Thảo luận X-trail hay sorento 2016

VeLa

Xe đạp
Tình hình là em đang băn khoăn 2 em này quá , thấy cũng tương đương nhau , các cụ dày dặn kinh nghiệm cho em xin ít tư vấn để em có đủ quyết tâm chơi 1 trong 2 em nó . Xin chân thành cám ơn các cụ, các cụ sale xin đánh giá khách quan đừng nâng bi nhé ! Thanks!

Ha07

Xe tăng
Về bề ngoài cá nhân e vẫn thích sò hơn. Nhưng chất lượng có lẽ nisan hơn cụ ah

Taxulo

Xe buýt
Tình hình là em đang băn khoăn 2 em này quá , thấy cũng tương đương nhau , các cụ dày dặn kinh nghiệm cho em xin ít tư vấn để em có đủ quyết tâm chơi 1 trong 2 em nó . Xin chân thành cám ơn các cụ, các cụ sale xin đánh giá khách quan đừng nâng bi nhé ! Thanks!
2 xe trang bị có thể ngang nhau nhưng cái cảm giác lái thì khác nhau đấy bác. So với Nissan thì xe Kia cảm giác lái chán phèo. Bác ko tin thì lái thử 2 xe là biết liền :D

VeLa

Xe đạp
2 xe trang bị có thể ngang nhau nhưng cái cảm giác lái thì khác nhau đấy bác. So với Nissan thì xe Kia cảm giác lái chán phèo. Bác ko tin thì lái thử 2 xe là biết liền :D
Em lái thử cả 2 rồi tay lái của X-trail nhẹ hơn và nhạy hơn của so nhưng Sò hơn Trai ở điểm nội thất đẹp hơn và hàng ghế thứ 3 rộng hơn , hơn nữa Sò có máy dầu lại rẻ hơn 100 củ nữa , băn khoăn quá

VeLa

Xe đạp
Cụ đặt thớt này thì cụ nghiêng về nissan đến 60% rồi, quất thôi cụ
Ồ nô cụ nhá, chẳng qua em thấy bên này bàn luận có vẻ sôm hơn thôi , còn vẫn băn khoăn như nhau

sieurua

Xe tăng
E chạy thử X-trail rồi, quá bình thường, lại còn bị cắt cách âm 4 cánh cửa đi ồn hơn Sò, cảm giác lái thì theo e 9-10. X-trail lại theo Teana thôi e dự thế :)

Xe là nhà

Xe hơi
Tôi cũng từng soi 2 em này.
Sò hơn như sau: rộng hơn, nội thất đẹp hơn, 7 chỗ thoải mái hơn, điều hoà hai dàn lạnh, 3 cửa gió, máy dầu tiết kiệm hơn, cửa sổ trời rộng hơn, đèn, gạt nước tự động,có rửa đèn, có cảm biến quanh xe, phanh tay điện tử, ghế nhớ 3 người, ngoại thất phía sau đẹp hơn, có bệ lên xuống, giá rẻ hơn 100tr.
Sò kém: Máy dầu ồn hơn về phải cách âm thêm, tai lái vẫn trợ lực dầu. Xe to, lái thành phố mệt hơn. Phần đầu xe ko cá tính bằng X. Ko có hệ thống ổn định khung gầm như X. Cửa sau mở bằng cơm.
Nói chung vẫn tuỳ bác quyết
Nếu Sò 2017 giống bên Mỹ nó về thì Santafe còn mất điện chứ đừng nói đến X.

CSLT30P

Xe buýt
Cá nhân em, xTrail 2.5 2 cầu mới đúng chất còn ko thì chán fèo

ATTILA

Xe điện
Thích thương hiệu thì Ếch Kêu, còn ko thì Sò dầu. Em đang xài Sò dầu thấy rất ưng ý, vênh nhau trăm củ thì nhắm mắt em vẫn chọn Sò.

VeLa

Xe đạp
Sò hơn như sau: rộng hơn, nội thất đẹp hơn, 7 chỗ thoải mái hơn, điều hoà hai dàn lạnh, 3 cửa gió, máy dầu tiết kiệm hơn, cửa sổ trời rộng hơn, đèn, gạt nước tự động,có rửa đèn, có cảm biến quanh xe, phanh tay điện tử, ghế nhớ 3 người, ngoại thất phía sau đẹp hơn, có bệ lên xuống, giá rẻ hơn 100tr.
Sò kém: Máy dầu ồn hơn về phải cách âm thêm, tai lái vẫn trợ lực dầu. Xe to, lái thành phố mệt hơn. Phần đầu xe ko cá tính bằng X. Ko có hệ thống ổn định khung gầm như X. Cửa sau mở bằng cơm.
Thanks cụ, cụ so sánh kĩ quá

loved12e

Xe hơi
Thế còn so sánh độ xuống cấp + hỏng vặt như thế nào ạ?? em nghe bảo máy lạnh của Sò cũng rất nhanh yếu nhé. Em đang chạy X 2.0 và thấy rất hài lòng. Sò thì em mới chạy bản full xăng của ông anh, xe ổng chạy đc 5 vạn rồi, thấy cách âm có vấn đề, chạy có tiếng hú to ở dưới gầm rất khó chịu. Điều hòa cũng khá yếu dù đã đem đi sửa ở hãng. X-trail đc cái máy lạnh rất mạnh, ngồi tí là lạnh. Còn về phần cách âm thì em thấy X đúng là tệ thật

HoVaMeo

Xe tải
E nghĩ các cụ nên so sánh X-trail với Santafe mới đúng chứ nhỉ, vì tầm giá bằng nhau

GoldenPig

Xe tăng
Em mới đi xem Xtrail cuối tuần rồi. Nếu là em thì em quay về với Sò.

ATTILA

Xe điện
Thế còn so sánh độ xuống cấp + hỏng vặt như thế nào ạ?? em nghe bảo máy lạnh của Sò cũng rất nhanh yếu nhé. Em đang chạy X 2.0 và thấy rất hài lòng. Sò thì em mới chạy bản full xăng của ông anh, xe ổng chạy đc 5 vạn rồi, thấy cách âm có vấn đề, chạy có tiếng hú to ở dưới gầm rất khó chịu. Điều hòa cũng khá yếu dù đã đem đi sửa ở hãng. X-trail đc cái máy lạnh rất mạnh, ngồi tí là lạnh. Còn về phần cách âm thì em thấy X đúng là tệ thật
Cụ nghe ai nói máy lạnh Sò rất nhanh yếu? Trong hội Sò ngoài bắc và trong Nam , có những xe từ 2009 nhưng chưa ai chê máy lạnh nó yếu.

CPham

Xe tải
Em đã chạy thử Santa Fe máy dầu, lúc khởi động máy khá ỳ, đi không sướng (Máy của Sò và San là cùng loại) và vẫn quyết định lấy X, mặc dù hình thức, độ đầm của xe thì San hơn hẳn.

long091977

Đi bộ
Sao các bác cứ so sánh xe hq và xe Japan nhị 2 đẳng cấp khác nhau . Cho dù tầm tiền hay cùng 1 phân khúc đi xe Japan vẫn hơn mà. Cũng như gái đẹp bằng son phấn lạm sao bằng gái có duyên và chất được chữ. Đẳng cấp cấp là mãi mãi phong độ là nhất thời.

kelangdu

Xe đạp
Sao các bác cứ so sánh xe hq và xe Japan nhị 2 đẳng cấp khác nhau . Cho dù tầm tiền hay cùng 1 phân khúc đi xe Japan vẫn hơn mà. Cũng như gái đẹp bằng son phấn lạm sao bằng gái có duyên và chất được chữ. Đẳng cấp cấp là mãi mãi phong độ là nhất thời.
Ăn cơm Tàu, ở nhà Tây, lấy vợ Nhật => cứ thế mà quất thui,\:D/\:D/\:D/

ATTILA

Xe điện
Ếch Kêu đẳng cấp hả cụ? Thế mấy ông ko mua xe Nhật là ko đẳng cấp?