Xây tường 2 lớp có xốp ở giữa để chống nóng hướng tây.

trantuan1101

Xe tăng
cụ thử tham khảo nhiệt trở và độ cách nhiệt của xốp, bông thủy tinh với gạch thì sẽ rõ nhé, thế nên thùng xốp cách nhiệt rất tốt,
vấn đề cụ nói thì ai cũng biết,nhưng nếu cụ xây tường 30 bằng gạch đỏ cũng mát rồi

dg189

Xe tải
cái này em cũng từng xem qua youtube của mấy anh thợ thi công nước ngoài. thấy nó nở ra phê thiệt
bọn tây mùa đông nó âm độ rất sâu nên phải loại đó mới ăn thua. nhìn nó phun vào đã thật cụ ạ

dg189

Xe tải
vấn đề cụ nói thì ai cũng biết,nhưng nếu cụ xây tường 30 bằng gạch đỏ cũng mát rồi
tường 30 không ăn thua đâu cụ, nắng hướng tây như mấy hôm trước mà như nhà em không có nhà che chắn, chỉ có 1 cánh đồng rộng mênh mông thì tường 40 cũng nóng như lò ngay. với lại tường sẽ tích nhiệt rất nhiều, tối tới nó tỏa nhiệt ra môi trường làm môi trường xung quanh rất nóng. cụ làm tường lớp ngoài 10 hoặc 5 thôi, lớp giữa cách nhiệt thì nhẹ nhà, mỏng tường, tích nhiệt ít, tối tường nhanh mát hơn.

mlnguyen268

Xe hơi
Phương pháp chống nóng hiệu quả nhất có lẽ là xây tường 2 lớp có lỗ thoáng ở giữa giống như lát gạch chống nóng 4 lỗ vậy. Quan trọng là lớp không khí ở giữa phải đối lưu được.

Smallcrab

Xe tải
Có rất nhiều nơi áp dụng công nghệ mới tường bê tông, tấm panel làm tường, ghép thành nhà nhé. Ở giữa 2 lớp bê tông là lớp bọt khí hoặc pu được nén chặt lại, ưu điểm là cách nhiệt, chống cháy, bền, thi công nhanh, k ô nhiễm môi trường. Vật liệu này khá mới, có cty tiên phong họ đã làm cho nhiều biệt thự như là everrich steel, cụ gg vào web họ xem. Giá khá chát nhé ;)

Xebon78

Xe hơi
Mở mang đc nhiều, số em độc sửa nhà chứ chưa xây nhà mới nào. Hy vọng khi xây sẽ tham khảo được nhiều. Em cũng khoái tường dày của bọn tư bản giãy chết.

virecorp

Xe tải
Bẩm các cụ, bên em có sản phẩm Panel đúng như ý của cụ chủ luôn. Các cụ cần cứ inbox hoặc email cho em (luong.vro@gmail.com). Hiện bên em đang có 2 sản phẩm 3D là sàn vượt nhịp lớn S-VRO và gạch nhẹ, cách âm, cách nhiệt G-VRO đều là dạng xốp (do sợ vi phạm nội quy nên em không pót kỹ). Cụ nào cần tư vấn kỹ cứ ới em, em phục vụ nhiệt tình.
Em cũng định làm cái Box KDCN để PR, mặc dù sinh hoạt lâu nhưng chưa biết thủ tục thế nào, cụ nào thông thái gợi ý cho em. Em sẽ rót nhiều rượu mời.

Ớt xanh

Xe điện
Không khí trong bức tường kín này đối lưu bằng cách nào hả cụ? Vì tường m ko thể để lỗ dưới thấp để hút khí mát và để lỗ phía trển để thoát hơi nóng, có trổ thì cũng phải khá to và nhiều, hơn nữa hệ số dẫn nhiệt của xốp cực thấp nên cách nhiệt sẽ ngon hơn là không khí, nếu ko ngon thì ai người ta dùng thùng xốp để cách nhiệt
Có loại gạch phù hợp với nhu cầu của bác.
Bác gúc gạch bánh ú hoặc gạch thoáng chống mưa

realman_80

[Tịch thu bằng lái]

Cụ cứ xây bình thường đi, sau đó cụ ốp gỗ, bên trong cụ cho xốp bọt biển vào. Sang choảnh hơn nhiều và chống nóng thì ok cụ nhé. Còn cái món cháy nổ thì lo gì, cháy hay không do mình cả thôi. Còn nếu không thì phía ngoài tường bắn tôn xốp dựng đứng cụ nhé (hơi xấu tí):)), cụ đặt người ta sản xuất loại tôn xốp phẳng, không dập sóng ý=)) sẽ đỡ nghĩa lộ hơn. Bắn dựng đứng lên và lăn sơn bình thường nhé. Còn gỗ thì có thể ốp ví dụ như nhà em
Này chống cháy tốt lắm...

DidiLe

Xe container
Người OF

Cụ cứ xây bình thường đi, sau đó cụ ốp gỗ, bên trong cụ cho xốp bọt biển vào. Sang choảnh hơn nhiều và chống nóng thì ok cụ nhé. Còn cái món cháy nổ thì lo gì, cháy hay không do mình cả thôi. Còn nếu không thì phía ngoài tường bắn tôn xốp dựng đứng cụ nhé (hơi xấu tí):)), cụ đặt người ta sản xuất loại tôn xốp phẳng, không dập sóng ý=)) sẽ đỡ nghĩa lộ hơn. Bắn dựng đứng lên và lăn sơn bình thường nhé. Còn gỗ thì có thể ốp ví dụ như nhà em
Cụ quê ở HT hay NA ạ.