Xe bị nước vào

Song Han

Xe đạp
Trường hợp của em cũng đảng bể cái đầu đây
Nước đọng dưới tấm lót chân bên ghế sau lái.
Suy nghĩ mãi vẫn không hiểu nước ở đâu ra. Trời không mưa, không chở ai, nước ngưng tụ ở dàn lạnh cũng không thể chảy ra sau được. May nhờ lót sàn bằng si rồi chứ không thì ướt thạm
Liệu tấm lót chân bằng nhựa có gây ngưng tụ hơi nước ở mặt dưới không các bác nhỉ?

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Trường hợp của em cũng đảng bể cái đầu đây
Nước đọng dưới tấm lót chân bên ghế sau lái.
Suy nghĩ mãi vẫn không hiểu nước ở đâu ra. Trời không mưa, không chở ai, nước ngưng tụ ở dàn lạnh cũng không thể chảy ra sau được. May nhờ lót sàn bằng si rồi chứ không thì ướt thạm
Liệu tấm lót chân bằng nhựa có gây ngưng tụ hơi nước ở mặt dưới không các bác nhỉ?
Bác xem thử xung quanh chỗ đó có cái vỏ chai lavi nào không đã nhé rồi hãy mang đi kiểm tra kẻo đi bác sĩ lại kết luận là thủng két nước thì bể cái đầu thật đấy !Trong các trường hợp như thế này không cần đòi hỏi bác sĩ giỏi mà cần người có một chút máu của selochom thì mới tìm được!

Longvh

Xe điện
Ối trời, giờ mới đọc cái thớt này, chiều nay em cũng vừa cho vợ 2 ra chỗ bác Raubac khám bệnh vì lâu ko mở cái cốp sau, hôm nay có việc mở ra, bên trên khô ráo, nhưng chỗ để cái bánh dự phòng không khác gì cái chậu nước
Em đang ko biết nước ở đâu chảy vào, về chỗ bác Raubac muộn quá, đành hẹn cuối tuần ra kiểm tra lại, bác thì bảo rửa xe nó vào (nhưng phải > 1 tháng rồi em ko rửa xe :D), bác thì bảo là gioăng cao su, gioăng cửa kính, loay hoay 1 hồi phải tháo cái miếng ở gầm cốp ra cho nước nó rút rồi tính sau

Vẫn chưa biết tại sao, bác nào giỏi chỉ em cái? Đúng bệnh có rượu ngon nhé :D

longvu

Xe tăng
Đây nhé, anh ko chỉ ra đúng bệnh nhưng bảo chú cách chẩn bệnh chuẩn xác luôn, chú chuẩn bị rượu ngay cho anh đi đấy, lâu quá rồi chú chả mời anh tí rượu nào cả.
1./ Nhờ 1 chú thợ nhỏ con cầm đèn pin chui vào cốp xe
2./ Đóng cốp lại
3./ Phun nước mạnh lên trần xe + cốp xe + viền cốp xe + đèn hậu
4./ Khi nghe tiếng gõ cộc cộc (do chú thợ nằm trong cốp báo ra) thì đích thị là chỗ âý là nguyên nhân rồi
Lưu ý ko nên phun lâu quá vì.....nhỡ chú thợ ngộp thở trong cốp yếu quá ko gõ báo động đc nữa thì buồn :'( :'( :'(
Thế nhae, chiều mai về sớm ra Tiên Phong đi, anh tình nguyện đứng phun cho chú luôn, còn chú....thì :)) :)) :)) chắc là ở trong cốp roài

OF vì cộng đồng
Ối trời, giờ mới đọc cái thớt này, chiều nay em cũng vừa cho vợ 2 ra chỗ bác Raubac khám bệnh vì lâu ko mở cái cốp sau, hôm nay có việc mở ra, bên trên khô ráo, nhưng chỗ để cái bánh dự phòng không khác gì cái chậu nước
Em đang ko biết nước ở đâu chảy vào, về chỗ bác Raubac muộn quá, đành hẹn cuối tuần ra kiểm tra lại, bác thì bảo rửa xe nó vào (nhưng phải > 1 tháng rồi em ko rửa xe :D), bác thì bảo là gioăng cao su, gioăng cửa kính, loay hoay 1 hồi phải tháo cái miếng ở gầm cốp ra cho nước nó rút rồi tính sau

Hầu như trong tất cả các trường hợp nước vào đều phải khám rất kỹ bác ạ ,như Em nói ở trên là phải có một tí máu Selochom chứ nếu đoán thì cũng chỉđoán thôi.Nhưng phần nhiều là ở chỗ kính sau giữa lớp keo dán !

Chỉnh sửa cuối:

qisheng

Xe buýt
Em thử đoán bệnh nhá:
- Nếu bên trên khô ráo thì có thể loại trừ nguyên nhân hở roăng cao su cốp xe, vì nếu dột theo kiểu này thì nước nó phải rỏ xuống làm ướt mặt trên của lớp nỉ trong cốp;
- Suy ra còn một nguyên nhân là roăng đèn hậu không kín --> đi mưa, rửa xe nước nó chảy vào bên dưới lớp nỉ, tích tụ vào chỗ để bánh xe dự phòng.
Bác thử luồn tay vào những cái hốc đèn hậu xem có ướt không?

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Theo E thì chắc chắn vợ 2 của bác bị hở chỗ nào đấy rồi. Chính xác đấy. Bác chỉ cần tìm chính xác chỗ đó và bịt lại là xong. Chính xác đấy. E nói thế được không nhỉ?

Longvh

Xe điện
Đêm qua trời mưa to, nhưng sáng nay rất lạ là em ra check cốp xe không thấy ướt chỗ nào (chỗ đọng nước thì ko check được vì hôm qua thợ bác Raubac đã mở cái nắp thoát nước để nước rút đi rồi).
Như vậy lại quay lại khả năng nó bị nước vào trong lúc rửa xe??? Vì từ hồi rửa xe xong em cũng chẳng mở cái bên dưới cốp lên làm gì thật???

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em chịu không biết nước từ ra. Xe nhà em lội nước như tàu ngầm chả thấy làm sao :D

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
không lo ngộp thở đâu. Xe fiat có thể ghế đằng sau lại được, chui ra vô tư:D

Đây nhé, anh ko chỉ ra đúng bệnh nhưng bảo chú cách chẩn bệnh chuẩn xác luôn, chú chuẩn bị rượu ngay cho anh đi đấy, lâu quá rồi chú chả mời anh tí rượu nào cả.
1./ Nhờ 1 chú thợ nhỏ con cầm đèn pin chui vào cốp xe
2./ Đóng cốp lại
3./ Phun nước mạnh lên trần xe + cốp xe + viền cốp xe + đèn hậu
4./ Khi nghe tiếng gõ cộc cộc (do chú thợ nằm trong cốp báo ra) thì đích thị là chỗ âý là nguyên nhân rồi
Lưu ý ko nên phun lâu quá vì.....nhỡ chú thợ ngộp thở trong cốp yếu quá ko gõ báo động đc nữa thì buồn :'( :'( :'(
Thế nhae, chiều mai về sớm ra Tiên Phong đi, anh tình nguyện đứng phun cho chú luôn, còn chú....thì :)) :)) :)) chắc là ở trong cốp roài

qisheng

Xe buýt
Như vậy lại quay lại khả năng nó bị nước vào trong lúc rửa xe??? Vì từ hồi rửa xe xong em cũng chẳng mở cái bên dưới cốp lên làm gì thật???
Bác lật cái lớp nỉ bên hông cốp sau ra, sờ tay luồn sâu vào hộc đèn hậu xem có ẩm ướt không? Nếu có thì đích thị là hắn rồi đấy.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hay là bác có để can nước trong xe? Nhỡ lúc nào đó nó chảy ra ngoài????

CD5-5139

Xe đạp
Các bác cho em hỏi chỗ bác colormatiz ở đâu ạ , em ở Sg, không biết có đồng hương với bác không. (Em hỏi mua cái gioăng cửa con vợ 2 của em), bác nào biết thì thông tin cho em với nhá, đa tạ các bác !

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác tìm trông muc Deawoo ý hoawcj clb củ sâm, bác ấy là chủ nhiệm đấy ạ

Các bác cho em hỏi chỗ bác colormatiz ở đâu ạ , em ở Sg, không biết có đồng hương với bác không. (Em hỏi mua cái gioăng cửa con vợ 2 của em), bác nào biết thì thông tin cho em với nhá, đa tạ các bác !

OF vì cộng đồng
Đêm qua trời mưa to, nhưng sáng nay rất lạ là em ra check cốp xe không thấy ướt chỗ nào (chỗ đọng nước thì ko check được vì hôm qua thợ bác Raubac đã mở cái nắp thoát nước để nước rút đi rồi).
Vhlong :Máy rửa xe phun phì phì nhưng với áp suất rất mạnh,xe Bác có cũ thì zoăng cũng khá là kín(tất nhiên vẫn hở thì nước mới vào)Nhưng dù sao cũng không thể có một chậu nước trong cốp vì thợ rửa xe hầu như không bao giờ phun ở một chỗ quá 20 giây.Theo Em nếu hôm qua mưa to mà nươc không vào thì Bác cứ để nguyên như thế xem sao,nhưng nhớ phải dán lại cái lỗ thoát nước đã ,sau đó đi rửa thử xem.Bác có thể qua 87 nhờ một thợ sang xịt nước chứ đừng để cho mấy đứa rửa xe xịt.Nếu mà vẫn không tìm được thì chỉ có duy nhất một khả năng :Bác quên đóng cốp (khả năng này đã từng có đấy)
Nếu Em nói đúng có quà cho Em nhé !

longvu

Xe tăng
Theo E thì chắc chắn vợ 2 của bác bị hở chỗ nào đấy rồi. Chính xác đấy. Bác chỉ cần tìm chính xác chỗ đó và bịt lại là xong. Chính xác đấy. E nói thế được không nhỉ?
ơ mà vợ 2 có nhiều nước nôi như thế thì hay quá, chữa chọt làm gì cho phí đi nhể? |-) |-) |-) |-)

Fiat29S-8122

Đi bộ
Sao các bác giống em thế, em mới đăng ký forum có gì các bác chỉ bạo Em ở tận Thái Nguyên cơ, con vợ em cứ mưa to là nước tràn trề, em cưới con seina 1.3, lần nào đi mưa về cũng phải tát nước ở 2 cái sàn để chân ghế sau, 4 cánh cửa đầy ắp nước, loay hoay mãi rồi lấy tovit chọc cái lỗ dưới cánh cửa thấy nước chảy ồ ồ??? choáng, Sao cái lỗ thoát nước ở cánh cửa nó lại cho cái zoăng cao su vào nhi???. Đảm bảo kính đóng chặt 100% và zoang ngon 100%.

red2thebones

Xe đạp
Sao các bác giống em thế, em mới đăng ký forum có gì các bác chỉ bạo Em ở tận Thái Nguyên cơ, con vợ em cứ mưa to là nước tràn trề, em cưới con seina 1.3, lần nào đi mưa về cũng phải tát nước ở 2 cái sàn để chân ghế sau, 4 cánh cửa đầy ắp nước, loay hoay mãi rồi lấy tovit chọc cái lỗ dưới cánh cửa thấy nước chảy ồ ồ??? choáng, Sao cái lỗ thoát nước ở cánh cửa nó lại cho cái zoăng cao su vào nhi???. Đảm bảo kính đóng chặt 100% và zoang ngon 100%.
Xe của bác đã có tiền sử đụng độ gì chưa ạ? Theo kinh nghiệm của em thì thường những xe đã bị tai nạn, phải nắn khung, nắn panel thì rất nhiều khả năng bị rò rỉ, dột nước.
Nếu có thể, em nghĩ bác nên mang đến chỗ nào chuyên sửa thân xe, nhờ họ xem lại. Chúc bác may mắn.