Wagon Club - Niềm đam mê giản dị.....( tập 33 )

Trạng thái
Thớt đang đóng

xere

Xe tải
Nhà này có mấy lão ăn nhậu cũng tốt, chém gió cũng tài mà k chính thức ra nhập hội dì cả....:)
Nhân tài để không thế kể ra cũng hơi phí nhể....:)
Tại các cụ nhà mình toàn dọa chuyện dày giép với lại đóng quĩ những nửa 1 củ đấy ạ.
Em chót theo vì năm ngoái em đóng nhiều hơn rồi.

Thich-wagon

Xe buýt
em vào hóng

luongkt

Xe tăng
nhân tài Lào thế cụ ơi.
Cũng phải hóng cái vụ này xiem thía Lào mới đc

Chỉnh sửa cuối:

luongkt

Xe tăng
À mà thế cái vụ 30/4. 1/5 này nhà mình định dư lào vậy các cụ. sao im ắng thía nhờ.

Nhudadauyeu

Xe tăng
Thông báo

V/v tổ chức sinh nhật thành viên WGC
Đến hẹn lại lên, nhà WG tiến hành tổ chức sinh nhật cho các thành viên có sinh nhật trong tháng.
Tháng 4 này nhà WG có sinh nhật của các Cụ Laixe6868 (27-4), Sugon (18-4), HuyArt (13-4).

Vụ ăn nhậu phổ thông dự kiến kế hoạch như sau:
Thời gian: 11g 00"Ngày Chủ nhật 14 - 04 - 2013
Địa điểm: Nhà hàng Lá Cọ - Có Lạ. Khu đô thị Việt Hưng

Thành phần:
- Các thành viên có sinh nhật trong tháng cùng gia đình. ( Vắng các Cụ em biết tặng quà cho ai.... )
- Các thành viên nhà WG cùng gia đình và các Cụ, Mợ có nhã ý đến chia vui cùng gia đình WG.
Kinh phí:
- Các Cụ và gia đình có sinh nhật trong tháng được miễn. ( Ai cũng được 1 lần trong năm nha....)
- Còn lại vẫn do Quốc vương Cămpuchia tài trợ.
Phần quà tặng nhờ Mợ AJi giúp mua, tặng và ôm hôn thắm thiết giùm cả nhà nha...
Trân trọng kính mời các Cụ, Mợ nhà WG đến tham dự đầy đủ và đúng giờ.
@};-@};-@};- (b)(b)(b) @};-@};-@};-
hihi em tạm hóng

Lại 1 cái mùng 1 nữa trôi qua mà ko có cái đo đỏ.

TL_Vietnam

Xe lăn
À mà thế cái vụ 30/4. 1/5 này nhà mình định dư lào vậy các cụ. sao im ắng thía nhờ.
Cuối tuần này nhà cháu thay dầu, kiểm tra, siết lại ốc gầm, thước lái, lọc gió, lọc nhiên liệu, hệ thống phanh ... chuẩn bị cho chuyến Quảng Bình đây :D

Suzz

Xe điện
Người OF
Mùng một sớm mai chúc cả nhà vui vẻ

EZdong

Xe điện
Cuối tuần này nhà cháu thay dầu, kiểm tra, siết lại ốc gầm, thước lái, lọc gió, lọc nhiên liệu, hệ thống phanh ... chuẩn bị cho chuyến Quảng Bình đây :D
Làm luôn ở Việt Hưng cụ nhở?:D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Thông báo

V/v tổ chức sinh nhật thành viên WGC
Đến hẹn lại lên, nhà WG tiến hành tổ chức sinh nhật cho các thành viên có sinh nhật trong tháng.
Tháng 4 này nhà WG có sinh nhật của các Cụ Laixe6868 (27-4), Sugon (18-4), HuyArt (13-4).

Vụ ăn nhậu phổ thông dự kiến kế hoạch như sau:
Thời gian: 11g 00"Ngày Chủ nhật 14 - 04 - 2013
Địa điểm: Nhà hàng Lá Cọ - Có Lạ. Khu đô thị Việt Hưng

Thành phần:
- Các thành viên có sinh nhật trong tháng cùng gia đình. ( Vắng các Cụ em biết tặng quà cho ai.... )
- Các thành viên nhà WG cùng gia đình và các Cụ, Mợ có nhã ý đến chia vui cùng gia đình WG.
Kinh phí:
- Các Cụ và gia đình có sinh nhật trong tháng được miễn. ( Ai cũng được 1 lần trong năm nha....)
- Còn lại vẫn do Quốc vương Cămpuchia tài trợ.
Phần quà tặng nhờ Mợ AJi giúp mua, tặng và ôm hôn thắm thiết giùm cả nhà nha...
Trân trọng kính mời các Cụ, Mợ nhà WG đến tham dự đầy đủ và đúng giờ.
@};-@};-@};- (b)(b)(b) @};-@};-@};-
Em xin bổ xung các cụ có nhu cầu thay dầu và lọc dầu thì đăng kí sớm để em còn chuẩn bị nhé! Chương trình mổ xe sẽ bắt đầu từ 9h sáng và đến 11h sẽ chuyển sang ....ăn nhậu )) .
Dầu em đã mua đc 1 thùng như thế này rồi nhé !

TL_Vietnam

Xe lăn
Không phải loại đợt trước hả kụ CT? :D
----------------------------------------------------------------------
Nhà cháu hóng hớt được chương trình 30/4 - 1/5 của nhà VIT, bốc sang đây các kụ ngâm cứu xem có triển được không nhá :D

Một năm kinh tế buồn: đi chơi 30/4 với 1 củ?

Theo tinh thần ăn chơi tập thể, kết hợp với việc tiết kiệm chi tiêu trong bối cảnh suy thoái kinh tế toàn cầu, em nghĩ đi 30/4 ở Quỳnh Lưu là hợp lý hợp tình hợp cả tiền. Mục tiêu của Colgate là không sâu răng, mục tiêu của VitClub là ăn chơi tẹt ga mỗi người mất 1 củ trở về .

1. Giới thiệu chung Biển Quỳnh không phải tên gọi của một bãi biển mà là tổng hợp của 7 bãi biển nằm tiếp nối nhau thuộc 7 xã của huyện Quỳnh Lưu, tỉnh Nghệ An. Nếu đi từ Hà Nội về, đầu tiên bạn sẽ đặt chân đến biển Quỳnh Phương. Khi đến Quỳnh Phương, bạn không nên bỏ qua bãi đá Quyết Tiến, được người dân nơi đây xem là “kỳ quan” thiên nhiên với những khối đá khổng lồ xếp chồng lên nhau. Mối ghép giữa những phiến đá tạo thành các chỗ trũng “đựng” nước mưa và sóng biển trông như những chiếc giếng ngọc lấp lánh trong vắt. Trên tảng đá cao nhất của bãi đá này có một tảng đá đặc biệt, in sâu vào đá chừng vài centimét có hình dấu chân người, tương truyền là dấu chân một vị thần từng dùng chính sợi tóc của mình gánh đất từ hòn núi cao nhất của Quỳnh Lập sang một ngọn núi ở Quỳnh Phương với khát vọng lấp đất nối liền hai bờ biển. Song ngọn tóc bị đứt khiến vị thần lỡ chớn, bàn chân phải tì mạnh vào tảng đá trên để lại dấu chân khổng lồ này. Không chỉ có bãi biển đẹp, Quỳnh Phương còn có đền Cờn một trong bốn ngôi đền nổi tiếng nhất của Nghệ An gắn với câu ca “Nhất Cờn, nhì Quả, tam Mã, tứ Trưng”. Ngoài ra, điều thú vị là vào buổi sáng sớm, khi đi ngắm bình minh bạn có thể hoà cùng dân chài kéo lưới và tự tay chọn những đồ hải sản tươi rói với giá rẻ bất ngờ. ....

2. Đi lại Từ Hà Nội đi 220km về phía Nam theo Quốc Lộ 1A, hoặc đi theo đường mòn HCM về ngã 3 Yên Lý rồi quay ngược về phía Bắc 20km là đến đường rẽ vào Biển Quỳnh Phương. Đây cũng là nơi có bãi biển đẹp nhất, có cụm di tích Đền Cơn và hệ thống nghỉ ngơi, ăn uống tương đối tốt.

3. Hệ thống khách sạn, nhà nghỉ, nhà hàng Biển Quỳnh Phương có nhiều nhà hàng ven biển, giá cả tương đối dễ chịu, hải sản tươi sống rất là ngon. Có 1 số khách sạn, nhà nghỉ, nhưng ổn nhất là khách sạn SeaLight (tên cũ là Phương Trang), phòng khoảng từ 250k-450k với nội thất ở mức như nhà nghỉ (có điều hòa, TV, nóng lạnh) nhưng phòng ốc tương đối rộng rãi. Dịch vụ ăn uống: nên đặt tại khách sạn luôn vì giá tương đương, thậm chí rẻ hơn bên ngoài, đống thời ăn uống tiện lợi, tập trung và ngon. Có thể tổ chức dạng tiệc BBQ trên sân thượng tầng 2 nhìn ra biển rất là thú vị.

4. Tham quan Biển Quỳnh Phương có đền Cờn ngoài, nằm ở dãy núi ven biển. Đền Cờn trong nằm phía cửa sông, cách đó khoảng 1km. Quanh khu vực này có các điểm có thể đến chơi như: - Lạch Cờn: nơi tập kết tàu bè của ngư dân, đến chơi và chụp ảnh dân chài lưới - Đồng muối Quỳnh Dị: gần đền Cờn trong. Đến tham quan và chụp ảnh - Chợ Càn: chợ Quỳnh Phương, họp hàng ngày - Trại phong Quỳnh Lập: cách điểm nghỉ khoảng 15km. Đây là khu điều trị dành cho bệnh nhân phong (bệnh này không lây). Khu này khá biệt lập, đường sá đẹp đi ven triền núi, khu điều trị và dân cư rất là sạch sẽ, bãi biển rất đẹp.

5. Dịch vụ giải trí Ở đây dịch vụ giải trí rất ít và chỉ bao gồm các dịch vụ đơn giản như: Bi-a, karaoke.

6. Mua sắm Mua sắm ở đây chỉ gồm 2 loại: - Hải sản: có chợ hải sản tươi sống trên đường đi, đồ tươi và khá rẻ. Có thể mua mang về hoặc mua ra nhờ nhà hàng nấu nướng (phí rẻ) Mua mực khô, các thu nướng, cá khô các loại: quanh khu vực đền Cờn có nhiều. - Chè Dung: tốt cho tim mạch và dạ dày, có bán quanh khu vực đền Cơn.​

http://www.otofun.net/threads/500315-mot-nam-kinh-te-buon-di-choi-30-4-voi-1-cu?p=13195854#post13195854 :-bd

Nguyen_VuHa

Xe máy
Wagon9751: Nhà này có mấy lão ăn nhậu cũng tốt, chém gió cũng tài mà k chính thức ra nhập hội dì cả....:)
Nhân tài để không thế kể ra cũng hơi phí nhể....

;))

daihung

Xe buýt
Bác Hiếu vô saigon không kiểm tra dùm em hệ thống đánh lửa luôn 51A-033.91

HuyArt

Xe lăn
Em đăng ký thay lọc dầu nhá

Hải Lâm

Xe hơi
Sáng nay bên Quý Hạnh có lô a cho cháu bảu đang có chương trình kiểm tra xe và thay DẦU giảm giá 80%. Cụ nào có nhu cầu thì đến gara Quý Hạnh trên đường Phan Trọng Tuệ nhé.

TL_Vietnam

Xe lăn
Giảm còn 80% hay giảm 80% còn 20% hả kụ ơi?

Trạng thái
Thớt đang đóng