Xe 7 chổ dành cho thị trường Việt Nam

capcon

Xe máy
Đến lúc nào Honda Việt nam mới có dòng MPV 7 chổ cho gia đình các bác nhẩy. Hầu như các hãng khác thâm nhập thị trường Việt Nam đều có dòng đa dụng 7 chổ hết.
Nhà em định mua xe nhưng Innova thì quá phổ biến (taxi chậy đầy), Grandis thì quá đắt L-)
Đang đợi Honda ra 1 em tầm con Innova V mà không biết có nên đợi ko nữa? Không biết có bác nào có thông tin gì mới ko nhỉ :-"

xe365vn

Xe container
xe 7 chỗ của Honda đi tốn xăng lắm, có chú Oddisey thì phải (chả nhớ tên)
tiện nghi lắm, tóm lại ko ăn được innova đâu cụ ah, đến Carnival với Zinger với Lavina còn chào thua vì ưa thích của người Việt

capcon

Xe máy
xe 7 chỗ của Honda đi tốn xăng lắm, có chú Oddisey thì phải (chả nhớ tên)
tiện nghi lắm, tóm lại ko ăn được innova đâu cụ ah, đến Carnival với Zinger với Lavina còn chào thua vì ưa thích của người Việt
Con Odyssey thì quá ngon rồi bác. Mua ở VN mình thì có lẽ phải 80-90 ngàn đó.
Carnival thì quá to và xấu, còn Zinger và Lavina đúng là không cạnh tranh lại Innova rồi.

VuongLong

Xe máy
Sao Bác không mua Mazda5 cũng 7 chỗ,hàng nhập Đài Loan,hôm trước Em hỏi ở VietAuto là 39k.

Matcovic

Xe tải
Pilot của Honda có phải 7 chỗ không các cụ nhẩy?

Daniel_Nguyen

Xe hơi
Có Honda Stream 7 chỗ đó cụ. Đẹp long lanh nhưng trong nước mình ít người dùng ạ

xe365vn

Xe container
Con Odyssey thì quá ngon rồi bác. Mua ở VN mình thì có lẽ phải 80-90 ngàn đó.
Carnival thì quá to và xấu, còn Zinger và Lavina đúng là không cạnh tranh lại Innova rồi.
chính xác bác ah. tóm lại Innova vô đối. 10 năm nữa vẫn chưa có đối thụ. Sợ kinh :-q

capcon

Xe máy
Sao Bác không mua Mazda5 cũng 7 chỗ,hàng nhập Đài Loan,hôm trước Em hỏi ở VietAuto là 39k.
Con Mazda 5 làm gì có giá 39k bác nhẩy. Em có vào trang website của Vietauto và tham khảo giá thì tầm 45k . hix

Compact-car

Xe đạp
Nếu mua gia đình bác mua con Odyssey cho em còn trông xì pót thì bác lam con Mazda CX7, hơi bị độc và đẹp

capcon

Xe máy
Nếu mua gia đình bác mua con Odyssey cho em còn trông xì pót thì bác lam con Mazda CX7, hơi bị độc và đẹp
Odyssey đắt quá bác ạ. Em kham không nổi, nhưng mà quả thực con này hơi to, phải đi đông người chứ đi 1-2 người thì như ngồi trên phi thuyền ấy nhỉ b-)

kikilink

Xe máy

Cụ cho em hỏi con Mazda CX7 có ở show nào? giá bao nhiêu ạ, em đang cần thông tin con này xin cụ nào biết chỉ giúp em nữa nhé :)

Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

tiendung_218

Xe đạp
em moi tham gia dien dan thoi, em con tre vua hoc bang xong dang muon hoi cac bac kinh nghiem chon xe day. Cac bac giup em voi

Mazspeed

Xe container
Innova là cái xe được thiết kế riêng cho các thị trường ở thế giới thứ 3, trong dự án toàn cầu IMV. Tóm lại là để ra được 1 cái xe thành công như Innova thì Toy cũng phải bỏ ra hơi bị nhiều công sức nghiên cứu, thiết kế chế tạo riêng chứ không phải chơi. Mitsubishi với cái Zinger và Ford với Everest cũng gần gần thế, đều là hàng dành cho các nước kém phát triển cả. Honda chưa có sản phẩm dạng này, mang Stream với Oddisey vào không cạnh tranh được đâu.

accord_89

Xe tăng
Innova là cái xe được thiết kế riêng cho các thị trường ở thế giới thứ 3, trong dự án toàn cầu IMV. Tóm lại là để ra được 1 cái xe thành công như Innova thì Toy cũng phải bỏ ra hơi bị nhiều công sức nghiên cứu, thiết kế chế tạo riêng chứ không phải chơi. Mitsubishi với cái Zinger và Ford với Everest cũng gần gần thế, đều là hàng dành cho các nước kém phát triển cả. Honda chưa có sản phẩm dạng này, mang Stream với Oddisey vào không cạnh tranh được đâu.
Ở thị trường bác nói, người ta chỉ quan tâm đến tính kinh tế, không cần đến các tiêu chuẩn hay các giải sao nọ, sao kia như các thị trường Âu, Mĩ. In vẫn là No1, nên Hòn đá không có chủng loại nào cạnh tranh.

Mazspeed

Xe container
Không nói thế được, thế bác giải thích ra sao về thị trường Trung Quốc? Honda chiến ở Trung Quốc khá ác liệt, chẳng nhẽ thị trường này không quan tâm đến kinh tế mà chỉ tập trung vào sao vào vạch hay sao? Vấn đề là thiết kế sản phẩm phù hợp với thị trường thôi. Honda chưa có sản phẩm chiến lược cho thị trường VN, đó là sự thực. Gần đây Nissan cũng là 1 hãng Nhật khác đã phát triển riêng Litvina cho khu vực Đông Nam Á. Rõ ràng là Honda đã chậm chân hơn các hãng cạnh tranh khác về khoản này, có lẽ do tâp trung vào Mỹ và Nhật quá chứ không phải vì thị trường chỉ quan tâm tới tính kinh tế nên Honda không cạnh tranh. Cứ đà này chắc phải đợi Civic thế hệ kế tiếp ra đời thì mới mong doanh số Honda khởi sắc lên được.

Chỉnh sửa cuối:

Veyron2.0

Xe buýt
Honda mà thông minh đầu tư SX 1 em 7 chỗ nuốt được Ỉn mới gọi là "Tôi yêu VN" các cụ nhẩy,
chẳng hạn kéo dài CRV hoặc nâng cao Stream mà rá phải tầm 30K thì mới mong cạnh tranh với Ỉn được *-:)*-:)