Chi hội Win Hà Thành Tầng 10 Vì Đó Là EM

Trạng thái
Thớt đang đóng

Son Vu

Xe tăng
Tôi nhận được rồi nhưng để hôm nào tôi ...bán được bản vẽ đó , tôi sẽ cảm ơn anh một thể$-)

P/s: Nếu tiện thì anh để lại cho tôi ...em 2271 để tôi có thể thực hành bản sơ đồ điện trên. Chứ em của tôi nó có cái dây màu không như trong hình vẽ. Kakakakakaka!!!!
Bác mua thì em bán thui. Tiền nong không thành vấn đề, được giá thì em bán=))

HueSangND

Xe đạp
cám ơn bác Son Vu nhiều.Em nhận đc rồi.:-bd

giang_nq

Xe buýt
các anh cứ public hết số điện thoại với email lên, tôi đảm bảo là sẽ rất vui, tôi thề

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
May thế, mình không biết gì về điện, chỉ biết là sờ vào nó giật thôi [-(
Nhà cháu cũng giống cụ này,ứ biết giề.
@F.I.A.T:Như đã trao đổi qua điện thoại,sáng thứ 7 hàng về đến chân công trình,khoảng 6h-7h sáng anh em lái container sẽ gọi cụ nhé.Cụ chuẩn bị cho nhà cháu xe năng và cẩu để rút ruột container ạ.
Do container 40 Feet nên cụ chỉ đường thuật tiện nhất cho anh em vào chiều mai trước khi xe chạy khỏi cảng nhé.

kendy_dinh

Xe hơi
chào cả nhà,em mới tham gia diễn đàn nên rất mong được các bác chào đón và đây là con vợ em các bác ném đá thoải mái =]]

Chỉnh sửa cuối:

Sonicvang

Xe tăng
chào cả nhà,em mới tham gia diễn đàn nên rất mong được các bác chào đón và đây là con vợ em các bác ném đá thoải mái =]]
Thay mặt các bác trong chi hội,em xin nhiệt liệt chào đón bác với chi hội Win Hà Thành.
Xe của bác hình như em biết,có phải bác mua xe này ở nạm Phạm Văn Đồng đúng không ạ

Kien_win

Xe máy
Em đã qua 3 đời xe. Dream, wave s và win. Về cơ bản em thấy điện có vẻ giống nhau cơ bản. Và cái hồi đầu đi xe có 1 anh dạy cách chế khóa chống trộm bằng công tắc chi phí thấp cái công tắc hịn cũng chỉ 10k + 2 đoạn dây điện nhỏ chi phí chưa đến 20k. Và nối như sau
Dây 1 vào mas của xe
Dây 2 vào dây đen sọc trắng.
Và em đã hỏi 1 số thợ + đi qua 3 đời xe cảm nhận chất lượng rất ổn.
Với nguyên lý cắt mas của xe nên rất an toàn không lo chập cháy như cắt lửa
Và công việc còn lại chỉ tìm chỗ kín gắn công tắc ấy
Hoạt động
Nếu đóng công tắc: khóa điện còi xi nhan đầy đủ như thường nhưng đạp ko bao giờ nổ như là xe tháo bugi
Nếu công tắc mở: hoạt động bình thường
Các cụ pro cho ý kiến về cách này của em nhé:
Thank all
Vì giấu công tắc nên e ko chụp hình chi tiết được

Chỉnh sửa cuối:

Kien_win

Xe máy
thêm quả chống nước bugj
có 25k ở ngõ 79 nguyễn chí thanh
em đã test ngập qua bugj không chết máy nhé

Thuan1970

Xe hơi
26,28/ngõ 333 - đường Xuân đỉnh - Từ liêm - Hà nội
Em đã qua 3 đời xe. Dream, wave s và win. Về cơ bản em thấy điện có vẻ giống nhau cơ bản. Và cái hồi đầu đi xe có 1 anh dạy cách chế khóa chống trộm bằng công tắc chi phí thấp cái công tắc hịn cũng chỉ 10k + 2 đoạn dây điện nhỏ chi phí chưa đến 20k. Và nối như sau
Dây 1 vào mas của xe
Dây 2 vào dây đen sọc trắng.
Và em đã hỏi 1 số thợ + đi qua 3 đời xe cảm nhận chất lượng rất ổn.
Với nguyên lý cắt mas của xe nên rất an toàn không lo chập cháy như cắt lửa
Và công việc còn lại chỉ tìm chỗ kín gắn công tắc ấy
Hoạt động
Nếu đóng công tắc: khóa điện còi xi nhan đầy đủ như thường nhưng đạp ko bao giờ nổ như là xe tháo bugi
Nếu công tắc mở: hoạt động bình thường
Các cụ pro cho ý kiến về cách này của em nhé:
Thank all
Vì giấu công tắc nên e ko chụp hình chi tiết được
Như vậy vẫn là cắt lửa. Bác đã nối đường lửa từ IC xuống môbin thông qua quả công tắc để khi gạt công tắc dây lửa cấp cho mô bin nối với mass. Chức năng này giống chức năng của khóa điện thôi.

Thuan1970

Xe hơi
26,28/ngõ 333 - đường Xuân đỉnh - Từ liêm - Hà nội
Em vừa vẽ lại toàn bộ sơ đồ điện của win theo catalog (có đầy đủ màu dây luôn nhé). Chiều em sẽ up lên để các cụ dùng. Cụ nào muốn bản gốc thì cho em địa chỉ mail để em gửi nhé.
Chính ra sơ đồ điện của Win không phức tạp lắm khi mà các bác đã nắm được nguyên lý từng loại mạch ( chiếu sáng, xi nhan, mạch nổ, mạch còi, mạch điện phanh. Nhưng nhìn vào sơ đồ khó nhất lf hiểu đươch sơ đồ tiếp điểm trong cụm công tắc.

afk_rmk

Xe tải
66 Nguyễn Trãi, Thượng Đình, Thanh Xuân, Hà Nội
Website
hondawin100.wordpress.com
Chính ra sơ đồ điện của Win không phức tạp lắm khi mà các bác đã nắm được nguyên lý từng loại mạch ( chiếu sáng, xi nhan, mạch nổ, mạch còi, mạch điện phanh. Nhưng nhìn vào sơ đồ khó nhất lf hiểu đươch sơ đồ tiếp điểm trong cụm công tắc.
anh Thuận ơi! lúc nào em lên chỗ anh, anh xem hộ em đường điện với nhé...

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
báo cáo chi bộ vừa kiếm dc em này chả biết hàng gì nhờ các cụ chỉ giáo và đây

Chỉnh sửa cuối:

ninhnau88

Đi bộ
em là sinh viên mới tậu đc con win để đi học cũng vì 1 chút đam mê. e xin gửi lời chào thân ái đến tất cả các anh, các chú hội win hà thành, rất mong đc các anh, các chú giúp đỡ ạ

kendy_dinh

Xe hơi
Thay mặt các bác trong chi hội,em xin nhiệt liệt chào đón bác với chi hội Win Hà Thành.
Xe của bác hình như em biết,có phải bác mua xe này ở nạm Phạm Văn Đồng đúng không ạ
dạ. xe em mua trong nam biển 60 đồng nai ạ.e quê nam đinh và e dự là sẽ đưa e nó về ạ.hihi có bác nào cùng quê với e không ạ?

Pticc

Xe hơi
Báo cáo các bác là em vừa qua phố nối, vào Cty Sufat mua đôi cao su tai thỏ nhưng thấy nó ko giống lắm nên cũng đang lăn tăn có thay hay ko - các bác chỉ giáo giúp !

Chỉnh sửa cuối:

Sonicvang

Xe tăng
Báo cáo các bác là em vừa qua phố nối, vào Cty Sufat mua đôi cao su tai thỏ nhưng thấy nó ko giống lắm nên cũng đang lăn tăn có thay hay ko - các bác chỉ giáo giúp !
Cụ đưa tý hình ảnh lên đây chó nó sinh động nhỉ

em là sinh viên mới tậu đc con win để đi học cũng vì 1 chút đam mê. e xin gửi lời chào thân ái đến tất cả các anh, các chú hội win hà thành, rất mong đc các anh, các chú giúp đỡ ạ
Thay mặt các cụ trong chi hội Win Hà Thành chào mừng cụ tham gia cùng với chi hội.
Ở đây không có ai là họ hàng với nhà cụ cả nên không có Chú cháu gì hết nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng