Xây nhà thì yếu tố nào quan trọng nhất nhỉ?

Tiêu chí nào quan trọng nhất khi xây nhà

• Tổng bình chọn
    19

Trâu Buê đê

Xe buýt
Cái gì cụ cũng biết tuốt thế này thì làm sao tư vấn ;)

Có lẽ cụ cứ làm cái móng tốt. Công năng hợp lý, thông thoáng. Vật tư nhẹ nhàng, giá mềm để cho thuê ;))
Vâng.
em làm móng trc thật chắc nhưng móng cũng phải theo nhà dự định của mình là ntn. Còn xây nhỏ nhỏ đơn giản tầm 40-50m cho thuê thôi ạ.

samoclan

Xe điện
Cụ cứ bi bo thế làm gì. Chưa cần cụ phải đóng góp gì cho chủ thớt. Mời cụ Hỏi 1 câu về pt thật ngầu xem nào? Cụ biết thông tin đầu vào của mảnh đất chưa ah? :))
Đóng góp votes số 2 đầu tiên rồi cụ ợ, thông tin miếng đất á? Muốn phong thuỷ thì miếng đất phải rộng như kiểu bất vần ơ nông thông thì vẽ phong thuỷ ý nghĩa, còn nhà phố lại ống nữa thì chả thể phong thuỷ được, nhà sát nhà, hướng có phong thuỷ tốt thì cũng bị nhà khác chắn mất. Ngày xưa các cụ hay xây một tấm bình phong trước nhà để chấn hướng xấu theo thuật pt nhưng khoảng trống rộng, nhà ngo phố nhà đối nhà 2-3m ( trước mặt ) chả còn nghĩa gì về hướng nữa, bởi nó chắn mất nắng gió, mưa của chính hướng rồi. Chốt pa2 cho nhà phố.

Michael J

Xe điện
Cái công năng là chuẩn, nhưng phải qua cửa phong thủy trước.
Phong thủy chia ra làm 2 ý
+ phong thủy theo khoa học là gió và nước
+ phong thủy theo tâm linh là tuổi tác, mệnh số
Cái công năng và gió, nước mình làm chủ được thì theo ý mình, caid còn lại nên nhờ người có trình độ giúp.
Thân.

santa-morning

Xe buýt
quan trọng nhất là công tác chuẩn bị tức là phải có bản kế hoạch chi tiết cho mọi cv được suôn sẻ

Red2010

Xe điện
Số 2 là ưu tiền hàng đầu cụ nhé! Sau đó là 3 và