Xe chạy tốc độ trên 80km/h có vấn đề

LASER1.8

Xe tải
Xe em chạy tốc độ chậm không sao. Chạy trên 80km/h thấy máy rung giật, thỉnh thoảng lại bị hẫng như kiểu ko bám côn ấy. Cài số lùi thỉnh thoảng cũng có vấn đề này. E nghi là côn kém. Có cụ nào tư vấn giúp e vụ này được ko. Nếu đúng là do côn thì thay lá côn có phức tạp ko ạ. Xe em số tự động đã chạy được 9 vạn rồi.

hoinhap

Xe tăng
Xe em chạy tốc độ chậm không sao. Chạy trên 80km/h thấy máy rung giật, thỉnh thoảng lại bị hẫng như kiểu ko bám côn ấy. Cài số lùi thỉnh thoảng cũng có vấn đề này. E nghi là côn kém. Có cụ nào tư vấn giúp e vụ này được ko. Nếu đúng là do côn thì thay lá côn có phức tạp ko ạ. Xe em số tự động đã chạy được 9 vạn rồi.
Cụ có rửa máy bao giờ không ợ. hôm rồi em qua Gara sửa xe có 1 bác rửa máy xong cũng bị bệnh nhu vậy. Gara họ xì khô khu vực Bugi thế là khỏi!

LASER1.8

Xe tải
Em ko rửa bao h ạ. Không phải vấn đề về bugi hay bobin đánh lửa đâu ạ. Máy vẫn chạy ổn định, cảm giác như kiểu đi xe số MT đỡ côn lỏng ấy ạ.

SENTA

Xe tải
Cụ kiểm tra bugi cho em nhé. Khả năng bugi của cụ có vấn đề nên ảnh hưởng đến đánh lửa

sylilave

Xe buýt
Cụ phải cho biết xe gì, dùng chế hay phun điện tử, quá trình sử dụng có gì đặc biệt không,...thì mới đoán bệnh được chứ. Nếu không nói rõ thì cụ cứ đưa vào gara là xong hết.

hankang99

Xe đạp
Thay giề Pác cứ vào hãng kiểm tra, tháng trước em đi con Huyndai bán tải chạy từ hà tĩnh ra đến bỉm Sơn Thanh Hóa thì taplo báo đen check màu vàng, xe AT khi đe ga vượt tắt điều hòa mà ko bốc . Dưng lại kiểm tra dầu nhợt thấy OK, đáp cố về Ninh bình ăn dê , khoảng 1h sau xe hết báo đen lôi . Nguyên nhân ko rõ tui nghĩ nóng tông ganh, các cụ chỉ giúp em vơi .