Thảo luận Xe bị hiện tượng nhao lái!

bluestar_ănh0

Xe tải
Chào các cụ mợ of nhà mình!
Các cụ mợ tư vấn giúp em với!

Em đang đi C240-2005,sáng em vừa đi đường 5 cũ về xe có hiện tượng nhao lái về bên phụ, và cảm giác xe rất chòng chành như kiểu thuyền nhỏ đi vào sóng to đấy.mỗi lần xe đi qua chỗ đường hơi xấu 1 chút là lại nhao lái.đi xe em cứ phải gì vô lăng cảm giác lái rất mệt và khó chịu!

Các cụ cho em hỏi xe em như vậy thì là bị sao!
Em đang khoang vùng là thước lái hoặc cân bằng động của lốp!

tuanphong_chip4

Xe tải
Thường là đúng như cụ khoanh vùng rồi đó !
-Cụ kiểm tra cân bằng động , chỉnh độ chụm của xe đầu tiên.
-Còn thước lái thì cụ qua gara chuyên, có cầu nâng lên xem !
-Nếu chảy dầu , hở phớt thì đóng lại thôi ( dưới 3 củ )
Đừng nghe ai bảo thay cả thước lái thì cụ chỉ muốn vứt bố nó xe luôn đi đấy ;;)

bluestar_ănh0

Xe tải
Thường là đúng như cụ khoanh vùng rồi đó !
-Cụ kiểm tra cân bằng động , chỉnh độ chụm của xe đầu tiên.
-Còn thước lái thì cụ qua gara chuyên, có cầu nâng lên xem !
-Nếu chảy dầu , hở phớt thì đóng lại thôi ( dưới 3 củ )
Đừng nghe ai bảo thay cả thước lái thì cụ chỉ muốn vứt bố nó xe luôn đi đấy ;;)
Cảm ơn cụ tuanphongchip,xe của em chỗ thước lái cũng đang bị hở phớt rồi nhưng ko bị hao dầu nhiều mà chỉ dớm dớm thôi.

Em đang sợ là do lốp vì hôm trc em có lắp bộ vành c200-2008(cái bộ này của cụ ấy hjhj) chạy thử hai tuần sau đấy lại đổi lại bộ vành cũ vào,nhưng hôm trc đi trong phố nên chưa cảm nhận đc rõ ràng!
Tiện cụ cho em hỏi ở hải phòng cụ biết chỗ nào chỉnh cân bằng động chuẩn không vậy!

tuanphong_chip4

Xe tải
Cảm ơn cụ tuanphongchip,xe của em chỗ thước lái cũng đang bị hở phớt rồi nhưng ko bị hao dầu nhiều mà chỉ dớm dớm thôi.

Em đang sợ là do lốp vì hôm trc em có lắp bộ vành c200-2008(cái bộ này của cụ ấy hjhj) chạy thử hai tuần sau đấy lại đổi lại bộ vành cũ vào,nhưng hôm trc đi trong phố nên chưa cảm nhận đc rõ ràng!
Tiện cụ cho em hỏi ở hải phòng cụ biết chỗ nào chỉnh cân bằng động chuẩn không vậy!

Thế cụ chỉ cần chỉnh lại cân bằng động là ổn thôi !
Đảo lốp , đảo la zang ko cân bằng động lại khả năng cao bị nhao , ít thôi!

Hải phòng e không rõ lắm địa chỉ cụ thể nhưng Đồ Sơn thì nhiều đơn vị chỉnh " chụm" nhất Việt Nam luôn :">

bluestar_ănh0

Xe tải
Em đi chỉnh rồi cụ ơi!kết quả có một quả bị ăn lệch vai và không tròn ở 1 điểm!
E khắc phục tạm bằng cách cân bằng động lại!
Để về hn rồi sửa luôn chỗ thước lái bị chảy dầu rồi xử lý triệt để vụ lốp!
Để tối em chạy từ hp về hn xem nó ntn rồi report tiếp cụ ạ!
Hnay em ko đi đồ sơn chỉnh chụm đc thế mới đau chứ kaka

ThangTV2001

Xe hơi
Bác xử lý ở đâu khỏi bệnh thì chia sẻ giùm lên đây nhé, xe tôi cũng bị tương tự, phóng tầm 80 trở lên thấy nhao sang phụ rõ rệt. Căn chỉnh hunter ko ăn thua ;(

toán mercedes

Xe tăng
Nhao lái sau khi đã căn chỉnh hết rùi mà vẫn bị thì đánh qua toán meêcdes tam trinh em làm cho các bác hết bệnh nhé

tuanphong_chip4

Xe tải
Bác xử lý ở đâu khỏi bệnh thì chia sẻ giùm lên đây nhé, xe tôi cũng bị tương tự, phóng tầm 80 trở lên thấy nhao sang phụ rõ rệt. Căn chỉnh hunter ko ăn thua ;(
Thước lái cụ kiểm tra cụ thể chưa ạ ?
Lốp có còn ngon không ??

bluestar_ănh0

Xe tải
Không biết khi cụ chỉnh cân bằng động có xem trực tiếp trên máy không, hqua lúc cân bằng động xong trên máy vẫn hiển thị xe của em bị lệch lái về bên phụ do lực văng ngang của hai lốp trước không đều nhau.( cái này máy nó tự tính theo 4 quả lốp của mình sau khi cân bằng động). Nhưng do chưa đủ time để xử lý triệt để nên em đã đổi vị trí hai quả lốp trên cho nhau, bây giờ xe em nó vẫn hơi nhao lái về bên lái, nhưng đỡ sợ hơn bên phụ cụ ạ.

Cụ nên xem cả chỗ thước lái thước lái như cụ tuanphongchip noi đấy ạ.

bluestar_ănh0

Xe tải
Nhao lái sau khi đã căn chỉnh hết rùi mà vẫn bị thì đánh qua toán meêcdes tam trinh em làm cho các bác hết bệnh nhé
Xe em đang rớm chảy dầu thước lái, cụ thể là bên lái đấy cụ.Em sẽ mang qua cụ để xử lý nhưng một vài hôm nữa nhé cụ Toán do em đang đợi mấy cửa gió điều hòa ship về đã.
Tiện cho xe nằm để xử luôn nhé cụ đỡ mất nhiều công đi lại.

Sonyentrangminh

Xe điện

Em đang đi C240-2005,sáng em vừa đi đường 5 cũ về xe có hiện tượng nhao lái về bên phụ, và cảm giác xe rất chòng chành như kiểu thuyền nhỏ đi vào sóng to đấy.mỗi lần xe đi qua chỗ đường hơi xấu 1 chút là lại nhao lái.đi xe em cứ phải gì vô lăng cảm giác lái rất mệt và khó chịu!

Trước e cũng bị một lần như cụ e đảo vành thay lốp,chỉnh cân bằng động ko xong cuối cùng của e là một lo xo giảm xóc trước bị thấp hơn bên lái lên nó cũng bị nhao lái e thay lò xo khác là ok

Truonguk

Xe tải
Xe em đang rớm chảy dầu thước lái, cụ thể là bên lái đấy cụ.Em sẽ mang qua cụ để xử lý nhưng một vài hôm nữa nhé cụ Toán do em đang đợi mấy cửa gió điều hòa ship về đã.
Tiện cho xe nằm để xử luôn nhé cụ đỡ mất nhiều công đi lại.
097 2523606 . Số Toán đây Anh . Vụ xe Anh em nhờ nó trước rồi . Cứ qua làm và yên tâm là chuẩn đới . Làm chắc mất tầm ngày , qua rủ nó đi ăn trưa ko uống bia ko chiều nó éo làm dc . Làm xong a thay đôi lốp DEEstone vào trước nữa là chạy ngon ngay .

Truonguk

Xe tải
Cũng có trường hợp bị nhao lái do giảm xóc như cụ trên nói . Nhưng giảm xóc thì phải thử mới biết dc !

senhong

Xe tăng
Em hôm nay mới biết thêm là cân bằng động lốp lại liên quan đến nhao lái:))

VuDT

Xe hơi

cụ kiểm tra lại giảm sóc với mấy thanh giằng xem :D

Trai Làng

Xe tải
Bị thế này thì phải khoanh vùng giảm xóc đầu tiên cụ ơi. Chắc giảm xóc trước xe cụ chảy hết dầu rồi. Cân bằng động thì ảnh hưởng rõ nhất là khi chạy đến tốc độ nào đó nó rung lắc tay lái cụ nhé. Bị như này cụ cần kiểm tra giảm xóc và chỉnh độ chụm.

WHITE TIGER

Xe container
Cân độ chụm chứ sao lại cân bằng động hả cụ.Cân bằng động thì chỉ thêm vài gam cho bánh xe chứ chụm cụ phải ra máy đo.Nhao lái mà cân bằng động làm sao hết được.Ngoài ra các cụ có thói quen lao vỉa hoặc đỗ xe chân chó là xe dễ 1 bên thấp bên cao.Muốn chỉnh thì ra làmg cái thước lái rồi qua chỗ Vương Hà chỗ Nguyễn Khanh Toàn mà chỉnh độ chụm

lisohaka

Xe máy
đi cân chỉnh 3d đi cụ phần treo đang có lỗi rồi

Đi cân chỉnh độ chụm xem thế nào cụ ;))