Xe 16 chỗ vượt Xe công- bị xe khách hất văng

VCHDHN

Xe container
Nhường thì có gì mà không an toàn hả cụ?
Cont chứ có phải 4 bánh đâu mà giảm tốc dễ được, chưa kể thằng 16 chỗ vượt láo vì lí do nào đấy cứ rập rình bên cạnh mà k bứt lên thì nhường thế nào.

Lão Phật Gia.

Xe tải
Cont chứ có phải 4 bánh đâu mà giảm tốc dễ được, chưa kể thằng 16 chỗ vượt láo vì lí do nào đấy cứ rập rình bên cạnh mà k bứt lên thì nhường thế nào.
Thì vẫn giảm tốc thôi, có gì mà ko an toàn?

Sonduong.BMV

Xe container
Vẫn thua bọn tài ben.
Ben nó đi liều nhưng nó thường đi đường ngắn, ít luồn lách, và thường ko chậy tốc độ cao.
Đường to em sợ xe chở khách, đường bé em sợ mấy ông xe tải cỡ nhỏ, rách nát thường chỉ chậy loanh quanh trong làng xã.

Chíu ù

Xe tăng
Nếu trời không mưa có lẽ đã khác.

tranvanlong

Xe điện
Xem cờ nhíp thì 16 chỗ vượt ẩu, giường nằm phanh gấp để tránh đối đầu nhưng trời mưa đường trơn bị văng xoay xoay ngược lại phang đí.t vào 16 chỗ.
Vụ này nếu không có thương vong về người là phúc tổ rồi.
Em xem clip cũng có nhận định như cụ.

VCHDHN

Xe container
Nói chung là nếu thấy xe khác vượt thì nên giảm tốc, đạo đức nghề nghiệp mà và cũng tốt cho mình, như ông Cont này giảm tốc hơi muộn nên cũng rắc rối đấy.
Vâng. Nhưng thực tế trên đường nó khác, nhất là những thằng xe to như cont, nó còn liên quan đến thời gian, nhiên liệu...và bản tính của những tài xế đường dài.

chuotdong

Xe điện
Khó đánh giá quả xử lý phanh của xe khách, nhiều cụ cứ chê sao phải thế, nhưng giữ thẳng tay lái có khi đấu đầu trực tiếp thì nhiều mạng đi hơn là bị xoay xe như thế

Kuu

Xe lăn
tai nạn là đáng tiếc, ko có gì bù đắp dc.
Mình thử khách quan hơn để xem xét nhé.
Xe 16 “đi ẩu” nói vậy khá chung chung và mơ hồ. Xe 16 vượt có sai luật ko? KHÔNG.
xe giường nằm có sai luật ko? Qua clip thì thấy là có- bị giật mình phanh gấp, đường trơn nên văng lung tung do ko tập trung. Xe giường nằm khởi phát vụ đậm đụng liên hoàn.
Ko hiểu thằng xe giường nằm xử lý kiểu gì rất khó hiểu khi bẻ lái trường hợp này. Thông thường người ta sẽ giữ cứng lái và nhấp phanh mạnh dần đều... chấp nhận đâm trực diện nhưng nhẹ hơn rất nhiều.
chắc chắn đây là ko tập trung và giật mình nhảy đè lên bàn phanh + thói quen đè người khác, bẻ lái ngu ngốc.
Ra toà thì cũng chưa biết dc xe nào sai nhiều sai ít đâu.
Thằng kẻ vẽ đường cũng có tội liên đới ấy. Dốc khuất tầm nhìn mà nó vẫn cho phép vượt.
Tại vị trí va chạm, thằng 16 chỗ vẫn đang lấn 1/3 thân xe sang làn ngược chiều kìa,
Đấy có mơ hồ, có sai luật không Cụ?

money_talk

Xe tăng
Tại vị trí va chạm, thằng 16 chỗ vẫn đang lấn 1/3 thân xe sang làn ngược chiều kìa,
Đấy có mơ hồ, có sai luật không Cụ?
Ko sai. Đoạn đường này ko cấm vượt, mà không thể vượt dc xe khác nếu ko mượn làn bên cạnh.
Phản xạ tự nhiên bất kỳ ai cũng làm vậy (tức phanh lại) nếu thấy xe đối diện bị mất lái.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
tai nạn là đáng tiếc, ko có gì bù đắp dc.
Mình thử khách quan hơn để xem xét nhé.
Xe 16 “đi ẩu” nói vậy khá chung chung và mơ hồ. Xe 16 vượt có sai luật ko? KHÔNG.
xe giường nằm có sai luật ko? Qua clip thì thấy là có- bị giật mình phanh gấp, đường trơn nên văng lung tung do ko tập trung. Xe giường nằm khởi phát vụ đậm đụng liên hoàn.
Ko hiểu thằng xe giường nằm xử lý kiểu gì rất khó hiểu khi bẻ lái trường hợp này. Thông thường người ta sẽ giữ cứng lái và nhấp phanh mạnh dần đều... chấp nhận đâm trực diện nhưng nhẹ hơn rất nhiều.
chắc chắn đây là ko tập trung và giật mình nhảy đè lên bàn phanh + thói quen đè người khác, bẻ lái ngu ngốc.
Ra toà thì cũng chưa biết dc xe nào sai nhiều sai ít đâu.
Thằng kẻ vẽ đường cũng có tội liên đới ấy. Dốc khuất tầm nhìn mà nó vẫn cho phép vượt.
Quy định thực tế về VƯỢT nó thế này:
Bác cần vượt sao cho không ảnh hưởng gì đến ông ngược chiều, theo nghĩa, cứ như là không vượt vậy, vì bác đang "mượn đường" của họ.
Xét trên cách đó, xe 16 chỗ vượt ẩu ==> dẫn đến hậu quả xe to phải phanh gấp.
Tốc độ của xe to có lẽ nhanh hơn so với điều kiện đường sá, nhưng nếu tôi chấm điểm thì Tội ông xe 16 chỗ lớn hơn 51% nhiều.

Kuu

Xe lăn
Ko sai. Đoạn đường này ko cấm vượt, mà không thể vượt dc xe khác nếu ko mượn làn bên cạnh.
Phản xạ tự nhiên bất kỳ ai cũng làm vậy (tức phanh lại) nếu thấy xe đối diện bị mất lái.
Ko gây nguy hiểm cho xe ngược chiều ông mới đc vượt chứ.
Ông lấn gần hết đường của xe ngược chiều mà ông vẫn bảo ông không sai?
Em bó tay thật rồi, ko dám chém với Cụ nữa :|

Tôi là Hưng kính

[Tịch thu bằng lái]
Tốc đọ cả 2 xe đều nhanh, xử lý kém, xe 16 chỗ chạy láo nên ăn đòn, xe khách chạy nhanh đổ đèo ko xử lý tốt nên cũng ăn đòn
tóm lại là ăn đòn và đã trả giá

SOC MI.

Xe máy
...
...
Theo luật thì trước khi vượt phải quan sát thấy phía trước an toàn và được xe trước nhường đường... sao dám nói xe 16 vượt ko sai luật?

gocart

Xe cút kít
Bác đọc lại điều 14 Luật GTĐB rồi hẵng chém cho chắc tay.

TuanBanhBao

Xe tăng
Con 16 chỗ vượt ẩu cmnr. Đang lên dốc + vượt cont trong phần lớn lái xe là người ta ko vượt.