[Funland] Xác minh thông tin 'bị đuổi khỏi quán phở vì ngồi xe lăn'

Trạng thái
Thớt đang đóng

harrynh

Xe điện
Theo Khoản 1, Điều 2, Luật Người Khuyết tật năm 2010 thì:

Điều 2. Giải thích từ ngữ
Trong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:
1. Người khuyết tật là người bị khiếm khuyết một hoặc nhiều bộ phận cơ thể hoặc bị suy giảm chức năng được biểu hiện dưới dạng tật khiến cho lao động, sinh hoạt, học tập gặp khó khăn.

Thế bị liệt dương có tính là người khuyết tật và khi đăng bài lên mạng xã hội nói quán phở chửi khách, sau đó không đưa ra được minh chứng/chứng cứ cho thông tin của mình, bị cộng đồng bóc mẽ, bị cơ quan chức năng vào cuộc, thì khi đó đưa giấy chứng nhận liệt dương ra có được ưu ái như người khuyết tật không các cụ mợ nhỉ?
Uầy, ld đc giảm nhẹ trách nhiệm thì các bà vk chả trách móc đc gì nhỉ,

bmwp0wer

Xe tăng
Ơ kìa, cậu xe lăn đấu tranh đòi ko phân biệt đối xử mà các cụ, quyền lợi của ng ta là công = trc PL mà câc cụ đòi xóa à
E tưởng yếu tố kt chỉ là tình tiết giảm nhẹ, còn đợi đến lúc đó thì cũng đứng trc toà rồi. Nên dù là ai cũng nên công bằng như nhau trc pl.

moly

Xe tăng
Đây là quán quen ăn của titkoker nên cậu thanh niên này chắc sẽ ko bịa hoàn toàn câu chuyện.Nếu không mà nói có rồi đưa lên mạng nhằm hạ nhau là phải có mục đích sẵn. ( hoặc cậu thanh niên này được một ai đó lợi dụng hoặc thuê, thế thì rất tệ). Tôi hiểu là đây là hiểu nhầm nhau câu nói và bạn này hơi nhạy cảm hoặc chắc bạn ấy đọc nhiều cái về gọi là quyền của người tàn tật. Người bán hàng hôm đó khong nắm rõ cậu này hay đến ăn, quán chắc chật và đông nên chắc giọng có hơi khó chịu và câu nói khong được mềm mỏng. Bạn này hay ăn nên cứ quen ngôi đó . Cảnh quạy camera nhưng cái câu nói đó chắc trước khi dẹp chỗ cho ngôi và có tý khó chịu. Tiktoker này có vẻ luôn nghĩ đến mình hơn là đặt địa vị vào người khác. Có đoạn đi qua một quán khác, nhân viên có nói ko có người bê vào(, thì thạt sự là làm phiền họ mà.)bạn ấy thể hiện sự chạnh lòng băng đoạn chia sẽ. Thật sự bạn ấy phải thấy mình nên hạn chế làm phiền và việc vậy đúng là phiền họ thì có gì àm chạnh lòng đâu. Bạn này óc vẻ luôn nghĩ mình có một số đặc quyền dó mihf tàn tật hay sao ấy và hơi nhạy cảm quá

Chỉnh sửa cuối:

lta500

Xe buýt
Đây là quán quen ăn của titkoker nên cậu thanh niên này chắc sẽ ko bịa hoàn toàn câu chuyện.Nếu không mà nói có rồi đưa lên mạng nhằm hạ nhau là phải có mục đích sẵn. ( hoặc cậu thanh niên này được một ai đó lợi dụng hoặc thuê, thế thì rất tệ). Tôi hiểu là đây là hiểu nhầm nhau câu nói và bạn này hơi nhạy cảm hoặc chắc bạn ấy đọc nhiều cái về gọi là quyền của người tàn tật. Người bán hàng hôm đó khong nắm rõ cậu này hay đến ăn, quán chắc chật và đông nên chắc giọng có hơi khó chịu và câu nói khong được mềm mỏng. Bạn này hay ăn nên cứ quen ngôi đó . Cảnh quạy camera nhưng cái câu nói đó chắc trước khi dẹp chỗ cho ngôi và có tý khó chịu. Tiktoker này có vẻ luôn nghĩ đến mình hơn đặt địa vị vào người khác khi có đoạn đi qua một quán khác, nhân viên có nói ko có người bê vào, thì thạt sự là làm phiền họ mà. Bạn này óc vẻ luôn nghĩ mình có một số đặc quyền dó mihf tàn taatjj hay sao ấy và hơi nhạy cảm quá
Cậu ấy bảo quen rồi mà cụ. Chỉ có bạn nữ đi cùng là chưa quen nên nước mắt rơi thôi. Chắc 2 bạn ăn nghẹn là do không gọi thêm trà đá hay nước để uống kèm nên khi ăn quẩy khô thì nghẹn tí. :)

Chờ kết luận của cơ quan chức năng thôi (đã vào cuộc), nghe 2 tai chứ giờ chởi việt vị bỏ mẹ

Cậu ấy bảo quen rồi mà cụ. Chỉ có bạn nữ đi cùng là chưa quen nên nước mắt rơi thôi. Chắc 2 bạn ăn nghẹn là do không gọi thêm trà đá hay nước để uống kèm nên khi ăn quẩy khô thì nghẹn tí. :)
Xem clip trên tiktok thì cả 2 ngồi vào bàn ăn với khuôn mặt vui vẻ, ko có bất kỳ 2 biểu hiện nào là cô bé kia có chút buồn, chứ đừng nói nước mắt rơi, chắc rơi trong đầu cậu ấy thôi.

harrynh

Xe điện
E tưởng yếu tố kt chỉ là tình tiết giảm nhẹ, còn đợi đến lúc đó thì cũng đứng trc toà rồi. Nên dù là ai cũng nên công bằng như nhau trc pl.
Cụ nói đúng điều cậu xe lăn đang đấu tranh đấy.
Em hết vod nhé.

moly

Xe tăng
Người bán chắc có nói gì đó hơi nặng lời, kiểu khó chịu. Thật ra với khách quen và người ta đã ngồi xe lăn thì ăn nói cũng không nên ăn nói sẵng kiểu đó. nhân viên phục vụ cũng có nói anh ấy ăn ngồi ăn ở đây, kiểu là một thói quen. Cũng phải có tý gì chứ chắc ko phải bịa chuyện hoàn toàn. Video chủ quán nói kiểu nói giảm nói tránh thì hiểu là có nói này kia

DurexXL

Tháo bánh
Người bán chắc có nói gì đó hơi nặng lời, kiểu khó chịu. Thật ra với khách quen và người ta đã ngồi xe lăn thì ăn nói cũng không nên ăn nói sẵng kiểu đó. nhân viên phục vụ cũng có nói anh ấy ăn ngồi ăn ở đây, kiểu là một thói quen. Cũng phải có tý gì chứ chắc ko phải bịa chuyện hoàn toàn. Video chủ quán nói kiểu nói giảm nói tránh thì hiểu là có nói này kia
Và là 1 thằng không khuyết tật về nhận thức, thì cũng cân nhắc trước khi tung thông tin lên mạng xã hội mà chả có cái minh chứng đek nào

Với bài viết trên trang Facebook của cậu ấy mà ko có video check VAR thì quán này ăn đủ mọi thứ từ cđm rồi, chắc giải nghệ để ẩn mình quá.

chieuminh

Xe buýt
Em qua thử đọc về lâm thì nhiều báo khen cậu ấy đỗ vào 1 đại học danh giá. Sau đọc thêm thì là đại học fpt. Em không bới móc gì cả , nhưng fpt chỉ là trường tầm trung thôi chứ các cụ, hay giờ hot với bọn trẻ?
Thời e đi học,mấy trường giao thông, mỏ, thủy lợi, văn hóa, công đoàn... dù có truyền thống mà còn chưa được coi là danh giá.

beomap2

Xe container
Không tìm hiểu kỹ, ko biết tại sao lại như thế đã đi phán xét không phải a dua a tòng thì là gì hả cụ

Một sự việc xảy ra do lời ăn tiếng nói mà đem quả cam không tiếng ra chứng minh. May cho bà này là cam không có tiếng.
Căn cứ vào chính lời nó nói đấy

Force 47

Xe tăng
Theo Khoản 1, Điều 2, Luật Người Khuyết tật năm 2010 thì:

Điều 2. Giải thích từ ngữ
Trong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:
1. Người khuyết tật là người bị khiếm khuyết một hoặc nhiều bộ phận cơ thể hoặc bị suy giảm chức năng được biểu hiện dưới dạng tật khiến cho lao động, sinh hoạt, học tập gặp khó khăn.

Thế bị liệt dương có tính là người khuyết tật và khi đăng bài lên mạng xã hội nói quán phở chửi khách, sau đó không đưa ra được minh chứng/chứng cứ cho thông tin của mình, bị cộng đồng bóc mẽ, bị cơ quan chức năng vào cuộc, thì khi đó đưa giấy chứng nhận liệt dương ra có được ưu ái như người khuyết tật không các cụ mợ nhỉ?
Đang ăn sáng sặc mịa nó mấy cọng bún chui vào mũi. Cụ thật là ác độc :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái này quán hoàn toàn có thể tính tiền, thậm chí từ chối phục vụ luôn
Vd em muốn ăn thêm bún, em cũng sẽ bảo chủ quán là: cho em thêm/ cho em xin thêm 2 đĩa bún. Nhưng em hiểu chắc chắn là fai trả tiền. Lát nếu họ tính tiền họ ko lấy thì mình còn nhắc, họ bảo thêm bún ko tính tiền thì thôi mà họ tính tiền thì đó là hiển nhiên.
Nếu ai đó ban đầu nghĩ rằng thêm bún free, nhưng khi tính tiền chủ họ tính thêm tiền bún, chắc 5k 1 đĩa thôi, cũng chả đánh là bao, đa số m.ng cũng sẽ chấp nhận trả thôi. Chứ ai đi kì kèo là tôi xin, chứ tôi ko mua tôi ko trả tiền. Nếu có ng ntn thì cũng hãn hữu lắm
Chuẩn cụ. E hơi béo đi ăn bún chả hay bún đậu thường thêm đĩa bún nữa. Có chỗ họ lấy tiền có chỗ không. Còn xin không mất tiền thì e chưa thấy bao giờ
Dạ

Có nhẽ đến quá nửa những người gọi thêm đồ ăng hay gọi là " em ơi cho XIN thêm đĩa.... nhé"
Và hàu hết trong số đó hiều là nói XIN nhưng có tính tiền.
Vụ này là XIN không trả tiền nên em mới nhớ. Chị chủ quán đó cũng mát tính và có vẻ 2 thanh niên kia thuê nhà trong cùng ngõ nên vẫn cho thêm 1 đĩa bún kèm câu: "lần sau phải trả tiền nếu gọi thêm chứ chị không cho nữa".

DurexXL

Tháo bánh

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em qua thử đọc về lâm thì nhiều báo khen cậu ấy đỗ vào 1 đại học danh giá. Sau đọc thêm thì là đại học fpt. Em không bới móc gì cả , nhưng fpt chỉ là trường tầm trung thôi chứ các cụ, hay giờ hot với bọn trẻ?
Thời e đi học,mấy trường giao thông, mỏ, thủy lợi, văn hóa, công đoàn... dù có truyền thống mà còn chưa được coi là danh giá.
FPT xét học bạ chứ thi cử gì đâu cụ.

Máy bị đơ

Xe điện
Phân biệt đối xử và kì thị sắc tộc là bản chất của con người, các Nhà nhân văn hóa học cứ hô hào chống lại cái bản chất con người đó nên nó mới loạn xà ngầu lên, giờ mấy ông khuyết khuyết cái gì đó là cứ đòi bình đẳng, ấy vậy mà chỉ đòi bình đẳng lúc ăn, lúc làm thì lại đòi phân biệt. Chả hiểu dư lào.

Thực tế thì rõ ràng mấy ông cứ hơi khuyết khuyết tí là tự cho mình cái quyền được chiều chuộng, chăm bẵm. Đụng tí thì lôi cái khuyết của mình ra để khóc. Văn hóa VN luôn có câu ốm tha già thải, và câu này cuối cùng chủ yếu dùng cho người lao động và tội phạm lạm dụng.

Có thể trong một trăm người đến quán, mình đen rơi vào tình trạng là 1% trong số đó bị ứng xử bố láo, bị khó chịu, bị không hài lòng. Kể cả việc xảy ra đúng thế thật, cùng lắm chửi nhau thẳng với chủ quán chả sao cả, nhưng ở đó thì không nói gì, ăn cho đến hết cả cọng hành nước xuýt, rồi đi về đến nhà, lợi dụng truyền thông để phê phán nhằm phá miếng cơm manh áo của người ta. Tôi gọi loại này là hạng bất nhân. Huống chi tình huống cu này còn khả năng lớn là dựng chuyện thì lại là dạng vừa bất nhân, vừa bất lương.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng