[Luật] Xe bán tải đeo thùng có phải hoán cải???

dungzmillion

Xe đạp
Các Cụ cho em hỏi, xe bán tải đeo thùng có phải hoán cải tại trung tâm đăng kiểm và đăng ký lại không ạ? Vì đi đường mấy chú XXX hỏi không thấy hoán cải là ăn ngay vé phạt. Cụ nào trên thông thiên văn, dưới tường địa lý cho em xin thông tin ạ. Thanks hanks các Cụ!

bitit1001

Xe buýt
Phải hoán cải thì mới đăng kiểm được cụ ạ sau đó bên đăng kiểm cấp cho mình giấy tờ hoán cải để đi đổi đăng ký xe giấy này có giá trị 6 tháng nhưng em thấy rất ít người đi đổi.

dungzmillion

Xe đạp
Phải hoán cải thì mới đăng kiểm được cụ ạ sau đó bên đăng kiểm cấp cho mình giấy tờ hoán cải để đi đổi đăng ký xe giấy này có giá trị 6 tháng nhưng em thấy rất ít người đi đổi.
Thanks cụ. Em muốn hỏi là Không hoán cải Công An giao thông có được quyền phạt không ạ?

bitit1001

Xe buýt
Thanks cụ. Em muốn hỏi là Không hoán cải Công An giao thông có được quyền phạt không ạ?
Không hoán cải bên đăng kiểm sẽ không đăng kiểm cho cụ vì giờ trên giấy đăng kiểm phải chụp ảnh. Nếu không muốn hoán cải cụ phải tháo nắp thùng ra đăng kiểm xong cụ lắp lại. Về nguyên tắc những trường hợp này công an đều có quyền phạt nhưng thực tế có vẻ các chú ấy bỏ qua lỗi này .

dungzmillion

Xe đạp
Không hoán cải bên đăng kiểm sẽ không đăng kiểm cho cụ vì giờ trên giấy đăng kiểm phải chụp ảnh. Nếu không muốn hoán cải cụ phải tháo nắp thùng ra đăng kiểm xong cụ lắp lại. Về nguyên tắc những trường hợp này công an đều có quyền phạt nhưng thực tế có vẻ các chú ấy bỏ qua lỗi này .
Em cũng chưa biết có thông tư hay văn bản nào hướng dẫn việc đó không. Nhưng thấy trên Faebook có chia sẻ việc 1 cụ đi xe có Nắp thùng bị Công An gọi xuống, cụ ấy đưa ra lý luận khiến CA không xử phạt được.

cavama

Xe hơi
Xe em mình bt50 bữa bị phạt 1 củ lỗi lắp thêm thùng,đi đăng kiểm lại hết 1.5tr các cụ à,hoá đơn thu chỉ ghi 600k

ducmyvic

Xe tải
đi loanh quanh hn thì ko phải hoán cải đâu cụ! Nhưng nếu đi tỉnh nhiều thì tốt nhất là hoán cải. Nhưng chủ yếu là cụ dính lỗi trước thì mới bị gọi vào và công cuộc kiếm bánh mì bắt đầu :-q:-q:-q:-q:-q:-q

Khoa.Nguyễn

Xe hơi
ỦA E NGHĨ NẮP THÙNG XE LÀ PHỤ KIỆN CỦA XE THÌ BẮT LỖI GÌ ĐƯỢC TA?..

vietvuong289

Xe đạp
thông tin trước bạ bán tải lên 12% ở HN đúng ko vậy các cụ? :/

lười lái xe

Xe đạp
Em thì học được kinh nghiệm coi nắp thùng là hàng hóa, tôi chở hàng có gia cố thêm bu lông, ốc vít nên các bác xxx nhiều lúc cũng bị mấy ông cùn này làm cho chùn các cụ ạ.:)

j23

Xe container
Dạo này thấy giang hồ nói vẫn ít phạt, trừ 1 số nơi nổi tiếng như xxx HD. Còn phạt thì có quyền bởi nó hay vịn lỗi hạ tải sau khi lắp thùng tải, trongnkhi Đăng kí vẫn là Tải cũ (thông số Tải trên Đăng kiểm và Đăng kí không khớp nhau).
Cháu có 5 thằng bạn chạy bán tải đều làm hoán cải hết, 1 thằng bị phạt đã phải làm lại Đăng kí cho khớp thông số Tải với Đăng kiểm sau khi lắp nắp thùng!

tunganh_a76amc

Xe tăng
Dạo này thấy giang hồ nói vẫn ít phạt, trừ 1 số nơi nổi tiếng như xxx HD. Còn phạt thì có quyền bởi nó hay vịn lỗi hạ tải sau khi lắp thùng tải, trongnkhi Đăng kí vẫn là Tải cũ (thông số Tải trên Đăng kiểm và Đăng kí không khớp nhau).
Cháu có 5 thằng bạn chạy bán tải đều làm hoán cải hết, 1 thằng bị phạt đã phải làm lại Đăng kí cho khớp thông số Tải với Đăng kiểm sau khi lắp nắp thùng!
Thế em hỏi cụ , nếu là xe của em thì em chở thêm cái nắp ý có được không? Cái nắp ý là hàng em chở trên xe em , được chằng buộc bằng bu lông , không quá tải , kích cỡ không sai thì phạt em cái lỗi gì ? Có ai nói rằng hàng của mình , để trên xe của mình thì lúc nào phải dỡ xuống không ạ ? Cho nên đi ngoài đường thì chả ai phạt được em cái lỗi đó cả , em chả thay đổi thiết kế hay gì cả mà đòi phạt với cả bắt em hạ tải gì hết . Nhưng khi đi đăng kiểm thì phải tháo ra , thế thôi .

dungzmillion

Xe đạp
Thế em hỏi cụ , nếu là xe của em thì em chở thêm cái nắp ý có được không? Cái nắp ý là hàng em chở trên xe em , được chằng buộc bằng bu lông , không quá tải , kích cỡ không sai thì phạt em cái lỗi gì ? Có ai nói rằng hàng của mình , để trên xe của mình thì lúc nào phải dỡ xuống không ạ ? Cho nên đi ngoài đường thì chả ai phạt được em cái lỗi đó cả , em chả thay đổi thiết kế hay gì cả mà đòi phạt với cả bắt em hạ tải gì hết . Nhưng khi đi đăng kiểm thì phải tháo ra , thế thôi .
Hi hi. Các Cụ bản lĩnh quá