài viết của bác như bài viết về E46. Hi vọng 1 ngày gần đây sẽ dc diện kiến bác

otohagiang

Xe container
Rất hâm mộ sự hiểu biết, lòng đam mê của các cụ....đã mời các cụ chén rượu nhạt
Mong bác Gaz viết nhiều bài hay và bổ ích như thế này....đọc những bài của bác e đã vỡ vạc ra 1 số điều.....rất thích đọc những bài viết của bác như bài viết về E46. Hi vọng 1 ngày gần đây sẽ dc diện kiến bác
em công nhận bác GAZ và bác KAR trên OF kiến thức về xe ác thật, em rất khâm phục những bác ấy, à quên, cả bác V8 nữa, biết rất nhiều về xe mà lại khiêm tốn

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Vâng. Đọc những bài các bác ấy viết tự nhiên thấy hiểu và yêu chiếc xe mình hơn. Tuy k đi cũng dòng các bác viết nhưng e cũng hiểu dc những cái chung chung về cấu tạo, cách vận hành ( Tuy những điều e hiểu dc là rất ít vì kiến thức của e có hạn ). Rất thích nhưng chỉ dám hóng hớt thôi. Thân !

Ride

Xe tăng
gaz69; Kết luận : Đừng nói '' không nên vì giảm độ bền'' với 1 thằng dở hơi.[/QUOTE nói:
Đúng, xe đang lao nhanh thì tay lái Công nông cũng vẫn nhẹ sao phải lo trợ lực

tranquoctoan

Xe tải
Hôm nọ đi đường nhìn thấy em ML màu bạc đã ngờ ngợ, lại còn tạt đầu taxi ở trần nhân tông - phố huế mới khiếp, tưởng Lão Gaz69 mượn xe đi chơi . Hóa ra là mua rồi à. Thế em G cổ lỗ sĩ để đâu rồi ?
Anh có ai nhập hàng từ Mỹ về không ? Em muốn mua hộ mấy thứ ở bên kia về. Hồi trước em làm lại cái Pulley cho máy M112 nên thay cả dây cu roa, (dây stock không vừa nữa), Bây giờ giây cu roa hơi cũ sắp phải thay, loại của nó là ContiTech 6PK2415 (giống như cái này, Anh biết ai nhập hàng ở Đức hay Mỹ thì cho em gửi nhé.

ML320

Xe hơi
Thực ra em nghĩ xe này bền , vì đã chạy 105 000 Miles mà máy móc và số vẫn ổn.
Thực ra so với W211 cùng tầm tiền, em nghĩ W163 chắc chắn bền hơn, khi mà đa số hỏng hóc đến từ hệ thống treo và lái, W163 cấu tạo SUV bền hơn sedan và linh kiện thay rời sẽ rẻ hơn nguyên bộ như W211.Khoang máy rộng cũng là môi trường tốt để giải nhiệt, xe em mới hơi ẩm gioăng nắp máy sau 6 năm tại VN.
Thêm 1 điểm cộng cho W163 so với các SUV khác là tay lái nhẹ như xe Nhật. Ở điều kiện sử dụng trong phố như em, tay lái nhẹ giúp cho xe dễ dàng xoay trở hơn, đỗ xe nhẹ nhàng hơn.......Đã chán với việc vần vô-lăng BMW hàng ngày, chuyển sang MER cũng là 1 sự đổi gió hợp lý.
Sửa chữa duy tu MER theo đúng qui trình không rẻ được, suy ra chọn xe bền để nó ít hỏng hơn cũng là 1 cách hay,cụ Chabelita ạ.............
Xe ông kém, xe tôi chạy 4 năm mới phát hiện quên ko lắp quạt làm mát két nước. X_X

campha

Xe buýt
Các bác viết thêm về ưu nhược điểm mấy hệ thống giảm sóc ,cân bằng của dòng xe này cho e hóng với.nhưng đừng dùng tiếng Anh nhiều nhé

Thevau

Xe hơi
Cụ định đưa nó về như trong hình ah , he he chạy thì ngon nhưng tuổi này rùi cũng sổ mũi nhìu đây.

matel

Xe tải
Các cụ đào mộ kinh thật. Hôm trước e gặp xe này chạy trên vành đai 3, trông ngoài vẫn còn ngon lắm.
Dòng này không tích hợp gì trên vô lăng thì phải.