Thảo luận Xe BMW 318i báo đèn lạ

Nadfamily09

Xe đạp
Đúng là đắt như thiên hạ đồn đó cụ Mec Bim là xe sang nên chi phí bảo dưỡng đắt đó bên tây vào xưởng là cứ 200-250$/h.nhưng ở vn thì cũng giống các hãng xe khác thôi đồ thay thế nhiều rẻ tiền công thì đổ đồng giống nhau hết mà của bền tại người nếu iêu xe chăm chút xe nó bền hơn cả nhật .
Của bền tại người, chính xác rồi cụ. Thứ nhất là chăm chút, thứ nhì là biết chăm những cái quan trọng, thường xuyên nhất. Tuy nhiên gặp thợ phá là xong luôn!

Nadfamily09

Xe đạp
Vụ nc mát ổn chưa cụ ?
Nước mát ok rồi cụ. Cái đèn báo có lý do của nó, mặc dù máy rất mát, vì đang đi gần thôi. Khi tăng tốc, nhất là thốc ga, chắc dầu hộp số nóng đột ngột, quá mức do nó ko dẫn ra hộp làm mát được.

Nadfamily09

Xe đạp
Đúng là đắt như thiên hạ đồn đó cụ Mec Bim là xe sang nên chi phí bảo dưỡng đắt đó bên tây vào xưởng là cứ 200-250$/h.nhưng ở vn thì cũng giống các hãng xe khác thôi đồ thay thế nhiều rẻ tiền công thì đổ đồng giống nhau hết mà của bền tại người nếu iêu xe chăm chút xe nó bền hơn cả nhật .
Xét tổng thể mọi thứ, giữa chi phí và cảm giác lái, an toàn, tiện nghi v.v... , thậm chí so với cả toy, vẫn rẻ hơn cụ ạ! Nếu chọn được xe chưa có vấn đề thì yên tâm, nó cực bền, chỉ cần chú ý mấy cái ron, sin bằng cao su thôi.

Nadfamily09

Xe đạp
318 hay bị cái radiator bác kt xem nó có bị thủng ko? Khá khó nhìn vì nó hở chân kim khi nước nóng nó mới phọt ra và khô luôn. Phải test.
Ok, chính xác cụ, nhưng ko phải két nước chính, nó ở chỗ chỉ riêng cho hộp số thôi.

kizura

Xe máy
em đi ẻm 520i nó đáng báo như này, các cao nhân nói giúp em có phải nó bảo bổ xung nước rửa kính ko.thanks

Em quan tâm cái cảnh báo dấu chấm than trong hình tam giác ạ?