Xe chạy 14l/100km

tranthaiduc

Xe buýt
của em là grand vitara 2016 mơi đi chưa đc 1 vạn.hôm vừa rồi cho bạn em mượn đi xa.trả xe xong cậu bạn có nhân xét xe máy bị rung khi tăng tốc.cần sử lý ngay để lâu sẽ nguy hiểm. Em thì cho rằng dòng xe vitara tính năng cấu tạo ko giống như những xe khác nên mới có cảm giác như vậy. em lăn tăn vì chưa đi xe GV nao khác nên ko so sánh kiểm chứng được.cụ nào trong thớt có kinh nghiệm về việc này tư vấn kiểm tra giúp e vói.em xin cảm ơn

An Dân

Xe hơi
Mới chạy gần 1vạn, theo e thì cụ cứ đưa vào hãng xem họ nói sao ạ!

An Dân

Xe hơi
Cảm ơn các cụ Viking Nologo chỉ bảo, em báo cáo lại như sau ạ:
Vì bận em cứ chạy xuốt lên chưa kiểm tra đc MFA, đã mua chai vệ sinh nhưng cũng chưa vệ sinh. lại phát hiện lốp trước bị mòn lệch do 2 tháng trước em thay thanh ngang ( dài khoảng 60cm, có 2 quả 2 đầu ấy) thợ làm ẩu nên khi lắp vào không căn chỉnh chuẩn dẫn đến lái hơi nặng hơn tí, ăn lệch lốp. Chỉnh lại thấy lái nhẹ và xăng xuống khoảng 8l. hôm nào rảnh em vệ sinh MAF xong rồi em lại báo cáo các cụ.
Em hết.
Chạy 8l thì ngon quá! E chưa đo xăng bao jờ! Cụ có cách đo j truyền đạt e tí (:D

ChungDC

Xe hơi
Chạy 8l thì ngon quá! E chưa đo xăng bao jờ! Cụ có cách đo j truyền đạt e tí (:D
thứ 4 tuần trước em chạy BG-Vinh đi đường HCM, khứ hối chạy cao tốc và chạy lòng vòng em đổ hết 1400k tiền xăng đo đc 1072km ( cứ kim chạm vach E thì em đổ xăng, tương đối nhưng cũng tính đc cơ bản) có nghĩa là hơn 75,2l/1072km. và em bận vẫn chưa vệ sinh MAF hê hê

An Dân

Xe hơi
thứ 4 tuần trước em chạy BG-Vinh đi đường HCM, khứ hối chạy cao tốc và chạy lòng vòng em đổ hết 1400k tiền xăng đo đc 1072km ( cứ kim chạm vach E thì em đổ xăng, tương đối nhưng cũng tính đc cơ bản) có nghĩa là hơn 75,2l/1072km. và em bận vẫn chưa vệ sinh MAF hê hê
Thế thì ổn đấy ạ. Mấy lần e đi gần hết xăng thì fát hiện ra Vịt lúc đoạn xăng cuối đi rất lâu hạ kim

PhuongLB

Đi bộ
Nhà bác thử cắm tắt chìa
Cắm jump như hướng dẫn trong hình bên dưới, giắc này nằm phía trên đèn pha bên phụ, cụ lưu ý cái vấu em đánh dấu vàng để xác định chân A cho chính xác:

Xong bâth chìa nấc 2, xem đèn Check Engine nó nháy như nào ợ.
Tốt nhất cụ quay clip up lên youtube là hay nhất
Kính thưa bô lão Viking, cho phép em đào mộ ạ. Chả là em mới cưới được bà vịt về nuôi, làm theo cách check lỗi của cụ xe em đèn nhấp nháy theo điệu tango 1-2 ạ! Vậy là lỗi gì ạ? Xe em đi bình thường( cảm nhận mới của em) và khá tốn xăng " cỡ 14 lít hay di chuyển những đoạn ngắn ạ

Viking

Xe điện
Kính thưa bô lão Viking, cho phép em đào mộ ạ. Chả là em mới cưới được bà vịt về nuôi, làm theo cách check lỗi của cụ xe em đèn nhấp nháy theo điệu tango 1-2 ạ! Vậy là lỗi gì ạ? Xe em đi bình thường( cảm nhận mới của em) và khá tốn xăng " cỡ 14 lít hay di chuyển những đoạn ngắn ạ
1-2 là lỗi OK bác ạ
Xe bình thường :P