Thảo luận Xe Ab Đời Đầu Hao Xăng

Minhhuynh119

Đi bộ
Khổ nổi em có chiếc AB đời đầu không hiểu sao nó hao xăng kinh khủng 1 lít xăng chạy được 20km em chỉ mới phát hiện và để ý mấy tháng nay thôi , xưa 3 lít thì em chạy 120km khoẻ re em có đem ra head thì có thay kim bơm trong bình xăng nhưng củng ko cải thiện bao nhiêu , giờ trong đó ngt nói nên làm nồi lại là 2tr6 với thay lọc gió chứ nếu giờ rã máy ra làm lại hết chắc tầm 10 triệu , cho em hỏi h em làm lại nồi và thay lọc gió thì còn bị hao nữa hay ko em sợ làm rồi nó vẫn hao bth thì tốn sức tốn công ai rành cho em ý kiến với

bongxu.

Xe tăng
Hao xăng thì làm nồi là chắc chắn rồi,tuy nhiên cùng phải chú ý đến hệ thống buồng đốt, xylanh bạc hơi còn tốt ko. Nếu đã có độ hở gây hao xăng là chắc chắn. Không biết bạn hỏi ở đâu mà đòi cả chục củ làm xe như vậy. Đến mua toàn bộ dàn hơi,pistong mới cùng bộ côn hãng cũng chẳng đến . Gửi bạn tham khảo,toàn bộ đều đồ zin Honda nhé

pjmnguyen

Xe tải
Vào head nói chuyện mấy câu là nó biết người rành xe hay không liền, ko rành là nó chặt đẹp đó mà
Hao xăng thì làm nồi là chắc chắn rồi,tuy nhiên cùng phải chú ý đến hệ thống buồng đốt, xylanh bạc hơi còn tốt ko. Nếu đã có độ hở gây hao xăng là chắc chắn. Không biết bạn hỏi ở đâu mà đòi cả chục củ làm xe như vậy. Đến mua toàn bộ dàn hơi,pistong mới cùng bộ côn hãng cũng chẳng đến . Gửi bạn tham khảo,toàn bộ đều đồ zin Honda nhé

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Quan trọng phải bắt chính xác bệnh nó ở đâu thì mới có phương án xử lý.

Theo mình thì không nên mang xe vào hãng, mà tham khảo cửa hàng nào đấy có uy tín, thợ tay nghề tốt nhờ họ bắt bệnh cho và báo giá.

Trungnt203

Xe đạp
AB đời đầu hình như có phun xăng điên tử mà tốn thế á, của em đời 2 đi 5-6 năm nay vẫn ngon, động cơ khỏe re

Minhhuynh119

Đi bộ

Dạ em vào head thằng kỹ thuật trưởng nói giờ mổ xẻ ra hết 10 triệu á bác

Minhhuynh119

Đi bộ
AB đời đầu hình như có phun xăng điên tử mà tốn thế á, của em đời 2 đi 5-6 năm nay vẫn ngon, động cơ khỏe re
Hồi đó có 1 thời gian nhà em đi ko thay nhớt em nghĩ nó banh chành từ lúc đó nhưng cứ hư nào thì thay đó chứ ko biết khâc phục thế nào

Minhhuynh119

Đi bộ
Hao xăng thì làm nồi là chắc chắn rồi,tuy nhiên cùng phải chú ý đến hệ thống buồng đốt, xylanh bạc hơi còn tốt ko. Nếu đã có
độ hở gây hao xăng là chắc chắn. Không biết bạn hỏi ở đâu mà đòi cả chục củ làm xe như vậy. Đến mua toàn bộ dàn hơi,pistong mới cùng bộ côn hãng cũng chẳng đến . Gửi bạn tham khảo,toàn bộ đều đồ zin Honda nhé

Vậy giờ em đem ra cho thợ kiểm tra r về tự mua linh kiện đem ra cho ngt thay luôn fk ạ

bongxu.

Xe tăng
Vậy giờ em đem ra cho thợ kiểm tra r về tự mua linh kiện đem ra cho ngt thay luôn fk ạ
Vấn đề là bạn cần kiếm được thợ đảm bảo đã sau đó mới tính vấn đề làm. Vì thường thì thợ họ ăn tiền cả công làm lẫn chênh lệnh phụ tùng. Bạn mang phụ tùng tới thì họ sẽ "ko vui" rồi có thể còn tiền mất tật mang. Bạn ở trong Nam hay ngoài Bắc,trong Nam có thể tham khảo website Phụ tùng hàng hiệu /Phụtunghanghieu.vn ở đây có tâm làm xe cho khách. Hoặc Phụ tùng chính hiệu/ Thiên Nhẫn cũng là nơi bán phụ tùng chính hãng với chi phí lắp ráp nhiều cái free

Đức Híp

Xe máy
Em ngồi hóng cùng các cụ.

BigKAT

Đi bộ
Trước đây mình cũng chạy AB đời đầu. Được 5 năm thì bắt đầu hao xăng như xe của cụ. Mang ra hàng sửa xe thì thợ bảo là hỏng rơ le điện tử gây tốn xăng. Lỗi rơ le này còn kéo thêm cả lỗi khó nổ khi để xe qua đêm.

Cống Ngầm

Xe buýt
Con của e cũng ăn nhưng ko nhiều như của thớt