[Funland] Wifi free

ngoclam

Xe tải
Nhà cháu trước cũng để free, một ngày đẹp trời có nhà hàng xóm đặt pass hộ. Thế là cả xóm không được dùng wifi chùa của nhà cháu nữa.

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
Em lười gõ dài dòng nên có cái ảnh nhặt trên mạng giải thích cho cụ chủ thớt qua qua. Ảnh bé quá thì cụ cứ search GG keyword "Những nguy hiểm từ wifi công cộng" cụ nhé :D

chube_way

Xe tăng
Giờ wifi phổ cập rồi,lại 4g nữa,chỉ sợ dùng máy có dữ liệu quan trọng lại để sẵn chế độ share trong mạng thì nguy cơ cao,còn để đọc báo,phim thì bình thường,cón khi còn hơn nữa hỏi thử cụ hackgirl nhỉ.

muoibaconcho

Xe điện
Thường thì ko để mật khẩu wireless thì chắc cũng chả đổi mật khẩu quản trị modem. Thi thoảng gặp mấy đứa ngứa tay ngứa chân nó vào chọc ngoáy linh tinh mệt lắm.

vuongchelsea

Xe hơi

tienaka

Xe điện
Miễn phí em không dám chơi. Ai biết một ngày xảy ra chuyện gì. Cơ mà hàng xóm thì tẹt ga đê sợ giề

echnikj

Xe container
Nhà em phát wifi cho hàng xóm phải lắp router riêng, create giải IP động riêng cho mỗi nhà. Nếu nhà nó làm gì phạm luật thì không liên quan tới mình. Cụ mà lộ nốt địa chỉ nhà, khéo có hacker mai vào ngõ nhà cụ hack máy tính cả xóm :))
Thế nếu có pass mà họ vưỡn vào được và làm điều phạm luật thì có liên quan ko cụ?

tuanzs

Xe container
Em thì đang bực mình vì hàng xóm mở wifi free, máy em thi thoảng nó lại tự scan vào dùng cái wifi free ấy. Miếng phomat miễn phí ở trong bẫy chuột!
Cụ ignore hoặc forget cái mạng đấy đi là lần sau máy nó sẽ bỏ qua luôn mà.

docuconghe

Xe tải
Em lười gõ dài dòng nên có cái ảnh nhặt trên mạng giải thích cho cụ chủ thớt qua qua. Ảnh bé quá thì cụ cứ search GG keyword "Những nguy hiểm từ wifi công cộng" cụ nhé :D
Chuẩn đấy cụ nhỉ,đến lúc mấy dữ liệu hay ngày như FB,pass gì đó mất thì lúc đó mới thấy.

vuongchelsea

Xe hơi

Cụ cẩn thận quá rồi, em truy cập wifi thấy cả 3 đều sóng căng và họ đều đồng loạt ko đặt mật khẩu e chỉ biết đấy là hàng xóm tốt bụng thôi :D
Thường thì ko để mật khẩu wireless thì chắc cũng chả đổi mật khẩu quản trị modem. Thi thoảng gặp mấy đứa ngứa tay ngứa chân nó vào chọc ngoáy linh tinh mệt lắm.
Em tưởng modem thì mỗi cái có mật khẩu riêng ở dưới đít thiết bị chứ, đăng nhập vào thế nào đc mà vào :D

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
Chuẩn đấy cụ nhỉ,đến lúc mấy dữ liệu hay ngày như FB,pass gì đó mất thì lúc đó mới thấy.
vâng, thời buổi 4.0 rồi mình cũng phải cập nhật thông tin bảo mật và cảnh giác cao độ hơn chứ cụ, hồi xưa thì ai giỏi mới là hacker, bây giờ ai muốn là hacker thì lên youtube cũng học được ấy chứ :))

honda_cub79

Xe lăn
Cụ cẩn thận quá rồi, em truy cập wifi thấy cả 3 đều sóng căng và họ đều đồng loạt ko đặt mật khẩu e chỉ biết đấy là hàng xóm tốt bụng thôi :D

Em tưởng modem thì mỗi cái có mật khẩu riêng ở dưới đít thiết bị chứ, đăng nhập vào thế nào đc mà vào :D
Thường các modem có tài khoản đăng nhập user là root và pas là admin, nên cụ không cài pas wifi thì khi hàng xóm kết nối đến wifi nhà cụ thì có thể vào modem của nhà cụ chọc ngoáy nghịch ngợm. :D

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com

Tính em cẩn thận cụ ạ. Chứ đợi đến lúc có rắc rối phiền hà lắm, còn thông tin của mình nữa.. Điển hình cụ mà public số điện thoại cụ thì ngày nào cũng chục cuộc gọi , chục tin nhắn quảng cáo đến phát bực, đấy là ví dụ đơn giản mà đã ảnh hưởng đến cuộc sống cá nhân của cụ rồi. Nhiều thứ bí mật và quan trọng lộ ra thì không biết trốn đâu, hay kêu trời tiền ơi, thời gian ơi , thì có muộn quá không ạ :))

Ontario

Xe hơi
Nhà em nhìu khi mạng bị lỗi, thử tìm xem hàng xóm có nhà nào wifi free ko để dùng tạm, dưng nhà nào cũng đặt pass cả ;))

vuongchelsea

Xe hơi
Tính em cẩn thận cụ ạ. Chứ đợi đến lúc có rắc rối phiền hà lắm, còn thông tin của mình nữa.. Điển hình cụ mà public số điện thoại cụ thì ngày nào cũng chục cuộc gọi , chục tin nhắn quảng cáo đến phát bực, đấy là ví dụ đơn giản mà đã ảnh hưởng đến cuộc sống cá nhân của cụ rồi. Nhiều thứ bí mật và quan trọng lộ ra thì không biết trốn đâu, hay kêu trời tiền ơi, thời gian ơi , thì có muộn quá không ạ :))
Cụ dùng luôn vài số cho nó máu, 1 số chuyên public để nhận những cơ hội kdoanh, còn 1 số chỉ để dành cho buddies thôi, em chơi kiểu vậy lâu rồi cụ :D
Cái số public e vứt 1 chỗ ngày động vào 1 lần check :))
Thường các modem có tài khoản đăng nhập user là root và pas là admin, nên cụ không cài pas wifi thì khi hàng xóm kết nối đến wifi nhà cụ thì có thể vào modem của nhà cụ chọc ngoáy nghịch ngợm. :D
Ngày xưa thôi cụ ơi, các nhà mạng bây giờ cẩn thận lắm, em thấy mỗi modem ở bên dưới đều có thông tin cụ dưới đít máy, kể cả khi chọc vào nút reset rồi thì nó về factory setting (cài đặt nhà máy) cũng là pass đi theo riêng modem :D

shops

Xe đạp
Website
shopsviettel.com
Như tiêu đề ạ, em vừa chuyển về nhà mới thấy xung quanh đây hàng xóm tốt bụng lạ, có 2,3 nhà để wifi không thèm cài mật khẩu mà sóng căng đét, dùng xem bóng đá, youtube các thứ 1080 thoải mái ạ.
Em có thắc mắc tại sao họ lại bảo nhau ko để mật khẩu vậy ạ?
Như nhà các cụ có cài mật khẩu wifi ko? Và tại sao ạ?
nhiều khi nhờ đường truyền free mà một quảng bá thương hiệu hoặc họ cho free để lấy thông tin... đó bác...

muoibaconcho

Xe điện
Cụ dùng luôn vài số cho nó máu, 1 số chuyên public để nhận những cơ hội kdoanh, còn 1 số chỉ để dành cho buddies thôi, em chơi kiểu vậy lâu rồi cụ :D

Ngày xưa thôi cụ ơi, các nhà mạng bây giờ cẩn thận lắm, em thấy mỗi modem ở bên dưới đều có thông tin cụ dưới đít máy, kể cả khi chọc vào nút reset rồi thì nó về factory setting (cài đặt nhà máy) cũng là pass đi theo riêng modem :D
Vẫn vậy thôi cụ. Tất nhiên là mỗi nhà mạng mỗi modem thì có khác nhau tí.

honda_cub79

Xe lăn

Giờ vưỡn vậy cụ ơi, TPLINK, TENDA vvv. :D