Xe Chevrolet Cruze 2015 bị lỗi òa ga cực nặng gây nguy hiểm - Khởi kiện Chevrolet và đại lý

Coc78

Xe đạp
Lạy cụ, con YARIS nhà em máy có 1.0 ( Một chấm không ) em chử 5 người mà đề pa toàn không cần ga cứ số 1 nhả côn từ từ cũng ok mà chả bị òa cái gì chứ đừng nói Cờ rú zè nhà bác 1.6 nhá. Cụ bảo mình cờ rú zè nhà cụ làm được và khác biệt thì...quá lố. Xe em chỉ bị òa...quạt gió làm mát lốc máy thôi ( nóng quá lốc mát nó rú quat, không nóng nó tự tắt ) =)))
Điêu nó vừa ² thôi cha ! Chở 5 người mà depanl ko cần ga mà vẫn lên ??? Độ dốc ntn mà ông xếp nó vào diện depanl thế cha nội?

Coc78

Xe đạp
Cụ chưa tìm hiểu kỹ rồi, tại sao thì em không giải thích cụ cứ tự tìm hiểu đặc biệt là òa ga (chỉ có trên số sàn và cái này là do cách đi thôi, tài xế hay đi ép ga ép số cho lợi xăng không phù hợp với em số sàn này + cắt côn lúc vòng tua đang cao nữa là òa ga ngay). hôm nào cụ cứ ra showroom xem em này đi đừng có xem đánh giá xe (tất cả các loại xe nhé) trên diễn đàn. Em tiếc là con xe em đời trước không được option như hiện tại, thua quá nhiều.
595 km hết 50 lít xăng A95. Thực tế ko nố ngoa 1 tẹo nào luôn. Là thế này các cụ tính hộ nhé:
Ra khỏi đại lý vào cây xăng đổ 900k xăng A95 đc 50 lít đến lúc đèn nhiên liệu báo đèn vàng nhìn đồng hồ báo đi đc 590 km . xe mình báo thực tế là như vây ko nói sai. Còn nếu ai nói là ăn xăng đến 15, 18 lít thì nên đem dẫn chứng cụ thể cho a e xem nhé

Chỉnh sửa cuối:

tatthanh

Xe hơi
595 km hết 50 lít xăng A95. Thực tế ko nố ngoa 1 tẹo nào luôn. Là thế này các cụ tính hộ nhé:
Ra khỏi đại lý vào cây xăng đổ 900k xăng A95 đc 50 lít đến lúc đèn nhiên liệu báo đèn vàng nhìn đồng hồ báo đi đc 590 km . xe mình báo thực tế là như vây ko nói sai. Còn nếu ai nói là ăn xăng đến 15, 18 lít thì nên đem dẫn chứng cụ thể cho a e xem nhé
Lại nói về xăng, xe em 1.8 chạy trong TP không kẹt xe, đổ 50l chạy được 490km. nhưng ai hỏi em toàn nói 15 đến 16 lit/100km, thế người khác mới tin chứ nói 10,5 lít/100km họ đâu có tin.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Điêu nó vừa ² thôi cha ! Chở 5 người mà depanl ko cần ga mà vẫn lên ??? Độ dốc ntn mà ông xếp nó vào diện depanl thế cha nội?
Đề pa là bước đi đầu tiên, không có nghĩa là lên dốc. Chỉ có ở vn nói lắm thành quen vì bài thi lên dốc toàn nói tắt là đề pa nên hàng đống người như cụ cứ hiểu đề pa là lên dốc. Nói đúng đủ là đề pa lên dốc, nhá. Ngày xưa đi thi kí vào biên bản người ta còn ghi đàng hoàng là BÀI THi KHỞI HÀNH NGANG DỐC, nhá. Đề pa = khởi hành. Cụ không phải sồn sồn
Cụ kia bảo chevolet nhà các cụ khởi hành ( đề pa ) vào số 1 k phải đạp ga bù là độc đáo, em bảo e đề pa cũng éo cần ga bù, em hỏi cụ e có sai không cụ đọc lại cả 2 bài hộ em ok ? Còn depanl là cái gì, em chịu
Sale mới lập nick thì cứ từ từ mà còm
Còn muốn lên dốc thì vặn cái ga răng ti cao lên, lúc ấy gọi là òa ga đấy, sale ợ
. Tiếng Pháp là départ /depa?/, tương đương nghĩa chữ departure / start của tiếng Anh. Là xuất phát, bắt đầu. Xe máy ngày xưa có xe phải đạp máy, còn xe xịn hơn chút thì có nút đề-pa, nhấn vào mà máy nổ. Xe bây giờ xe nào cũng có nút này rồi.
Còn xe mới mua thì (như các loại máy móc khác) luôn có thời gian ''chạy thử''. Việc chạy thử này gọi là ''chạy rô-đa'', từ chữ rodage /?"da'/ của tiếng Pháp. Khi chạy thử thì không được sử dụng 100% công suất của máy ngay lập tức, mà phải tập cho máy quen với việc hoạt động.
Còn nhiều chữ gốc Pháp khác như: pê-đan (bàn đạp) từ pédale /pedal/, xi-nhan (dấu hiệu) từ signal /siɲal/, em-bray-da (cần số, số) từ embrayage /'fb?>ja'/, gác-ba-ga (yên sau xe, để chở người hoặc hàng) từ garde bargage /ga?d baga'/, etc.

Chỉnh sửa cuối:

Coc78

Xe đạp
Lại nói về xăng, xe em 1.8 chạy trong TP không kẹt xe, đổ 50l chạy được 490km. nhưng ai hỏi em toàn nói 15 đến 16 lit/100km, thế người khác mới tin chứ nói 10,5 lít/100km họ đâu có tin.
Hjjjj người bây giờ là thế nói thật ko nghe còn bị chửi nói dối thì lại nghe.
Lúc đầu chưa mua xe nghe cũng thấy choáng nhưng vì thích nó quá nên chấp nhận ai ngờ khi mình đi thục tế lại ko đến mức như các cụ nhà ta hù nhau. Rất hái lòng.....!

Coc78

Xe đạp
Đề pa là bước đi đầu tiên, không có nghĩa là lên dốc. Chỉ có ở vn nói lắm thành quen vì bài thi lên dốc toàn nói tắt là đề pa nên hàng đống người như cụ cứ hiểu đề pa là lên dốc. Nói đúng đủ là đề pa lên dốc, nhá. Ngày xưa đi thi kí vào biên bản người ta còn ghi đàng hoàng là BÀI THi KHỞI HÀNH NGANG DỐC, nhá. Đề pa = khởi hành. Cụ không phải sồn sồn
Cụ kia bảo chevolet nhà các cụ khởi hành ( đề pa ) vào số 1 k phải đạp ga bù là độc đáo, em bảo e đề pa cũng éo cần ga bù, em hỏi cụ e có sai không cụ đọc lại cả 2 bài hộ em ok ? Còn depanl là cái gì, em chịu
Sale mới lập nick thì cứ từ từ mà còm
Còn muốn lên dốc thì vặn cái ga răng ti cao lên, lúc ấy gọi là òa ga đấy, sale ợ
Ok mình đồng ý với bạn là thế. Nhưng ta đang nói theo quy định chung của người việt là depanl là khởi hành ngang dốc và có nghĩa khi nói đến depanl là hiểu rằng nó có 1 độ dốc nhất định ko phải là đg bằng. Còn xe số tự động ở đg bằng thì xe nào mà nhả phanh nó ko chạy?. Ý là thế đâu có dám Xồn xôn đâu bạn.

Coc78

Xe đạp
Ok mình đồng ý với bạn là thế. Nhưng ta đang nói theo quy định chung của người việt là depanl là khởi hành ngang dốc và có nghĩa khi nói đến depanl là hiểu rằng nó có 1 độ dốc nhất định ko phải là đg bằng. Còn xe số tự động ở đg bằng thì xe nào mà nhả phanh nó ko chạy?. Ý là thế đâu có dám Xồn xôn đâu bạn.
Mày sang mẹ bên tây mà sống nhé. Người việt nam nói đề pa là khởi hành ngang dốc nhé. Ở đây éo có sale nhé chỉ là người mua xe để đi thôi. Đừng đa nghi nhé. Tôi là cái thằng mặc áo đen ý còn thằng bên cạnh mới là thằng sale nhé biển số 37A 25174 của nghệ an đó. Ông lại còn đem cả tiếng tây ra dịch rồi còn Văn Cao vớ vẩn. Đây là Nông dan thôi tiếng tây ko đc học nhé chỉ biết đê pa là đi lên dốc thôi.

longnv3

Đi bộ
các bác bình tĩnh nào. Vụ này hóng mãi ko thấy bác chủ và bên hãng lên tiếng nhỉ. Hay là đi đêm với nhau rồi

duynguyenpnt

Xe hơi
Mày sang mẹ bên tây mà sống nhé. Người việt nam nói đề pa là khởi hành ngang dốc nhé. Ở đây éo có sale nhé chỉ là người mua xe để đi thôi. Đừng đa nghi nhé. Tôi là cái thằng mặc áo đen ý còn thằng bên cạnh mới là thằng sale nhé biển số 37A 25174 của nghệ an đó. Ông lại còn đem cả tiếng tây ra dịch rồi còn Văn Cao vớ vẩn. Đây là Nông dan thôi tiếng tây ko đc học nhé chỉ biết đê pa là đi lên dốc thôi.
Vãi cụ đanh đá quá. Em thấy cụ manhmeo lói chuẩn đấy chứ.

xuancausteel

Xe buýt

Cụ đanh đá quá, cụ ở nghệ an thì đi 10l/ 100km là cực ăn xăng rồi ợ. Phố ở đây bọn em nói là phố hà nội cụ à, ít cũng phải 13l, Nghệ an chạy thẳng cánh cò bay thế cụ chạy thế lục tốn rồi ợ. Còn cái vụ 15 - 18l thì cụ cứ làm 1 chuyến ra thủ đô, vòng 1 vòng từ lúc 5h chiều đi vào phố là cụ biết thôi cần gì dẫn chứng ạ. Ở cái mục GM này rất nhiều cụ đi CDX SE hay Cruze và nói đều là thực tế, khác nhau là chỗ sống mà thôi. Cụ cũng xem lại nhé, em ko nhầm thì xe cụ ko phải xe 2015 ợ. Em thì ko đi số sàn em cũng mất 5 điểm thi lấy bằng vụ lên dốc nên em cũng tịu ko tham gia.
Còn cái vụ òa gà thì nó nổi như cồn rồi, nhưng có phải xe nào cũng dính đâu. Người bị thì cú, người ko bị thì thấy vô lý, cũng như cái xe mazda 3 thôi.

Coc78

Xe đạp
Cụ đanh đá quá, cụ ở nghệ an thì đi 10l/ 100km là cực ăn xăng rồi ợ. Phố ở đây bọn em nói là phố hà nội cụ à, ít cũng phải 13l, Nghệ an chạy thẳng cánh cò bay thế cụ chạy thế lục tốn rồi ợ. Còn cái vụ 15 - 18l thì cụ cứ làm 1 chuyến ra thủ đô, vòng 1 vòng từ lúc 5h chiều đi vào phố là cụ biết thôi cần gì dẫn chứng ạ. Ở cái mục GM này rất nhiều cụ đi CDX SE hay Cruze và nói đều là thực tế, khác nhau là chỗ sống mà thôi. Cụ cũng xem lại nhé, em ko nhầm thì xe cụ ko phải xe 2015 ợ. Em thì ko đi số sàn em cũng mất 5 điểm thi lấy bằng vụ lên dốc nên em cũng tịu ko tham gia.
Còn cái vụ òa gà thì nó nổi như cồn rồi, nhưng có phải xe nào cũng dính đâu. Người bị thì cú, người ko bị thì thấy vô lý, cũng như cái xe mazda 3 thôi.
Nói vậy thôi. Đàn ông mà, có gì ko phải cũng đừng cố chấp nhau làm gì a e lên diễn đàn cái chính là để học hỏi ,trao đổi kinh nghiệm để chăm sóc cho xe của mình tốt hơn đỡ mất oan những khoản chi phí ko đáng đúng ko. Ném nhau làm gì dâm ra nhỏ người. Có gì ko phải cụ bỏ qua. Cụ cứ xem như đây là lời xin lỗi cho những câu nói ko phải của em là đc ! Hy vọng trên diễn dsafn này đừng ai nặng lời với nhau nữa!

Coc78

Xe đạp
các bác bình tĩnh nào. Vụ này hóng mãi ko thấy bác chủ và bên hãng lên tiếng nhỉ. Hay là đi đêm với nhau rồi
Mình nói chuyện này cho các cụ hiểu thêm về cái vụ bác chủ thớt (lỗi òa ga)
Khi đến GM Thăng Long tìm hiểu và xem xe mình cũng đã hỏi dò về cái vụ của bác chủ thớt bên GM TLong cũng thừ nhận là có chuyện đó nhưng lý do mà bên gmtlong ko chăm sóc không nhiệt tình như bác chủ thớt nói là ko phải, nguyên nhân chinh là do xe bác chủ thớt đã Độ đồ chơi quá nhiều kể cả bodykit dẫn đến có 1 số hạng mục ko nằm trg hạng mục bảo hành dẫn đén sự bức xúc của b chủ thớt (cái đó thì khách hàng phải chịu là điều đương nhiên) còn vụ òa ga thì bả thân kỹ thuật cũng đồng ý là chưa có biện pháp khắc phục , nhưng chỉ là số ít ko phải xe nào cũng bị cả.
Cũng như toyota đang có vấn đề về túi khi vậy thôi chính chuyên gia của toyota cũng ko có lời giải thích rõ ràng và vẫn ko khắc fuc đc đấy thôi

duongtver

Xe tăng
Cái vụ đề pa em ko ý kiến, vụ xăng cộ thì đi trong phố hà nội lúc tắc đường lục tốn thật, nhưng cũng chỉ hơn xe khác cùng phân khúc các cụ nhé, cùng hoặc tương đương dung tích xi lanh một ít xăng thôi, em nghĩ tầm 1 lít là cùng. Vụ òa ga thì quá chuối theo em thấy nếu ko khắc phục được thì thu hồi lại xe hoặc có hình thức hỗ trợ cho khách hàng thế nào chứ đi mà ko đạp ga cũng chạy phăm phăm thì sợ lắm.

nguyen thanh giang

Xe đạp
Bản số tự động LTZ không đạp ga vẫn chạy hả bác? Em tưởng LTZ kg bị oà ga (hay bù ga) chứ!?

longnv3

Đi bộ
Mình nói chuyện này cho các cụ hiểu thêm về cái vụ bác chủ thớt (lỗi òa ga)
Khi đến GM Thăng Long tìm hiểu và xem xe mình cũng đã hỏi dò về cái vụ của bác chủ thớt bên GM TLong cũng thừ nhận là có chuyện đó nhưng lý do mà bên gmtlong ko chăm sóc không nhiệt tình như bác chủ thớt nói là ko phải, nguyên nhân chinh là do xe bác chủ thớt đã Độ đồ chơi quá nhiều kể cả bodykit dẫn đến có 1 số hạng mục ko nằm trg hạng mục bảo hành dẫn đén sự bức xúc của b chủ thớt (cái đó thì khách hàng phải chịu là điều đương nhiên) còn vụ òa ga thì bả thân kỹ thuật cũng đồng ý là chưa có biện pháp khắc phục , nhưng chỉ là số ít ko phải xe nào cũng bị cả.
Cũng như toyota đang có vấn đề về túi khi vậy thôi chính chuyên gia của toyota cũng ko có lời giải thích rõ ràng và vẫn ko khắc fuc đc đấy thôi
Tóm lại là ntn này. Tụi tôi là người mua hàng, đã sử dụng dịch vụ của các anh. Các anh cung cấp dịch vụ không tốt, chưa hài lòng KH, KH có quyền phàn nàn. Và thay vì im lặng, giải thích vớ vẩn từ KTV thì ko có 1 ông nào của hãng có tiếng nói lên tiếng, giải quyết bức xúc của KH.
Còn ông đừng nghĩ rằng thằng khác sai thì thôi mình cũng sai thì ko có vấn đề gì. Suy nghĩ bần nông vl.

Cái tụi nước ngoài nó vào VN mình nó chèn ép dân mình quen rồi nên toàn im lặng và né tránh. Các ông ko đứng về người tiêu dùng VN mà bảo vệ quyền lợi thì thôi, lại còn hùa vào cho chúng nó, dẫu biết là miếng cơm manh áo lương bổng của các ông, nhưng các ông chịu nhục bị chửi, xỉ vã để mà kiếm tiền trên sự lừa gạt dân mình, làm giàu cho tư bản, các ông nên xem lại chính mình.
Ở VN thôi chứ ở nước ngoài là kiện vỡ mồm rồi.

Tóm lại là vụ này coi như đi vào chìm xuồng.

Tập sự

Xe đạp
Em hỏi tí, có bác nào mua xe cruze ls sản xuất sau tháng 8.2015 không, cho em biết tình hinh xe như thế nào với. Em đang định xúc con này mà phân vân quá. Cảm ơn các cụ trước.

OlderHVK

Xe máy
lỗi oà ga của Cruze LS là có, xe em lâu lâu cũng bị 1 ít

xe lác

Xe tải
Không biết xe cụ thế nào chứ xe em Lac SE đi từ 2010 đến nay ngày nào cũng 2 lượt Mỹ đình - láng - Trường chinh - Giải phóng mà xe báo 9,7l/100 km ( hay em may mắn chon dc vợ hai con nhà lành)

xuancausteel

Xe buýt
Không biết xe cụ thế nào chứ xe em Lac SE đi từ 2010 đến nay ngày nào cũng 2 lượt Mỹ đình - láng - Trường chinh - Giải phóng mà xe báo 9,7l/100 km ( hay em may mắn chon dc vợ hai con nhà lành)
Em thì chưa thấy cụ nào đi AT mà bảo dưới 13l đi phố HN được cụ ợ, còn số sàn thì theo em biết là ăn xăng từ tốn hơn AT nhiều lắm. Nó báo ko chuẩn đâu cụ nhé, như em đi cao tốc xăng báo có 24km/l và đi phố thường là 10 đến 12km/l ^nhưng ví em nó báo là 13l/100km hic.