Xe bốc mùi trứng thối là do gắn camera lùi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

KhaHon

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Haizzz, buồn cho người tiêu dùng VN quá các cụ ạ....Mà em cũng thấy vô lý với cách giải thích trên....theo Vật Lý học thì không thể có chuyện xe chạy 80km/h mà khí thải vẫn đuổi vào tận trong xe như thế được. TMV quá vô trách nhiệm

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
TOY khốn nạn, hóa ra vấn đề của nó chẳng có gì mới, nhưng hình như ở bển nó cũng từ chối chịu trách nhiệm hay sao ấy Cụ, nên Văn phòng Luật mới có Quảng cáo như vậy???:^)

starboyzkl

Đi bộ
nói theo TMV Vậy thì xe nào gắn camera lùi cũng bị tình trạng này roài . vô ý thức , ko tìm ra nguyên nhân nên nói bừa . bùn cho chủ xe .

Steven

Xe tăng
Ít ra cũng phải tìm ra nguyên nhân chứ các bác?

power

Xe tải
Bọn TYO giải thích thế là nó mặc nhiên thừa nhận xe TYO thải ra có mùi thum thủm.
Đề nghị cấm xe TYO lưu thông trong thành phố, ngồi trong xe mà còn bị mùi, thì chắc các Bác xe máy đang đứng chờ đèn xanh đèn đỏ sau một cái xe TYO vừa giảm tốc đột ngột thì ảnh hưởng thảm hại hơn nhiều( Khác gì xe thồ chở ..ân ngày xưa, đi tới đâu ai cũng bịt mũi).

Lời khuyên: Các Bác TYO đừng bao giờ đi xe quá 80 km, giảm tốc đột ngột gây ảnh hưởng tới môi trường, chẳng may gặp phải ông nào nào thần kinh không vững hít phải lăn quay ra thì đền ốm, Hành khách trên xe thì ý nhị lỡ chạm tay vào chốt hạ kính.

Bác nào vẫn kết TYO thì nên yêu cầu test xem có mùi trước khi trả tiền.

Chỉnh sửa cuối:

am_beagle

Xe tải
Nghe Toyota Vietnam giải thích thối còn hơi mùi...do hành khách gây ra. :))

ferrary

Xe máy
Phải lên tiếng thế nào chứ, dịch vụ tệ quá, mỗi khi xe có lỗi là cứ lý do lung tung. Chán vãi với dịch vụ của TOY! :102:

Okane

Xe container
Nếu chiêm nghiệm ra, TOY cũng hay các bác nhể, các bác chạy xe TOY chẳng lo vượt quá tốc độ ở những nơi biển hạn chế 80, keke.

Quả này TOY sắp được CP hoan nghênh, tuyên dương ấy chứ lị :)

xegicunglai

Xe buýt
Chú Toy này cũng đưa ra cách giải thích tượng tự với em lan cu đơ của Gia Định bank, chỉ có cái khác là ko đi theo đường camera mà khí thải cũng chạy theo xe với vận tốc 80km/h để chui vào xe. Toy ngày càng lành roài.:77::77:. Nhiều bác trước đây vẫn lập luận chọn Toy là vì nó có dịch vụ sau bán hàng tốt nhất VN. Với cách giải thích thế này, phải em thì em đập vào mặt cái thằng giải thích luôn, ko cần nói nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

MiTa

Xe lăn
Đã đi xe hơi là phải đi Toy nó mới hoành tráng và giống mọi người,Kể cả taxi, ra đường cứ thấy xe nào chạy nhiều là xe đó bền, và bán đỡ mất giá:21::21::21:.đường VN cũng không cần xe có đầm và an toàn hay không vì có mấy khi chạy nhanh mà cần. Các Bác cứ mua đi, bao nhieu xe mới bị có mấy chiếc mà các Bác đã kêu, biết bao nhiêu cái lợi về sau thì có thối hay là bị bọn sell nó hành cho lên bờ xuống ruộng hay gì gì đi nữa thì cũng có sao đâu. Mua nhanh đi không thì phải xếp hàng lâu lắm đấy. Nhưng mũi em bị dị ứng không ngửi được mùi ấy nên không đi được xe Toy, mua được chiếc xe chạy thì bị nói là hao xăng, bán thì bị nói là mất giá, thế mới đau. Các Bác thông cảm, em bảo các Bác mua Toy mà em lại ko mua được nên em cũng khổ tâm lắm. Ước gì mũi em ngon lành để em xếp hàng mua xe Toy. :^)

Lexus fan

Xe điện
Hiện tượng mùi trứng thối trong xe xuất hiện ở nhiều hãng xe khác nhau, không chỉ riêng Toyota, các bác search google là thấy.
Em xem mấy trang web và forum thấy họ giải thích do bộ chuyển đổi xúc tác và chất lượng xăng (em chỉ nói lại thôi chứ kĩ thuật em chẳng biết gì đâu)
Cái chính là Toyota vn giải thích tại sao mùi vào đc trong xe hơi không đc lòng khách

Gcar

Xe container
Ôi nó giải thích thế nào cũng được miễn là nó làm theo cách ở Tây, sửa 3 lần mà không được thì đổi xe mới.

power

Xe tải
Các Bác TYO sướng quá, không lo vượt quá tốc độ, ít ai dám mượn xe của các Bác và cũng ít người dám đi nhờ xe ( chẳng may rơi vào hoàn cảnh tế nhị "thum thủm" thường xuyên trong cả hành trình xuyên Việt. A, còn nữa Bà cả đỡ lo xe bị sử dụng sai trái - chở long leg.
Quá nhiều ưu điểm, chỉ cần một khẩu trang H1N1 giá 5000 vnd thế thôi.

Lexus fan

Xe điện
Như em dẫn lại ở trên là do bộ chuyển đổi xúc tác và xăng, tức là xe không hợp xăng và xăng cũng chẳng thèm chơi với xe.
- Cái link hướng dẫn sửa của bác là Toyota Mẽo đã điều chỉnh lại ECM và thay thế bộ chuyển đổi mới, tức là làm xe hợp với xăng
- Em đọc báo thì thấy Toyota VN đổ A95 thì hết mùi, tức là sửa theo kiểu làm xăng hợp xe.
=> túm tóc lại là sửa đc rồi

Nhưng cái chính là GĐB muốn biết tại sao mùi lại vào đc vào trong cabin Land, thì TMV không giải thích đc. Lần này vớ đc cái camera lùi thì chẳng ai đồng ý (vì vô lí)

Chỉnh sửa cuối:

GARU

Xe hơi
Cách giải thích của ToVN rõ ràng là thiếu trách nhiệm,ít ra cũng phải nói rõ tại sao cứ xe đắt tiền,cứ chạy 80km trở lên là bị mùi quý hiếm ấy,nếu o trả lời được thì khất,hơn nữa tại sao xe lại bị lọt khí thải vào như trường hợp của GDB có phải là đã có lỗ hổng ở đâu đó do lắp ráp o:^)*-)hay do thiết kế(chắc o phải:^))cả làng chạy xăng nội chứ đâu mình 3 cái TOY xấu bụng kia nhỉ mà toàn A92 cả cũng rất ít khi đổ A95,vậy thì chúng ta NTD cùng nhau bảo vệ quyền lợi chứ TOVN nó xơi *** nhờ tâm lý của bà con mình nhiều rồi đấy thế mà xảy ra chuyện xe nó SX hẳn hoi mà nó đổ vấy lung tung thật điên hết chỗ nói:mad::mad::mad:

Gcar

Xe container
Đổ cho tại xăng thì chắc là lý sự thôi, tại sao cũng xăng đó mà đa số xe khác, kể cả xe cùng hiệu Toyota không bị? Mà tại sao thay catalyst thì có khả năng khắc phục? Chắc là do từng bộ Catalyst của từng xe nó có khác biệt gì đấy. Thế có nên gọi là lỗi của xe không?

Còn tại sao khí bay vào xe, có chỗ giải thích là bộ catalyst này nó tích tụ khí H2S hay SO2, mỗi khi tăng ga mạnh thì nó "giải tỏa". Cái catalyst nó đặt ở phần máy xe ở phía trước chứ không phải ở đuôi xe, nên chắc sẽ có đường nào bay vào khoang xe.

GARU

Xe hơi
Nói như cụ yêu LEXUS chưa ổn vì nếu thế thì đi chậm nó cũng có mùi quý hiếm ấy chứ nhỉ(xăng o hợp xe mà),hay là 80 km/h là ngưỡng em nó mới buồn trung tiện hở cụ*-):)):)):))

tinteu

Xe buýt
theo ngu ý của em là các bác kia mmua phải quả thối của bổn hãng rồi :)):)):)):))

GARU

Xe hơi
em bảo các cụ nhé bán hết xe đấy đi mua xe 100 triệu thôi đảm bảo không có mùi gì
Xin lỗi cụ xe đấy bố ai dám mua nữa có khác gì mua cái xe chở c** bón ruộng:)):)):))

Lexus fan

Xe điện
Ngay cả ở Mĩ hiện tượng xảy ra với nhiều hãng xe (em thấy thì xe Nhật nhiều hơn), nhiều hoàn cảnh (đã dừng, khởi động, đang đi, ...) thì cũng có phải xe nào cũng bị đâu ợ. Và lời khuyên cuối cùng vẫn là thay catalytic converter và đổi cửa hàng/hãng xăng. Tuy thế không phải có hiệu quả với tất cả mọi người.
Còn em không phủ nhận độ củ chuối của ToyVN
@gcar : theo em có đc gọi là lỗi. Nhưng sửa đc rồi, ít nhất là trong trường hợp này
@lac : em đã bảo em chỉ dẫn lại còn kĩ thuật em tịt mà. Nhưng bác cứ đọc lại câu đầu của em nhé

Chỉnh sửa cuối: