[Funland] WFP cảnh báo 60% dân số Triều Tiên có nguy cơ chết đói

Chưa Có Dép

Xe điện
Năm 1995 xứ Đông Lào mà kiên quyết đi theo con đường của TT thì không biết dân mình giờ ra sao :(

POTUS

Xe đạp
Năm 1995 xứ Đông Lào mà kiên quyết đi theo con đường của TT thì không biết dân mình giờ ra sao :(
Thì chắc hàng ngày nhân dân hát bài "có sách mới áo hoa đây là nhờ ơn ...." hoặc ca ngợi lãnh tụ cho quên đói. Thậm chí đến giờ cụ có khi cũng Chưa Có Dép mà đi.

Sailor

Xe buýt
Theo quan sát hình ảnh em đoán đời sống của người BTT khá kk, nhìn những người lính nữa, dáng eo ót lắm, còn bị cấm vận thì muôn vàn khó khăn.
Thế là fit đấy cụ ạ, em đang muốn giảm mấy cân mà khó quớ huhu.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có những thằng não úng thủy mới k nhìn thấy sự xanh xao vàng vọt của dân Triều Tiên. Khi cái đổ vào mồm còn chưa đủ thì khoe KHKT, Nuk, Building ... làm cái gì :))
Và thằng nào nói tiếng Việt hoặc typing tiếng Việt mà ca ngợi cái chế độ đấy thì đúng là loại khốn nạn vô lương tâm cụ nhỉ?

bimbim5656

Xe container
Và thằng nào nói tiếng Việt hoặc typing tiếng Việt mà ca ngợi cái chế độ đấy thì đúng là loại khốn nạn vô lương tâm cụ nhỉ?
Có hai loại cụ ạ:
1) Bưng bô vì đang hưởng lộc từ sự thối nát.
2) Thiểu năng trí tuệ.

a_cheng

Xe điện
Chỉ có những thằng não úng thủy mới k nhìn thấy sự xanh xao vàng vọt của dân Triều Tiên. Khi cái đổ vào mồm còn chưa đủ thì khoe KHKT, Nuk, Building ... làm cái gì :))
trong video này, nhất là đoạn 9:16 trở đi. Chỉ nhìn thấy các em nhỏ thơ ngây, gầy gò đã bị nhồi sọ bằng bài hát ca ngợi lãnh tụ béo phì: " Lãnh tụ Kim Jong Un kính yêu, ngài là vì sao sáng của chúng con.." là em đã thấy thối rồi :-<

vandatAT

Xe container
Nhìn mấy lão quan chức đi theo Ủn ghi ghi chép chép cũng toàn là gầy gò xương xẩu. Đấy là có chức đấy nhé.
Cho nên chắc dân đói thật.
Có mỗi chủ tịch Ủn là heo đúng nghĩa.

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ khổ dân thôi

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Có hai loại cụ ạ:
1) Bưng bô vì đang hưởng lộc từ sự thối nát.
2) Thiểu năng trí tuệ.
Phản đối mục 2)
Chả đứa đếu thiểu năng mô, xơi thịt người ko tanh đấy

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Chắc thế nực thù địch xuyên tạc, chứ toàn sáng suốt thế làm sao đói đc.

hauyenhd

Xe container
Mấy trăm tấn gạo thì bõ bèn gì mà cụ nghĩ nếu không có nó thì dân Triều Tiên chết đói? Mà như ở trên có cụ nào nói rồi đấy, gạo viện trợ lại bị bớt xén để bán nên đến được tay người dân chả đáng là bao. Em nghĩ Triều Tiên không chết đói được, có điều bị cấm vận thì khó phát triển kinh tế thôi.
Thằng Khựa nó cũng dấm dúi cho chứ k thì nhăn cmn răng ra rồi cỏ chắc cũng k kịp mọc để bỏ vô miệng ;))

a_cheng

Xe điện
Thằng Khựa nó cũng dấm dúi cho chứ k thì nhăn cmn răng ra rồi cỏ chắc cũng k kịp mọc để bỏ vô miệng ;))
ông cho nhiều nhất là ông Nam Hàn đó cụ. Trước em sang Hàn chơi, được biết là dân Nam Hàn hàng năm vẫn viện trợ đều đều cho Bắc Hàn để đổi lấy sự yên ổn. Nên thế giới đôi khi hay sốt xình xịch vì mấy tin của Bắc Hàn chứ thật ra người Nam Hàn họ chẳng sợ, vì họ biết Bắc Hàn còn phụ thuộc Nam Hàn nhiều.
Đợt bà Park Geun Hee lên, bà ấy cứng rắn hơn, không chịu viện trợ nhiều cho Bắc Hàn nhiều, nên nhiệm kỳ của bà ấy anh Bắc Triều sôi máu và bắn pháo hoa nhiều nhất.

hauyenhd

Xe container
ông cho nhiều nhất là ông Nam Hàn đó cụ. Trước em sang Hàn chơi, được biết là dân Nam Hàn hàng năm vẫn viện trợ đều đều cho Bắc Hàn để đổi lấy sự yên ổn. Nên thế giới đôi khi hay sốt xình xịch vì mấy tin của Bắc Hàn chứ thật ra người Nam Hàn họ chẳng sợ, vì họ biết Bắc Hàn còn phụ thuộc Nam Hàn nhiều.
Đợt bà Park Geun Hee lên, bà ấy cứng rắn hơn, không chịu viện trợ nhiều cho Bắc Hàn nhiều, nên nhiệm kỳ của bà ấy anh Bắc Triều sôi máu và bắn pháo hoa nhiều nhất.
Nó cũng như nhà giàu ở cạnh thằng chí phèo mỗi lúc nó đói lại phải cho ăn chứ k nó quẫn lên thì mệt ;))

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com