Thảo luận Xe bị dính nhựa đường ở chắn bùn và cửa xe

Trần sơn 93

Đi bộ
Mọi người cho em hỏi với,bh xe em bị dính nhựa đường ở chắn bùn thì phải xử lý như nào cho sạch ạ. Đọc trên này mà nhiều phương pháp quá,ko rõ như nào

RAVA

Xe ba gác
Mọi người cho em hỏi với,bh xe em bị dính nhựa đường ở chắn bùn thì phải xử lý như nào cho sạch ạ. Đọc trên này mà nhiều phương pháp quá,ko rõ như nào
-Bác ra chỗ Đại lý Sonax mua lấy chai tẩy nhựa đường, sau khi rửa xe xong, chưa lau khô vội, dùng chai đó xịt lên chỗ có bám nhựa đg, chờ 1 lúc cho nó tan ra, lấy giẻ lau sạch, xịt lại nc sạch rồi lau khô xe. Hết quy trình!

tntnb

Xe điện
Ở cửa xe thì quá đơn giản lên lazada mua chai tẩy nhựa đường có 40k còn hốc bánh và chắn bùn thì nên quết thêm nhựa đường cho nó cách âm.

Trần sơn 93

Đi bộ
-Bác ra chỗ Đại lý Sonax mua lấy chai tẩy nhựa đường, sau khi rửa xe xong, chưa lau khô vội, dùng chai đó xịt lên chỗ có bám nhựa đg, chờ 1 lúc cho nó tan ra, lấy giẻ lau sạch, xịt lại nc sạch rồi lau khô xe. Hết quy trình!
cảm ơn bác nhé,để hôm nào em mua về để xài

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
cứ dầu hỏa nhe cụ - cho tý nước rửa chén vào - pha loãng với tỷ lệ 1/2 ( 1 nước 2 dầu và chút nước rửa bát ) cụ lau qua trên mặt chỗ bị dính nhựa cho ướt , để khoảng 5 phút ra lau lại .....đảm bảo sạch bóng ,
3M em cũng đã xài , chả ăn thua ...xịt xịt mỏi tay vẫn lau mỏi tay mà không đi hết nhe cụ
xe em BMW em vẫn dùng dầu hỏa cả bao năm nay sơn em vẫn bóng loáng và chả có lão hóa gì đâu cụ , yên tâm mà xài

ptduc92

Xe hơi
Nếu xe cỏ không cầu kì lắm về sơn bác cứ dầu hỏa, rẻ mà phổ thông. Còn nếu không thì phải mau chai chuyên dụng, bác lên các trang thương mại điện tử gõ là ra. Chúc bác xử lý thành công