Xe camry 2.4G LD mới có tiếng cọt kẹt

toyoya

Xe buýt
Hehehehe. ALTIS 2011 của em là hàng nhập cũng bị. Có tiếng kêu rè rè như thể ở góc chữ A bên phụ có cái gì đó bị lỏng. Nhưng nghe kỹ thì lại là trong taplo. Nó k kêu to nhưng kêu rất đều khiến mình bực thôi vì dù sao cũng là xe mới, xe chính chủ mà. Hỏi thăm bác Camry 2.4 Ld cạnh nhà thì cũng bị như vậy, mang vào TOY kiểm tra mấy lần k khắc phục được. Bó tay. Em đã thử bỏ hết đồ ở cốp trước, ở các cánh cửa đồng thời thắt hết dây (có kiểm tra cái mảng nhựa của dây) vẫn có cái âm thanh đáng ghét này. Tuy nhiên k phải lúc nào cũng có các cụ nhé. Em chờ các bác xem có hướng khắc phục k cho em tham khảo ké tí.
Coi chừng tiếng mô tơ trợ lực điện của tay lái đấy cụ ạ ! Em đoán là thế .

YAMAKAWA

Xe buýt
Các kụ xem có lắp thêm gì không nhé, lần trước em cũng điều tra vụ kêu lách cách ấy là do 1 bác lắp
cục điều khiển rèm che nắng cho kính bị đập vào thành xe đấy

viciv

Xe buýt
Theo kinh nghiệm ít ỏi của em thì do một cái ốc hay tấp ghép nào đó lỏng thôi. Xe em dạo trước (mới mua) cũng kêu hơi rè rè ở taplo, khi chạy ở tốc độ 60km/h. E nghĩ nó đã lỏng thì sau một thời gian sẽ kêu to lên thì sẽ phát hiện ra là cái j. Nhưng một thời gian thì nó lại không kêu gì nữa (khoảng 1 tháng). Cụ chủ cứ kiên nhẫn một tháng xem thế nào.

quanvietdung

Xe máy
Các kụ xem có lắp thêm gì không nhé, lần trước em cũng điều tra vụ kêu lách cách ấy là do 1 bác lắp
cục điều khiển rèm che nắng cho kính bị đập vào thành xe đấy
cuc điều khiển rèm che nắng là cái gì?mình củng bị tiếng lách cách,củng nghi là rèm che nắng đập vào thành xe?????vì khi mình hạ kính cửa xuống một tí thôi thì hết kÊU! CÓ lột ra dán lại củng bị kêu!đang đinh lột ra luôn đây?các bạn góp ý dùm!

hdx

Xe điện
Hay tiếng kêu phát ra từ cái nắp túi khí?

fuxe

Xe container
Có cách xử lý toàn diện rồi đây, cụ đưa cam cho em đổi lấy lac của em là hết tiếng kêu liền :))

wilyam_cuong

Xe máy
Xe em 2.4G LD cũng kêu cọt kẹt ở phía tap lô, nhưng em đã xử lý triệt để rồi, không còn tiếng kêu nữa, cũng đơn giản thôi, em mua cái Ipod mỗi khi lên xe em cắm tai nghe vào tai nghe nhạc, không còn thấy tiếng kêu nữa...... Ngoài ra em đang o đờ 1 cái tay nghe giống tai nghe của mấy chú kỹ thuật kiểm tra máy bay ngoài phi trường, đeo vào tai ngồi lái xe...phải lói nà im phăng phắc..........................

Chỉnh sửa cuối:

Davis.Ho

Xe máy
Hehehehe. ALTIS 2011 của em là hàng nhập cũng bị. Có tiếng kêu rè rè như thể ở góc chữ A bên phụ có cái gì đó bị lỏng. Nhưng nghe kỹ thì lại là trong taplo. Nó k kêu to nhưng kêu rất đều khiến mình bực thôi vì dù sao cũng là xe mới, xe chính chủ mà. Hỏi thăm bác Camry 2.4 Ld cạnh nhà thì cũng bị như vậy, mang vào TOY kiểm tra mấy lần k khắc phục được. Bó tay. Em đã thử bỏ hết đồ ở cốp trước, ở các cánh cửa đồng thời thắt hết dây (có kiểm tra cái mảng nhựa của dây) vẫn có cái âm thanh đáng ghét này. Tuy nhiên k phải lúc nào cũng có các cụ nhé. Em chờ các bác xem có hướng khắc phục k cho em tham khảo ké tí.
Tin của bác dzừa buồn dzừa dzui ^_*

wilyam_cuong

Xe máy
Các cụ ơi! Can LD 2010 của nhà em ngày càng kêu to cái tiếng dè dè ở táp lo, đã có cụ nào giải quyết được triệt để vấn đề này chưa ạ, cho em xin ý kiến với, em xin cảm ơn.

cucho

Xe tăng
Xe em LD cũng bị kêu cọt kẹt khi xe bị vặn trong quá trình vận hành(phía góc trên bên phụ - khu vực trụ A(dưới , bên trong taplo bên phụ). Tiếng kêu này như kiểu cọ xát giữa kim loại với nhau. Rất khó chịu
Sau khi yêu cầu đại lý và nhà máy phối hợp tháo ra ktra 1 ngày thì giải quyết xong. Nguyên nhân là: giữa 2 tấm tôn ghép vào nhau thường thì người ta bôi keo giữa hai lớp và hàn chấm xung quanh mép để tạo gắn kết(nếu các bác tháo gioăng cánh cửa ra thì sẽ thấy tấm tôn ôm lấy khung sắt bên trong hàn như vậy). Vậy vấn đề của em là 2 lớp tôn này chạm vào nhau(phía bên trong - lẽ ra chúng phải cách nhau 1 khoảng cho phép, chỉ đc liên kết bằng mối hàn chấm mà thôi). Chính vì vậy nên có tiếng kêu cót két.

Tất nhiên tìm ra lỗi này không dễ và đơn giản nhưng xe em còn mới vẫn còn nguyên bảo hành. Nên em bảo đại lý là " nếu các anh bảo lỗi này ko sao thì xác nhận cho tôi bằng văn bản là KHÔNG SAO

cucho

Xe tăng
Để phòng khi sau này có vấn đề gì các vị không thể nói là do người sử dụng không báo hay đưa đến các đại lý chính thức.
Với lý sự của em, chẳng ông nào dám xác nhận bằng văn bản . Thế là cả đại lý và nhà máy hẹn hò, hô nhau mang máy móc, máy ảnh, lập đoàn ktra phối hợp giữa các bên đến ktr và giải thích rằng trong hàng ngàn xe mới thấy xe này bị ...vv và ..vv. Em đứng nhổ râu xem họ làm viêc.

Rất may mắn là mọi việc đ giải quyết miễn phí và toàn bộ sự việc đc ghi chép lại trong hệ thống của họ.

Sau này đừng có mà nói với em là xe này đã tháo ra lắp vào này nọ nên ko bảo hành vv....vv....

Tuy số em hơi đen nhưng dù sau cũng đưa lên đây để các bác tham khảo hy vọng giúp gì đc cho các bác. Xe em bây giờ như cục gạch - Liền một khối thống nhất. He he he, cảm giác thế.

Còn tiếng kêu xè xè như một vài bác miêu tả em dự là phần nhựa thôi. cái này cố tìm, ko đc phải chịu vì nhựa thì hay cong vênh lắm nhất là những xe hay dể ngoài nắng

wilyam_cuong

Xe máy
Bác cho em hỏi thêm là bác làm ở TOYOTA nào, nếu tại HN thì cho em xin đỉa chỉ luôn, em ra thẳng đó thì họ có kinh nghiệm luôn bác ạ. Xin cám ơn bác.

ngoclam78

Xe tải
Hôm trước em đi xe cq cũng thấy tiếng này, xóc nhẹ tí là cạch cạch ở đoạn cột A. Lúc đó, tấm chắn nắng bẻ xuống nên em tưởng miếng nhựa che gương soi bị lỏng nên kêu

Báo cáo các cụ là em mới sắm v3 Camry 2.4G LD ở Toy Mỹ Đình. Em cưỡi chân dài quen rồi, giờ chuyển qua cưỡi lưng dài *** vẩy thấy sướng sướng với cái cảm giác mới, nói chung là hài lòng. Tuy nhiên em để ý thấy bên trong xe có tiếng cọt kẹt nhỏ phát ra từ taplo bên phụ, tuy nhỏ nhưng cũng đủ để băn khoăn nên lên đây xin ý kiến các cụ có nên cho em nó vào xưởng ngay và luôn không ợ?
Xe lắp ráp tại VN với TCVN nó chỉ đến thế thôi bác ạ, may cho bác là chưa có mùi trứng thối đấy (em đọc báo thấy mấy xe bị rồi, toàn tiền tỷ). Tiêu chuẩn khí thải thời đại 2011 mà Toy VN mới chỉ dừng lại ở Euro 2 cho hầu hết các sản phẩm lắp tại VN thì bác biết rồi đấy. Thế mà suốt ngày cứ rao rảo trên ti vi là "hành trình xanh".

phongvvv

Xe tải
Bác cho em hỏi thêm là bác làm ở TOYOTA nào, nếu tại HN thì cho em xin đỉa chỉ luôn, em ra thẳng đó thì họ có kinh nghiệm luôn bác ạ. Xin cám ơn bác.
Cụ này spam hơi nhiều đấy, chả hiểu chuyện xe cộ của cụ thật hư thế nào nhưng em thấy giọng văn nó cứ ngô nghê sao sao ấy...Chủ thớt đang bức xúc về sự cố nhiều khi đùa lại hơi vô duyên quá ( em cứ mạn phép thẳng thắn, cụ thông cảm nhé )
Xe em thì may mắn hơn các cụ, ko thấy có vấn đề gì về cách âm và tiếng ồn cả. Hy vọng sau này cũng vẫn tình trạng tốt như thế ;))

phuongtv_76

Xe container
Cụ này spam hơi nhiều đấy, chả hiểu chuyện xe cộ của cụ thật hư thế nào nhưng em thấy giọng văn nó cứ ngô nghê sao sao ấy...Chủ thớt đang bức xúc về sự cố nhiều khi đùa lại hơi vô duyên quá ( em cứ mạn phép thẳng thắn, cụ thông cảm nhé )
Xe em thì may mắn hơn các cụ, ko thấy có vấn đề gì về cách âm và tiếng ồn cả. Hy vọng sau này cũng vẫn tình trạng tốt như thế ;))
Cụ ko thấy nick cụ đó ah, Wiliam Cuong: đó chính là WC, bên cty e hay nói vui đi toa let là đi wiliam cường cho tế nhị;))