[Funland] Xác minh thông tin 'bị đuổi khỏi quán phở vì ngồi xe lăn'

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichrauxanh

Xe điện
Toàn nghe nói với thấy bảo cụ ạ. E dân 36 phố phường đi ăn lê la hàng cùng ngõ hẻm chả bao giờ thấy bà bán hàng nào chửi khách cả. Càng trên phố càng đon đả nhẹ nhàng, bà nào chợ búa tý thì nói bậy tếu táo cho vui chứ bố bảo cho tiền cũng chẳng dám chửi khách. Trừ khi gặp khách hàng bố láo bố đời thì đúng là chửi như hát hay ngay. Mấy bố *** hiểu ở HN đc bao lâu xong toàn ngồi phán… Chán…
Bạn e mỗi lần rủ ăn gần nhà nó (Khu Hàng Mã) là e tránh. Ng bán hàng nhìn khách mà bán, thấy e quê quê nên cũng ko đon đả như bán cho cụ ;)) Mấy bạn ở tỉnh lên ăn chắc còn khiếp vía hơn thật.

thichrauxanh

Xe điện
Và quán nào nói tục, em cũng ghét, ko ăn hoặc ăn 1 lần là né, kbh quay lại cho dù đồ ăn ngon ntn
Mặt bằng văn hoá bán hàng chung cả nước nó thế e cũng ko lạ. Ko đòi hỏi nhưng tránh ra cho khỏi lây mùi vào mình :P

BB2014

Xe máy
Nay e vừa bị quát ở hàng kem trứng đây. Nhưng thôi để cho ng ta làm ăn, xấu thì khách tự bỏ chứ e cũng ko chấp nhặt mà lôi họ ra.
Cá nhân e thì mấy quán kiểu thái độ vs khách e ko đến.
Cụ đi đâu sống thế nào mới bị chửi từ hàng ăn sáng hàng kem thế :D . Em 47 Xuân xanh ở HN chưa 1 lần bao giờ bị chửi khi mua hàng, nhất là lại còn chuyện ăn uống. Vậy là phải xem lại bản thân mình trước cụ ạ, kiểu như bố đời ngồi rung đùi quát mắng nv, nói bóng nói gió chê này chê kia chẳng hạn …

Mzc

Xe điện
Nó cop nguyên cái content cũ rồi edit tí cụ ạ, ae làm content đọc cái nghi ngay + thêm quán bác này rất nhiều khách quen “xịn” và ngay dưới phần bình luận có hẳn khách chứng kiến sự việc. :)

Đợt này rộ lên kiểu tiktok phân biệt vùng miền và tập trung vào Hanoi, thằng này tưởng theo trên được nhưng ẩu nên bị bóc trong vòng nốt nhạc, cụ để ý phần share ấy, toàn post fb họ chửi cho là chính. :)

Cái bài kia cách 4 phút hả cụ?

phuongmit

Xe cút kít
Đúng rồi đấy Cụ ! Bán nhờ vỉa hè kho lạnh còn nhà trong ngõ sâu bên kia đường. Bác này bán lâu lắm rồi. Lúc thằng con cãi nhau với khách bị đâm chết đã nghỉ bán 1 thời gian. Có người chiếm chỗ bán y vậy thế là bác ấy lại ra bán lại. Được thời gian thì nghỉ đến tận giờ Cụ ạ !
Hàng này thằng cháu e hồi bé tí e ra mua cháo cho nó, giờ nó đại học rồi, cụ nói e mới nhớ ra

thichrauxanh

Xe điện
Cụ đi đâu sống thế nào mới bị chửi từ hàng ăn sáng hàng kem thế :D . Em 47 Xuân xanh ở HN chưa 1 lần bao giờ bị chửi khi mua hàng, nhất là lại còn chuyện ăn uống. Vậy là phải xem lại bản thân mình trước cụ ạ, kiểu như bố đời ngồi rung đùi quát mắng nv, nói bóng nói gió chê này chê kia chẳng hạn …
Ờ vâng chắc e bố đời quen dồi :D

thichrauxanh

Xe điện
Cụ lại nhầm, trên đấy mấy chị bán hàng rong nghèo nghèo toàn đc các bà các cô gọi vào cho cái nọ cái chai ăn trưa thì thêm bánh thêm quẩy bth. Bốc phét ít thôi khong phải tội …
Cụ bắt đầu bộc lộ bản chất dân phố cổ dồi đới ;))

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Vụ ngồi xe lăn ăn phở và nghệ sĩ ưu tú ném điện thoại vào nghệ sĩ không ưu tú thật ra là kiểu content bẩn học theo chiêu trò: tạo lỗi nhỏ của mình, khiêu khích để đối phương phạm lỗi lớn hơn rồi tung hê hoặc thưa kiện.
Đôi khi trí thức còn hành xử bẩn, thâm độc hơn cả xã hội thâm cụ nhỉ? :D
Toan tính hơn, bài bản hơn
Bẫy người ta bằng trò bẩn của mình, và đưa ra nửa sự thật

Hoàng Trang

Xe ngựa
Rất nhiều người đến khu phố cổ thuê mướn cửa hàng, hoặc vạ vật tý vỉa hè nhà người ta đóng cửa buổi tối, hoặc đi làm thuê làm mướn là hay ăn nói, thái độ vô văn hóa thôi Cụ !
Nhà Cháu kể chuyện này hết sức nghiêm túc:
Nhiều Bác to lắm nhưng hay ăn mặc bình thường, chả ai nhận ra họ đâu. Thường xe cứ thả đầu phố, lúc nào về các Bác ấy mới gọi đón. Có 1 Bác bậc nhất về mặt người vợ :) thỉnh thoảng lên phố cổ ngắm phố, mua bán tý cho vui. Bác ấy bảo, những ngày Lễ lạt Chị thích lên trên này vì ở khu này bao giờ không khí cũng đến đầu tiên và rõ rệt.
Hôm ấy, thấy Bu nó nhà Cháu kể, sáng nay chị ABC đến nhà mình ngồi chơi, em thấy nét mặt Chị ấy kho khó mới rót nước và hỏi chuyện. Chị ấy kể: Chị lên hỏi ít đồ vặt để chuẩn bị cho Tết, đang chọn thì đứa ở chỗ.... nó văng tục xong bảo Chị có tiền không mà chọn lâu thế =)) Chị giận quá Chị xuống nhà Em ngồi ! =))
Mà cái thằng cha ấy cũng ít tuổi đâu, cũng sinh ra và nhớn lên ở đây. Có tý cửa hàng của bố mẹ chia làm 2 cho 2 chị em chứ đã là cái dì.
Cái vụ khách hàng bị phân biệt đối xử qua trang phục/ vẻ bề ngoài/ xe cộ này ở miền Bắc xảy ra nhiều cụ ạ. Em bị vài lần 🤣, lần thì em đi đôi tông tung tăng đi bộ đi chợ, tiện chân tạt vào hàng giày dép (bình dân thôi chứ chẳng phải thương hiệu nổi tiếng thế giới gì) định kiếm 1 đôi mà người bán hàng nhìn em theo kiểu: "có tiền không mà vào?"; lần khác ở shop quần áo đường Cầu Giấy.
Em cũng có thời gian làm mảng dịch vụ, em không phân biệt khách nên kết quả em nhận được là có những khách ăn mặc như nông dân lại chi tiêu mạnh tay nhất :D.

Altis 2011

Xe điện
Bạn e mỗi lần rủ ăn gần nhà nó (Khu Hàng Mã) là e tránh. Ng bán hàng nhìn khách mà bán, thấy e quê quê nên cũng ko đon đả như bán cho cụ ;)) Mấy bạn ở tỉnh lên ăn chắc còn khiếp vía hơn thật.
Em cũng tỉnh lên, cũng quê. Ăn trông nồi ngồi trông hướng, quán hẹp, công an rình rập để cái xe cucng nên có ý gọn gọn vào. Quán vỉa hè ngồi 1 ghế còn 1 ghế để cái mũ của mình nó cũng khó coi. Nói chung là phải biết ý. Quen rồi thấy ok.

Dân Tổ

Xe container
Cái bài kia cách 4 phút hả cụ?
Cái bài 4’ là đội content tìm được trước đây cũng 1 phốt rì viu bẩn cụ ạ, thấy văn cậu Lâm này na ná nên mới nghi vấn là copy và edit về quán phở Nam Ngư của bà Thu.

Timestay

Xe tải
Em nghĩ việc gì nên ra việc đó.
Thằng tiktoker làm content bẩn cần phải lên án. Đặc biệt xu hướng nhiều tiktoker biến chất cần có chế tài phạt mạnh, cấm sóng, khoá kênh chứ ko chỉ lên án đơn thuần. Thậm chí xử hình sự như vụ Ngọc Trinh

Đặc sản bún chửi Hà nội cũng cần lên án, thậm chí sở văn hoá nên vào cuộc nếu có tố cáo và có bằng chứng từ khách hàng. Cần thiết thu hồi giấy phép kinh doanh. Cấm bán. Làm nghiêm làm gương để chấn hưng văn hoá. Ko để con sâu làm rầu nồi canh, mất hình ảnh thủ đô.

Hành vi té nước theo mưa phân biệt vùng miền chửi bới dân 36 trong topic này hoặc chửi bới parky trên mạng cũng cần bị phạt. Chủ trương của nhà nước là cấm pbvm và ko chấp nhận hành vi đó ở mọi nơi.

Như thế xã hội mới văn minh lên được

BB2014

Xe máy
Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 25/1/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bau67

Xe container
Hàng này thằng cháu e hồi bé tí e ra mua cháo cho nó, giờ nó đại học rồi, cụ nói e mới nhớ ra
Cháo trẻ em xưa Cụ nên ra cháo bác Phương gần góc Hàng Giầy - Hàng Chiếu. Chuyên trẻ con, cực đông và sạch sẽ, ngon, rẻ.

Dân Tổ

Xe container
Toan tính hơn, bài bản hơn
Bẫy người ta bằng trò bẩn của mình, và đưa ra nửa sự thật
Thế nên em thấy cứ tự dưng mà có mấy kiểu đang im im 1 thời gian, loé lên phát drama nào là y rằng dẫn dắt và định hướng luôn.

phuongmit

Xe cút kít
Cháo trẻ em xưa Cụ nên ra cháo bác Phương gần góc Hàng Giầy - Hàng Chiếu. Chuyên trẻ con, cực đông và sạch sẽ, ngon, rẻ.
Hồi đó e còn trẻ trâu, ông anh họ nhờ ra đấy mua vì nó chỉ ăn hàng đấy chứ e có biết hàng nào đâu cụ :D

Dân Tổ

Xe container
Ơ cụ bau67 ở Hàng Khoai ạ? Em Nguyễn Thiệp đây nên vừa đọc vụ cụ kể nhà bà Hồng ở trên mới biết ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng