[VHGT] Xây dựng văn hóa lái xe trên đường cao tốc bên nước ngoài

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
e hay lọ mọ trên yotube về lái xe,thấy chạy autoban bên họ thích quá nhưng có 1 cái là ý thức của họ quá tốt, xem clip mà chỉ cần xe sau xinhan là xe trước cho vượt, còn bên mình e hay chạy cao tốc bắc ninh mà chán,có hôm có cụ làm tắc 1 đoạn dài,vượt phải lên mới biết là hoặc điện thoại hoặc chạy tà hoặc các mợ mới lái xe,ức chế không chịu được,chạy tối pha cho chói mắt,toàn chỉnh lại gương, sao cùng là con người mà họ làm được mình ko làm được nhỉ,
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=1j1LLFKc3kE[/YOUTUBE]

https://www.youtube.com/watch?v=1j1LLFKc3kE
xem 1 đoạn dài không thấy bật pha nổi 1 lần, qua đây e kêu gọi các cụ of nhà mình chung tay xây dựng văn hóa lái xe,nhường đường, văn hóa đèn xe, mình làm ngoài đường các cụ khác ko phải of thấy vậy cũng học theo hoặc ít nhất cũng ảnh hưởng,thời gian dài e nghĩ là sẽ làm được

anhtho

Xe ngựa
Kêu gọi chẳng bao giờ thành công mà chỉ có xxx phạt và được dậy trong trường đào tạo lái xe. Ở mình đường cao tốc mới có trong thời gian gần đây, trong khi chương trình dậy lái xe có chạy đường trường thì toàn là đường vớ vẩn.
Tới khi nào chạy đường trường là phải chạy cỡ 20km/ đường cao tốc và thực hiện một số thao tác thì người tốt nghiệp mới có vốn chạy cao tốc. Giờ toàn học lỏm, nhìn nhau chạy. xxx thì chỉ bắt lỗi tốc độ vì nó ... dễ, ko thể cãi.

Xít đờ ca

Xe hơi
Kêu gọi chẳng bao giờ thành công mà chỉ có xxx phạt và được dậy trong trường đào tạo lái xe. Ở mình đường cao tốc mới có trong thời gian gần đây, trong khi chương trình dậy lái xe có chạy đường trường thì toàn là đường vớ vẩn.
Tới khi nào chạy đường trường là phải chạy cỡ 20km/ đường cao tốc và thực hiện một số thao tác thì người tốt nghiệp mới có vốn chạy cao tốc. Giờ toàn học lỏm, nhìn nhau chạy. xxx thì chỉ bắt lỗi tốc độ vì nó ... dễ, ko thể cãi.
E thích cái ý tưởng của cụ, e thấy giờ đào tạo lái xe "xổi" quá.
Luật đâu đó còn chơi kiểu "bao" thi.
Thực hành thì chỉ tập trung đi xa hình.
Ra ngoài đường thích đi kiểu gì kệ, thế nên có kiểu: chạy trên cao tốc nhưng e đi như rùa giữa hai làn hoặc làn trong khi xe khác xin vượt thì ko để ý, đường tao tao đi. Chuyển làn ko cần xi nhan, cứ lật cánh như manu đá bóng. Đêm bật pha thốc thẳng vào mặt người đi ngược chiều, ngta xin cũng kệ, để thế cho sáng.....

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
E thích cái ý tưởng của cụ, e thấy giờ đào tạo lái xe "xổi" quá.
Luật đâu đó còn chơi kiểu "bao" thi.
Thực hành thì chỉ tập trung đi xa hình.
Ra ngoài đường thích đi kiểu gì kệ, thế nên có kiểu: chạy trên cao tốc nhưng e đi như rùa giữa hai làn hoặc làn trong khi xe khác xin vượt thì ko để ý, đường tao tao đi. Chuyển làn ko cần xi nhan, cứ lật cánh như manu đá bóng. Đêm bật pha thốc thẳng vào mặt người đi ngược chiều, ngta xin cũng kệ, để thế cho sáng.....
Nhất là bọn xe tải và taxi

Sleeping Dragon

Xe buýt
Xe cụ chủ clip là xe gì mà chạy tít quá, không có đối thủ. :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
e hay lọ mọ trên yotube về lái xe,thấy chạy autoban bên họ thích quá nhưng có 1 cái là ý thức của họ quá tốt, xem clip mà chỉ cần xe sau xinhan là xe trước cho vượt, còn bên mình e hay chạy cao tốc bắc ninh mà chán,có hôm có cụ làm tắc 1 đoạn dài,vượt phải lên mới biết là hoặc điện thoại hoặc chạy tà hoặc các mợ mới lái xe,ức chế không chịu được,chạy tối pha cho chói mắt,toàn chỉnh lại gương, sao cùng là con người mà họ làm được mình ko làm được nhỉ,
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=1j1LLFKc3kE[/YOUTUBE]

https://www.youtube.com/watch?v=1j1LLFKc3kE
xem 1 đoạn dài không thấy bật pha nổi 1 lần, qua đây e kêu gọi các cụ of nhà mình chung tay xây dựng văn hóa lái xe,nhường đường, văn hóa đèn xe, mình làm ngoài đường các cụ khác ko phải of thấy vậy cũng học theo hoặc ít nhất cũng ảnh hưởng,thời gian dài e nghĩ là sẽ làm được
Nó làm được vì luật nó nghiêm, hành pháp nó nghiêm và minh bạch.
Và những ông làm luật không ngại bổ sung các điều còn chưa rõ ràng - đầy đủ.

Ví dụ: Cái ông trên clip, chạy cũng nhanh, cỡ 150kmh gì đó. Ông ấy mà chạy chậm hơn, thằng đằng sau nó thúc cho thì ăn đủ ngay, thậm chí có thể bị phạt nguội (nếu xe sau cũng có Dash cam).
Còn nếu Polizei nó nhòm thấy thì toi luôn, tội cản trở giao thông.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
1 mình e chắc chẳng làm được gì nhưng đông đảo các cụ of thì nó là chuyện khác,e dán cái logo of đằng sau và cố gắng đi thật ý thức, ko phải đi oto mà đi xe máy cũng vậy, nhiều người làm thì người khác sẽ học theo,e biết cái topic này lập ra có lẽ sẽ chết yểu nhưng bác nào xem rồi cố gắng giống họ,bản thân em đôi khi không hẳn đã đi văn minh nhưng rất nhiều lúc cố gắng đi văn hóa giống phương tây, có còn hơn không,cái văn hóa nhường đường và đèn xe có lẽ sẽ thay đổi được

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em thấy đa số các cụ ô phở chạy trên đường đều rất có ý thức mà, có logo mà đi ẩu tí là nổi trên Ô ép ngay ợ

1ran

Xe tải
Việt Nam mà đựoc như này em lạy các bác tài mỗi người một lạy.

kduc

Xe container
Em chỉ cần sửa độ 10% cách lái nữa là như người Đức được rồi :))

mrxoay

Xe tải
Em thấy đa số giờ ý thức trên cao tốc cũng tăng cao rồi (Cao tốc Hòa Lạc, cao tốc QL 3A). Em xin vượt 10 xe chỉ có 2-3 xe ì ạch k nhường hoặc k có tín hiệu cho vượt.

pnew

Xe điện
Em thấy xe vượt chẳng có tin hiệu gì, toàn xe trước chủ động nhương đường. Hình như họ rất sợ bị bám mít. Clip dài quá, không biết xe có cam có bị vượt lần nào không?

VECO&M

Xe máy
Em cũng đNg xây dựng văn hoá giao thông trên đường cao tốc Việt nam. Mong các cụ ủng hộ