Thảo luận X-trail hay sorento 2016

Xe là nhà

Xe hơi
Có tư tưởng gì đâu cụ, thực tế nó vậy và ở đâu nó cũng vậy. Ở bất cứ đâu và bất cứ lúc nào xe Hàn nó cũng rẻ và mau tàn/chóng già hơn xe Nhật.

Không thể so điện thoại được vì người Nhật họ ko có hãng sản xuất điện thoại phổ biến. Cái điện thoại (hay ti vi, tủ lạnh...) giờ toàn linh kiện điện tử, copy phát một.

Không như cái điện thoại hay mấy thiết bị nêu trên, cái ô tô, xe máy, kể cả xe đạp thì tính bền bỉ hay chất nó phụ thuộc nhiều vào thiết kế cơ khí, kết cấu, khí động học, khớp nối, khung sườn, cách tôi luyện thép + hợp kim... Cái này thì Hàn còn thua Nhật xa nhé. Cả thế giới người ta công nhận.

Ở Việt Nam chúng ta 8/10 người mua xe Hàn vì rẻ thôi (và khi có đk người ta chuyển xe khác ngay), còn lại 1/10 người là thích trải nghiệm, test thử xem nó có gì hay ho hay không :), còn 1/10 người đó là người Hàn Quốc nha.
Nói thật với cụ, VN mình cái xe vẫn quá đắt nên ai mua xe mà chả tính. Đa số dân mình mua xe vẫn chỉ là chiếc thứ 1 hoặc thứ 2 thôi nên giá xe, phụ kiện cũng là yếu tố quan trọng. Nhà ko có điều kiện nhiều nên em cứ nhằm xe nào taxi chạy nhiều làm tiêu chí. Vì taxi là hiểu rõ xe nhất, một năm taxi chắc bằng 10 năm xe nhà chạy. Trong những năm vừa qua Get, I10, morning chiếm số lượng taxi hạng nhỏ đông đảo nên ko thể nói xe Hàn kém bền đc.
Ngoài ra hiện nay xe hạng C của Mitsu đã biến mất, Civic cũng chả còn để mà so với K3, vậy mà các bác cứ bảo xe Hàn vứt đi em cũng ko hiểu sao.
Kia Hyundai hiện đứng thứ 5 về số xe bán ra trong khi, Niissan đã bán cho Pháp, Mitsu cũng vừa chung số phận. Vậy thì cứ làm xe tốt thì chết chăng.
Xe cũng là công nghệ thôi, trước đây đã là điện tử thì phải Nhật, Sony từng xếp sau mỗi Nokia đó thôi nhưng nếu chậm phát triển thì bị vượt qua thôi.

CPham

Xe tải
Chạy taxi thì xe chỉ được lưu hành 8 năm, nên người ta chọn xe nào rẻ nhất để dùng thôi, vì đằng nào sau 8 năm cũng không được dùng để làm taxi nữa. Đối với người kinh doanh người ta đặt tiêu chí lợi nhuận lên hàng đầu, an toàn và tiện lợi là thứ yếu.

Còn ta đang thảo luận ở đây là xe dùng cho cá nhân, gia đình nên lập luận của cụ đưa ra ở trên em thấy không được thuyết phục. Cá nhân em thì xe Nhật vẫn hơn xe Hàn.

kozb

Xe hơi
Tính đến thời điểm này chủ thớt cũng mua xe được 5 tháng rồi, cụ chủ làm cái rì viu cho anh em đi :D :D :D

thanhtc

Đi bộ
Kụ thử rồi hướng dẫn các kụ trong làng ai chưa biết thì làm theo ạ :) mà nguyên bản xe có còi báo trộm không kụ nhể?
Xe có hệ thống chống trộm đấy cụ. Nếu dùng chìa giả hoặc đập kính mở cửa thì sau khi đóng cửa lại cái còi nó mới kêu inh ỏi. Nhưng nếu mở cửa ra rồi trộm đồ đạc trong xe mà đừng đóng lại thì nó câm tịt. :D

Âm binh 2014

Xe buýt
Xe có hệ thống chống trộm đấy cụ. Nếu dùng chìa giả hoặc đập kính mở cửa thì sau khi đóng cửa lại cái còi nó mới kêu inh ỏi. Nhưng nếu mở cửa ra rồi trộm đồ đạc trong xe mà đừng đóng lại thì nó câm tịt. :D
Thế thì xe cụ lỗi rồi, bthuong nếu lock cửa mà mở kiểu vậy thì chỉ cần mở ra nó đã kêu ầm ầm rồi

congathanhcao

Xe tải
Vớ vẩn, nhà mình đi con STF dầu đời 2007 9 năm mới bán, mà chả muốn bán, căn bản 6 tháng phải đi đăng kiểm một lần lười nên mới bán.

Sau đó định lấy e X1 2.0 2016 hoặc Series 3, nhưng mà đi thử thấy cũng bình thường, series 3 thì bé quá, lên to hơn thì quá ngân sách quyết định về lại lấy STF 2016 dầu.

Còn cái khoảng cách nhật hàn về ô tô thế giới nào công nhận?. Bên mĩ họ vẫn chạy hàn ầm ầm đấy thôi, còn sang châu âu thì xe nhật không có cửa nhé. Có Subaru thì còn được.

Quan trọng cái gì phù hợp với nhu cầu sử dụng của người dùng thôi. Cái trò ở VN mang xe nhật lên cúng chỉ để nó làm giá và coi thường khách hàng một cách khó hiểu-> cái này e nói về toy .Còn chuyển từ xe hàn lên xe khác thì chỉ có lên Đức, còn chả có ông nào từ Hàn lên nhật đâu.

Còn cá nhân e chả thích xe hàn hay xe nhật, chỉ thích xe đức hoặc mĩ nếu chỉ mua cho cá nhân không phải phục vụ cả gia đình.
bác nói quá hay, like mạnh

VOTOV

Đi bộ
MUA XE DAU THI SO,MUA XE MAY XANG THI MUA XTRAI ,XE NAO HAU MAI TOT ,CO NHEIU CHO CO THE SUA CHUA ,PHU TUNG CO SAN KGONG PHAI CHO NHU XE SANG THI CHON XE NAO ,CHI DON GIAN THE THOI

faraway89

Xe tải
X-trail khung gầm chắc chắn hơn, trần thấp khuyến cáo với cc >1m7
Sòren thì ngồi bồng bềnh hơn, trần cao thoáng hơn
Nếu chọn em lấy X-trail và mong trần nó cao hơn chút

Cogo

Xe đạp
Cụ cho phép em hỏi cụ cao bao nhiêu ạ? Sếp em cao hơn 1,9m nặng 140 kg mà vẫn ko đụng trần nhé cụ.

caydenthan

Xe hơi
Chắc cụ cao tầm 2,5m mới sợ trần X-trail thấp chứ em 1,75m ngồi nâng ghế mà đầu cách trần tầm 30cm

Humer89

Xe hơi
Vào đây so sánh thì đường nhiên Xtrail sẽ chiếm ưu thế

faraway89

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
quên nói hàng ghế sau, mình chưa tới 1m7 còn thấy thấp, bác ngồi sao dư dc 30cm hay vậy
so với các con khác thì con này ko thể cao bằng dc
thêm cái ảnh để khỏi nói là chém
Cụ này chiều Cao Cao Cao quá Cao chăng

hungpm

Xe tải
Cứ made in japan là e chọn rồi!