Chi hội WAGON CLUB VỀ VỚI ĐIỆN BIÊN

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Sao cháu không thấy thăm khu di tích chiến thắng ĐBP hả cụ minck ? Cháu thích thăm chiến trường hơn là thăm chỗ các ông chỉ huy ăn ở. Cụ fly tư vấn thêm đi :))
Ngày 2 sẽ có đủ cho cụ : đồi a1 , hầm đờ cát , bảo tàng, (đc cái đẹp chứ đồ k còn đc nhiều như xưa) ,tượng đài để các cụ chụp ảnh cà ngắm tp từ trên cao, còn chút tâm linh thì chờ ý kiến các các cụ :D .

Nói chung các cụ lên chuyến này thì chắc nhiều năm nữa mới có đoàn lên như này, về sau chủ yếu là sầu riêng :))

TL_Vietnam

Xe lăn
Ngày 2 sẽ có đủ cho cụ : đồi a1 , hầm đờ cát , bảo tàng, (đc cái đẹp chứ đồ k còn đc nhiều như xưa) ,tượng đài để các cụ chụp ảnh cà ngắm tp từ trên cao, còn chút tâm linh thì chờ ý kiến các các cụ :D .

Nói chung các cụ lên chuyến này thì chắc nhiều năm nữa mới có đoàn lên như này, về sau chủ yếu là sầu riêng :))
Ý kiến cá nhân em là nên vào thăm Bảo tàng, thuê 1 hướng dẫn viên nghe và hiểu lịch sử trước đã, sau đó mới đi thăm nghĩa trang, các đồi A1, 2, hầm đờ Cát, cầu Mường Thanh, tượng đài chiến thắng.. :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Ý kiến cá nhân em là nên vào thăm Bảo tàng, thuê 1 hướng dẫn viên nghe và hiểu lịch sử trước đã, sau đó mới đi thăm nghĩa trang, các đồi A1, 2, hầm đờ Cát, cầu Mường Thanh, tượng đài chiến thắng.. :D
Cụ là dê đất này rồi :)) các cụ cứ lên lịch e sẽ tiền trạm đặt ghế chờ trc

TL_Vietnam

Xe lăn
Cụ là dê đất này rồi :)) các cụ cứ lên lịch e sẽ tiền trạm đặt ghế chờ trc
Em có vào Bảo tàng - nghe hướng dẫn viên thuyết minh về chiến thắng Điện Biên Phủ rất hay mặc dù môn lịch sử em cực ghét :))

Sa bàn cứ điểm Điện Biên Phủ

Khẩu pháo đã bắn loạt đạn đầu tiên vào quân Pháp, mở màn cho chiến dịch Điện Biên Phủ lịch sử

Anh hùng Phan ĐÌnh Giót lấy thân mình lấp lỗ châu mai

Chiến thuật đánh cuốn: Bộ đội ta dùng rơm bện thành cuộn dài 2 mét, đường kính 1.2m để che đạn, phía sau đào hào tiến đánh từng tấc một. Khi đến sát, quân ta đào sâu xuống, bất ngờ đội đất xông lên. Quân Pháp lúc nào cũng hoang mang kinh sợ vì bộ đội ta có thể tiến đánh bất cứ lúc nào.

Quân Pháp hoang mang lo sợ tìm đến rượu để tự trấn áp tinh thần

bsphongnb

Xe container
Còn đi còn chơi lâu dài! Chuyến này cá nhân e đầu tư 2 cái bộ đàm.
Giá loanh quanh 1,5tr/bộ. Cụ nào có nhu cầu thì ới e nhé!

Chủ tịch phát động dưa góp đi, làm 4-6 bộ cho oách.

bsphongnb

Xe container
Em có vào Bảo tàng - nghe hướng dẫn viên thuyết minh về chiến thắng Điện Biên Phủ rất hay mặc dù môn lịch sử em cực ghét :))v

Sa bàn cứ điểm Điện Biên Phủ

Khẩu pháo đã bắn loạt đạn đầu tiên vào quân Pháp, mở màn cho chiến dịch Điện Biên Phủ lịch sử

Anh hùng Phan ĐÌnh Giót lấy thân mình lấp lỗ châu mai

Chiến thuật đánh cuốn: Bộ đội ta dùng rơm bện thành cuộn dài 2 mét, đường kính 1.2m để che đạn, phía sau đào hào tiến đánh từng tấc một. Khi đến sát, quân ta đào sâu xuống, bất ngờ đội đất xông lên. Quân Pháp lúc nào cũng hoang mang kinh sợ vì bộ đội ta có thể tiến đánh bất cứ lúc nào.

Quân Pháp hoang mang lo sợ tìm đến rượu để tự trấn áp tinh thần

Quê ngoại có khác, nhiều tư liệu thế :D

bsphongnb

Xe container
Lão mắt thâm thấy vụ sắm bộ đàm ok ko? Xin lệnh chủ tịch cho ae dưa góp đê

Mắt đen 69

Xe điện
Lão mắt thâm thấy vụ sắm bộ đàm ok ko? Xin lệnh chủ tịch cho ae dưa góp đê
Chỉ cần thích là nhích thôi, mỗi lão đầu tư 1 bộ đi cho hoành, trên đường có bộ đàm rất hiệu quả mà lại vui :))
Chánh tủm nghiên cứu cả vụ sạc bộ đàm trên xe nữa để không bị tình trạng hết pin :))

minck

Xe container
Chém đến #51 rồi mà chưa thấy đăng ký tham gia? Để nhà cháu còn cập nhật :D

nongdan2014

Xe điện
Chém đến #51 rồi mà chưa thấy đăng ký tham gia? Để nhà cháu còn cập nhật :D
Cụ sét tua mau quá làm cháu chóng hết cả mặt. Không biết có xếp lịch được không nữa :))

dangtan77

Xe điện
Em đăng ký 2 người 1 xe cụ minck nhé, còn cụ nào đi chung xe e không ?

olala

Xe tăng
Còn đi còn chơi lâu dài! Chuyến này cá nhân e đầu tư 2 cái bộ đàm.
Giá loanh quanh 1,5tr/bộ. Cụ nào có nhu cầu thì ới e nhé!

Mấy chế sắm thì sắm bộ này nhé, con này công suất 7-8W, pin trâu, đàm thoại xa và ổn, cái mà chị tức cho mượn có 3W thôi nên ngắn và phập phù. Giá nhập tối thiểu 10 bộ là 750K/bộ, hàng chính hãng nhà máy nhé, thị trường tầm 1 củ 2, hàng fake thị trường lẻ tầm 650k. Em lấy hộ được. Mua hàng này là hàng chính háng TQ thì nó ngon hơn mấy con moto fake nhé, hàng fake các chế không biết đường nào mà lần đâu.
Mua đàm thì ngoài thương hiệu và chất lượng ra thì chú ý đến công suất và ăng ten của nó. Công suất trên 7W là hàng ngon trong tầm tiền rồi, đàm thoại được xa và âm thanh ổn, rõ ràng.

minck

Xe container
Mấy chế sắm thì sắm bộ này nhé, con này công suất 7-8W, pin trâu, đàm thoại xa và ổn, cái mà chị tức cho mượn có 3W thôi nên ngắn và phập phù. Giá nhập tối thiểu 10 bộ là 750K/bộ, hàng chính hãng nhà máy nhé, thị trường tầm 1 củ 2, hàng fake thị trường lẻ tầm 650k. Em lấy hộ được. Mua hàng này là hàng chính háng TQ thì nó ngon hơn mấy con moto fake nhé, hàng fake các chế không biết đường nào mà lần đâu.
Mua đàm thì ngoài thương hiệu và chất lượng ra thì chú ý đến công suất và ăng ten của nó. Công suất trên 7W là hàng ngon trong tầm tiền rồi, đàm thoại được xa và âm thanh ổn, rõ ràng.

Nhà cháu thấy bộ này dc đấy. Hàng Khựa chính háng dùng yên tâm đi...
Mấy con hàng fake thì chỉ dùng cho bọn karaoke điều hàng thoai... :))
Mà con này mua 2 pin thì ếu sợ hết pin trong mọi tình huống...