[Funland] Xây phòng ngủ tầng 1

phihanhgia

Xe điện
Phỉ phui cái mồm chứ nếu mà 4 xe nó cháy 1 lúc thì đượm lắm cụ ạ;))
Có xác suất đó nhưng mà nhỏ hơn 1000 lần xác suất chủ nhà bị chết vì các lý do khác , cụ ơi :)

Khi xe hơi đang hoạt động thì có rất nhiều nguyên nhân có thể gây ra cháy xe, như va chạm, rò rỉ nhiên liệu, chập điện, ống xả và chất xúc tác quá nóng, nhiên liệu kém, độ xe không an toàn, chuột cắn dây, lỗi công ty sx, ...

tuy nhiên khi xe đỗ không hoạt động thì nguy cơ xe tự bốc cháy giảm xuống cực kỳ nhỏ xấp xỉ bằng 0, chỉ cần đảm bảo không chập điện trong nhà, và không có nguồn lửa từ nguồn nhiệt khác, hóa chất dễ cháy khác trong nhà, ....

Trang bị thêm hệ thống cảnh báo cháy (cảm biến khói, cảm biến nhiệt), camera thông minh, vòi phun chữa cháy tự động, bình chữa cháy, bóng chữa cháy, ... (chi phí 10 triệu đồng) thì đã an toàn hơn chung cư. Lo cho tính mạng thì nhà riêng phải có thêm 2 đường thoát hiểm ngoài cửa chính, mặt nạ chống khói, và mọi người được tập kỹ năng thoát hiểm.

Và nếu cụ ăn chắc và có điều kiện thì mua thêm bảo hiểm cháy nổ cho xe ô tô :)

phihanhgia

Xe điện
Khu em là khu đô thị, có phải mặt đường chính đâu cụ, vỉa hè thì cũng của nhà mình chứ của ai dùng đâu, có nhà để cây cảnh, có nhà kê bàn ghế đá uống nước. Khu em mấy người cũng để xe ở ngoài, ko thấy vấn đề gì, em chỉ lo trộm cắp thôi chứ không sợ vấn đề về pháp lý.
Của cụ hợp pháp sử dụng là diện tích trên sổ đỏ, hoặc trong phạm vi hàng rào, tường bao hợp pháp. Ngoài phần diện tích nói trên cụ chỉ có quyền đồng sử dụng với những người khác thôi. Kê bàn ghế ra thì người khác có thể bê đi, có thể ngồi, cây cảnh cũng có thể biến mất khi không có người coi.
Nếu vỉa hè chỗ đó không cấm đỗ xe, thì người khác đỗ xe ở đó không chắn lối giao thông nhà cụ, cũng là hợp pháp.
Nếu cụ nhận thức được đúng sai, thì cụ nên có gara trong nhà (hoặc xác định đi xa gửi ra bãi), tùy lúc có thể đỗ xe ở ngoài hay trong, và đừng cố nghĩ cách biến 15m2 vỉa hè KĐT thành gara riêng.

Những người khác đang lợi dụng quản lý lỏng lẻo trục lợi có thời hạn, khi xây nhà cụ nghĩ ngắn hạn, bắt chước họ chiếm vỉa hè là phung phí cơ hội, sau sửa sai tốn một mớ và nhà thì chắp vá.

Kiabuoisang

Xe container

noithatkientruc

Xe điện
Vâng cụ. Nhà em ít người (2 ng lớn và 2 trẻ nhỏ). Em cũng muốn nhà ống nhưng không bị kiểu tù túng, rối ren quá :D
Wc tầng 2 quá bé nhất là khi ốp lát xong . Cụ nên sửa thang gọn lại để wc được rộng thêm 25cm - bằng chiều rộng 1 bậc thang

Kiabuoisang

Xe container
Wc tầng 2 quá bé nhất là khi ốp lát xong . Cụ nên sửa thang gọn lại để wc được rộng thêm 25cm - bằng chiều rộng 1 bậc thang
Vâng. Em cũng đang băn khoăn cái hố thang, em cảm nhận nó đang to hơn so với kích thước hố của thang 300kg