[VHGT] Xe bus mà cứ thế này thì buồn quá các cụ nhỉ :(

nói tới bus thì đây chỉ là 1 vụ trong nhiều vụ ..

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Xe bus 24 tại phố Vọng :( Mùa này thời tiết đã nắng nóng khó chịu lại gặp cảnh này thì ngán quá :(
Bus không biết là công cụ giải quyết ách tắc giao thông thế nào, chứ thời gian qua, bản thân em thấy, Bus là nguyên nhân nhiều gây tắc đường (nhất là các con đường nhỏ, lúc nào Bus qua là ách tắc), Bus nhanh cũng là nguyên nhân để các tuyến đường có đường giành riêng cho Bus nhanh bị giảm quá nhiều lòng đường. Nhanh được 10 chuyến ~ 300 - 500 người thì làm chậm cả tuyến chục km với hàng vài nghìn người /1 buổi sáng.
Ô tô là văn minh nhưng với Hà Nội và Sài Gòn, có ô tô mà đi làm phải thường xuyên vách xe máy đi cho kịp giờ. Chán... Xe Bus không chỉ gây tắc đường (rất nhiều) mà còn gây tai nạn giao thông rất nhiều. Trước đây: "ra đường sợ nhất công nông" thì bây giờ: "ra đường sợ nhất Bus công" các cụ ạ.

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Muốn Bus có văn minh, cần tuyển tài xế Bus có ý thức tốt, cần xử lý nghiêm và lâu dài với những hiện tương vi phạm của Bus thì mới giải quyết được những bức xúc của người dân với xe Bus hiện nay.

dat_asroma

Xe tải
Muốn Bus tốt thì thành phố phải loại ngay những lái xe kiểu này. Anh em otofun giờ ra đường ai chẳng có camera hành trình, có gì ghi lại hết.

yeutocdo67

Xe hơi
Website
taixeviet.com
có lần em vào đường Giáp Bát 1 chiều giành cho oto, gặp ngay 1 con đi người chiều. nó gặp em bấm còi ing ỏi , bực mình quá em tiến đến dí sát đầu xe em vào xe nó, nó mở cửa xuống xe chửi và hùng hổ đòi đánh nhau. em nhẹ nhàng xuống chỉ vào cái biển cấm 1 chiều. và trợn mắt lên lườm lại. nó thấy em cứng quá liền lên xe ép sát vào đường nhưng đường hẹp xe em không chui qua vừa em lại tiến lên sát vào đầu xe nó. thế là nó phải vừa lùi vừa tránh gấn 1Km. em biết trước ra đến giải phóng thảo nào cũng đánh nhau. em cầm điện thoại gọi luôn cho thằng ku em ở phường ra chặn đầu đường. y rằng ra đến giải phóng nó xuống xe vác tuýt sắt ra định phang em thật. công an ập vào thế là cả người cả xe bị đưa về phường.