[Funland] Xác nhận cmnd cũ và cccd mới là một người

cuong69

Xe buýt
Người OF
Em thường xuyên làm việc bank cụ ạ. Khi ra trình CCCD bank hỏi CMND cũ để kiểm tra. Em còn lưu thế là họ đổi luôn.
Nếu Cụ có căn cước gắn chip thì sẽ có cái mã qr ở góc trên bên phải , chỉ cần sd ứng dụng quét mã của zalo thôi quét cái mã ấy là ra số cmnd 9 số ngay ! Còn nói như cụ đã phát biểu ở các còm trước thì ...có vấn đề gì... rồi ạ ! 😀

VHMMax

Xe hơi
Nếu Cụ có căn cước gắn chip thì sẽ có cái mã qr ở góc trên bên phải , chỉ cần sd ứng dụng quét mã của zalo thôi quét cái mã ấy là ra số cmnd 9 số ngay ! Còn nói như cụ đã phát biểu ở các còm trước thì ...có vấn đề gì... rồi ạ ! 😀
Cả nhà em 4 người làm, 10 tháng 7 năm 2021. Quét QR code trên cccd chip đều không có. Vừa lục đục lên CAP để xin xác nhận, đơn viết tay không đc lại phải về đánh máy đi in rồi đợi. Phiền hà thật.

VHMMax

Xe hơi
Lại là em. Cùng 1 phường làm nhưng đợt khác nhau thì có cái quét QR code ra được 9 số, cái quét thì không ra. Chiếc nào không ra thì lại phải đi xin xác minh ở ca phường.

hminh2005

Xe điện
Của em dùng Zalo quét QRCode ra cả số CCCD và số CMND 9 số. Nếu thế đâu cần xác minh CCCD và CMND là 1 người ?

Euro2CityStar

Xe lăn
Lại là em. Cùng 1 phường làm nhưng đợt khác nhau thì có cái quét QR code ra được 9 số, cái quét thì không ra. Chiếc nào không ra thì lại phải đi xin xác minh ở ca phường.
tôi trộm nghĩ
nếu làm từ 9 số chuyển sang 12sô thì sẽ có .
còn chỉ chuyển từ 12số sang sẽ bị trống vì cơ sở dữ liệu thiếu 9 số

VHMMax

Xe hơi
Đúng, quét ra chụp ảnh. In tờ đó ra thì bộ phận một cửa chấp nhận là 9 và 12 là cùng 1 người. Còn không ra thì xin mời lên phường xin xác nhận.

Của em dùng Zalo quét QRCode ra cả số CCCD và số CMND 9 số. Nếu thế đâu cần xác minh CCCD và CMND là 1 người ?
Em cũng không rõ nguyên nhân do đâu. Mượn của người khác quét thì có, mà của mình cùng phường thì không được.

tôi trộm nghĩ

New car 2023

Xe điện
Cái cần là Lưu giữ, bác ạ.
Tôi có thể dùng Zalo quét được thông tin của cá nhân bác, ví dụ thế.

Một ngày xấu giời, sếp tôi hỏi tôi, cái tay hminh2005 hôm rồi là ông nào, tôi sẽ tắc tị.
Vì thế mới cần in ra giấy cái tờ xác nhận, hoặc chụp ảnh lại.
Tụi bank có cái máy scan, hình như tụi đó lưu giữ lại được cả 2 thông tin này, Zalo của bác thì không.

New car 2023

Xe điện
Thế còn đỡ, tôi có 2 CCCD 12 số, và cái mới hơn lệch địa chỉ, lệch hoàn toàn so với cái cũ.
Hỏi mấy cậu Áo xanh thì họ bẩu: Có chủ trương chỉ ghi địa chỉ theo Tổ dân phố.
Tui hỏi: Ờ, vậy là tổ dân phố nhà tui, 300 hộ dân = 1000 nhân khẩu thôi, có cùng một (01) địa chỉ nhỉ?, thì cu con nhe răng ra cười.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
tôi trộm nghĩ
Theo em thì thêm 1 dòng vào CCCD mơi : CMND cũ
Thế là xong, cơ mà như thế thì ...

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Good idea, nhưng như thế thì không có chỗ để in tên ông bà già và dán 2 cái dấu vân tay bác ạ.
1 dòng ngay dưới số CCCD ấy cụ.
Trước các anh ấy còn để cả tên phụ huynh được thì cái đó chỉ là muỗi.

hd-vt

Xe container
Không tin nổi cụ lưuka thông văn thái tâm tư không có chỗ ghi. @-)

New car 2023

Xe điện
Có khi phải sửa luật ấy chứ bác, phức tạp phết.
Tôi cũng đề nghị xoá chữ Quê quán trên đó đi, nhưng các ảnh bẩu: Mịa, trước khi xoá thì cần biết mình xoá cái gì cái đã.

Vậy là, họ hình như đang họp để xác định Quê quán là cái chết tiệt gì, trước khi quyết định xoá hay giữ.
Bác thấy có nhân văn không?

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Có khi phải sửa luật ấy chứ bác, phức tạp phết.
Tôi cũng đề nghị xoá chữ Quê quán trên đó đi, nhưng các ảnh bẩu: Mịa, trước khi xoá thì cần biết mình xoá cái gì cái đã.

Vậy là, họ hình như đang họp để xác định Quê quán là cái chết tiệt gì, trước khi quyết định xoá hay giữ.
Bác thấy có nhân văn không?
Thông tin thường trú là đủ rồi.
Có phải đi xác minh lý lịch 3 đời đâu mà cần phải thêm quê quán.
Cái gì mà có lợi, thuận tiện cho dân thì nên làm, toàn làm phức văn tạp thêm thảo nào Hành Chính = Hành là Chính.

New car 2023

Xe điện
Không tin nổi cụ lưuka thông văn thái tâm tư không có chỗ ghi. @-)
Tâm tư thật ấy chứ bác.
Tôi đang đề nghị bổ sung Nơi sinh vô bị chú của CCCD gắn chip, không rõ có được duyệt không và bao giờ thì triển khai.

VHMMax

Xe hơi
Thế còn đỡ, tôi có 2 CCCD 12 số, và cái mới hơn lệch địa chỉ, lệch hoàn toàn so với cái cũ.
Hỏi mấy cậu Áo xanh thì họ bẩu: Có chủ trương chỉ ghi địa chỉ theo Tổ dân phố.
Tui hỏi: Ờ, vậy là tổ dân phố nhà tui, 300 hộ dân = 1000 nhân khẩu thôi, có cùng một (01) địa chỉ nhỉ?, thì cu con nhe răng ra cười.
Thế trường hợp của cụ khi xin xác minh thì thế nào. Số thì cùng, địa chỉ thì lệch. Chắc chỉ có lên CAP mới xác minh được cho cụ phỏng ?

Mà mấy cái vụ này chả hiểu ai tham mưu mà tốn nguồn tài nguyên quốc gia quá. Bao nhiêu người xin nghỉ làm chỉ vì vấn đề xác minh.

New car 2023

Xe điện
Thế trường hợp của cụ khi xin xác minh thì thế nào. Số thì cùng, địa chỉ thì lệch. Chắc chỉ có lên CAP mới xác minh được cho cụ phỏng ?
Vì tôi có cả 2 cái, cái nào cũng còn giá trị pháp lý (tôi còn cả CMT 9 số và CMT 12 số còn hạn), nên tôi vẫn xài cái CCCD cũ không chip, thông tin nó chuẩn so với thực tế.
Tôi chưa phải xác minh cái gì nên thành thực là không rõ, mấy cậu Áo xanh sẽ Xác minh cái gì cho tôi.

VHMMax

Xe hơi
Mà các cụ ạ. Cái QR code chả có gì ghê gớm. Nó chỉ là dạng ngôn ngữ mà điện thoại có thể đọc được bằng Camera. Khi tắt hết kết nối 4G, wifi thì chĩa camera vào cái CCCD nó vẫn đọc được thông tin ( tên/số/ngày tháng năm sinh…) có nghĩa là thông tin đó không link vs cơ sở dữ liệu trên internet.

Theo em việc quét cái QR code của em mà không ra cái 9 số là do lúc nhập hồ sơ để đi in CCCD họ không có dữ liệu cái 9 số kia để in vào. Nhẽ giờ lại đi làm cái CCCD mới hơn để họ in thêm vào 🤣

hd-vt

Xe container
Tâm tư thật ấy chứ bác.
Tôi đang đề nghị bổ sung Nơi sinh vô bị chú của CCCD gắn chip, không rõ có được duyệt không và bao giờ thì triển khai.
Ghi gì cũng được ạ, giờ cccd có thể tăng kíck thước hơn tỵ, cứ vừa cái ví thông thường là ok, in cả thơ vào cũng được, ta vốn yêu văn nghệ. :D