[Funland] Xe cỏ hay xe cổ.

jazzzzz

Xe lăn
xe tải thì Ối dồi ôi luôn nhé, các cụ không biết là khi có tai nạn thì bên điều tra đo đạc cực tỉ mỉ, từ ly luôn, xem xét mọi điều kiện, góc độ gây va chạm khách quan nhất, các kiểu lỗi luôn, rồi mới đi đến kết luận nhé
Chứ không nghe lời tài xế xe tải kể với báo đâu. Cần thiết làm thực nghiệm hiện trường luôn ở những vụ nghiêm trọng
Lúc đó có khi còn lòi ra cả mớ, em vd: " kiểm tra ông xe tải lúc đó bằng lái hết hạn hay không?, đăng kiểm hết hạn hay không, chở quá tải không, lấn làn không, đo nồng độ cồn thời điểm đó có hay không, vệt phanh có hay không? nếu không là ông không quan sát, nếu có mà ngắn là ông chở quá tải...bla bla các kiểu rồi mới tính đến ông vô tội hay không? chứ không phải ông xe con đâm vào ông là ông vô tội đâu.
Trừ khi ông chứng minh là xe dừng hẳn được, mà bác xe con đâm trực tiếp thì không nói
Tóm cái váy lại là ông xe tải cũng mệt lắm ạ

Nên như cụ dưới dây nói là chuẩn, nhưng khởi đầu thôi:
Xe tải thì rất dễ dính quá tải, may cho bác tài này là đang chạy xe không.
Nhưng soi kiểu gì cũng ra lỗi, cũng mất kha khá đạn đấy.

jazzzzz

Xe lăn
Toàn lên Thái Nguyên lấy từ xe Kia Beta nát.

Chế cháo linh tinh...
Khác gì mấy bác công nông đâu.
Em chỉ thắc mắc là CD5 có gì đáng để chơi hay sưu tầm mà hội này đông phết: Chơi Uaz, Lada còn đc chứ mấy con này có dấu ấn gì đâu.

Go on

Xe điện
Em đã hiểu vì sao i10, fadil nó bán chạy thay vì mua mấy xe to nhưng tuổi đời trên 10 năm. Dù xe cỏ nhưng mới chạy vẫn an tâm, an toàn hơn

congngo

Xe điện
Em đã hiểu vì sao i10, fadil nó bán chạy thay vì mua mấy xe to nhưng tuổi đời trên 10 năm. Dù xe cỏ nhưng mới chạy vẫn an tâm, an toàn hơn
Bậy nào, cái xe camry 2010, thậm chí 2008- 2009 đi an toàn và sướng hơn mấy cái xe hạng A kia nhiều nếu bảo dưỡng định kỳ đầy đủ. Tất nhiên chi phí sử dụng hàng năm lớn hơn mấy cái xe hạng A kia kha khá.

coolpix8700

Xe ngựa
Go on nói:
Bậy nào, cái xe camry 2010, thậm chí 2008- 2009 đi an toàn và sướng hơn mấy cái xe hạng A kia nhiều nếu bảo dưỡng định kỳ đầy đủ. Tất nhiên chi phí sử dụng hàng năm lớn hơn mấy cái xe hạng A kia kha khá.
So sánh như vậy không đúng!
Mấy cái Morning, I10, fa đỉn,... vốn là xe đường phố, chúng thiết kế để chạy trong phố, còn ra ngoài đường lớn thì Camry thích hợp hơn. Nhưng mấy cái xe kia giá thấp hơn, nhiều người với tới nên bán nhiều hơn là bình thường.
Như cái Fò Tủn 1 thời gian bị gọi là thánh lật. Vốn nó là cái xe hướng cho chạy đường rất xấu, chứ không hướng để chạy tốc độ cao trên cao tốc. Trọng tâm cao vì gầm cao để vượt chướng ngại mà đem chạy tốc độ cao như xe sedan vào phải khúc cua hơi gấp nó chỉ có thể lật.
Chỉ 10 tuổi mà bảo dưỡng đúng thì Camry vẫn chạy cao tốc rất ngon.

Chỉnh sửa cuối:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Khác gì mấy bác công nông đâu.
Em chỉ thắc mắc là CD5 có gì đáng để chơi hay sưu tầm mà hội này đông phết: Chơi Uaz, Lada còn đc chứ mấy con này có dấu ấn gì đâu.
Thích vọc vạch phá phách bác ạ.
Trước tôi cũng thích cái kiểu này, máy đơn giản, mình hiểu được.
Lật cả thảm sàn xe đi lại bó dây loa + subwoofer + amplifier + ..., rất thích.
Chứ giờ nhìn cái bảng mạch, chịu cứng.

Bảo dưỡng tử tế và đúng quy định + đi xe giữ gìn, thì xe này vẫn còn ngon chán.

muitranhaibanh

Xe buýt
cái kết của tự tin thái quá.đồng ý con này bền.it lỗi vặt.khoang rộng nhỏ gọn.lành.nhưng chỉ hợp phố xá đi quang quật vứt lung tung.chứ đằng này lôi đi phượt thì cũng đến ạ.thi thoảng trong of của mình cũng có cụ khoe đi lên hẳn tọc.địa đầu tổ quốc đấy

thngaylangthang

Xe ngựa
Ơ tên thớt và ndung lại khác nhau nhỉ

Xe nội lước

Xe container
Bạn em từng có cái xe này. Năm 2009 hay 2010 gì đó bị xe máy nó đâm. Xe máy là atila mà kết quả cd5 bị cong vành bánh trước , thêm gãy rời cả cụm bánh ..chả hiểu sao lại thế. Trong khi bạn atila cũng chỉ cong vành gập càng.

Beu 4x4

Xe điện
Tôi thì hy vọng xe tải không dính lao lý vì bất cứ lý do gì.
Em dự vụ này nếu con Mer 2021 tài ngủ gật táng xe tải xong tử vong thì ông xe tải còn khổ hơn.
Đội ít điều kiện (CD5) có khi tình tình nghĩa nghĩa dễ mủi lòng,
Kkk

Go on

Xe điện
Vấn đề em đang nhắc tới là chủ xe cân nhắc mua xe cũ loại tốt hơn và xe mới giá rẻ. Khi mà người mua không hiểu rõ về xe. Biết đâu chủ cũ không chăm xe tốt hoặc bị hư hỏng, sửa chữa gì. Chứ nếu chính chủ thì hiểu xe quá rồi, không cần lo lắng lắm về chuyện xe cũ.
Nếu mọi người đều nghĩ như cụ thì tất cả đã mua những camry 2009 rồi chứ ko mua xe i10, fadil mới

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em dự vụ này nếu con Mer 2021 tài ngủ gật táng xe tải xong tử vong thì ông xe tải còn khổ hơn.
Đội ít điều kiện (CD5) có khi tình tình nghĩa nghĩa dễ mủi lòng,
Kkk
Tôi thấy ở bển, nạn nhân luôn luôn đúng bác ạ.
May mắn thay, ở Việt Nam minh bạch trong sáng rõ ràng không tự diễn biến tự chuyển hóa.

jazzzzz

Xe lăn
Nếu có phụ tùng chính hãng thay thế, bảo dưỡng sữa chữa chuẩn thì ngon, sợ nhất là chế cháo thôi.
Bạn em có con Crow royal saloon và Nisan Vip, 20 niên rồi nhưng vẫn chất lừ.

Chỉnh sửa cuối:

Beu 4x4

Xe điện
Tôi thấy ở bển, nạn nhân luôn luôn đúng bác ạ.
May mắn thay, ở Việt Nam minh bạch trong sáng rõ ràng không tự diễn biến tự chuyển hóa.
Em thấy “bển” nó cũng có “Bển” dít “bển” dát.
Cái hạng quả nho bên “bển” nó to bằng quả dưa hấu quê hương cũng nhiều.
Em có thỉnh thoảng biết đám trung lưu bên ấy thấy họ học đc từ mọi thứ mọi nơi. Kể cả ở nước “Nào”
Kkk

HTlangtu

Xe điện
So sánh như vậy không đúng!
Mấy cái Morning, I10, fa đỉn,... vốn là xe đường phố, chúng thiết kế để chạy trong phố, còn ra ngoài đường lớn thì Camry thích hợp hơn. Nhưng mấy cái xe kia giá thấp hơn, nhiều người với tới nên bán nhiều hơn là bình thường.
Như cái Fò Tủn 1 thời gian bị gọi là thánh lật. Vốn nó là cái xe hướng cho chạy đường rất xấu, chứ không hướng để chạy tốc độ cao trên cao tốc. Trọng tâm cao vì gầm cao để vượt chướng ngại mà đem chạy tốc độ cao như xe sedan vào phải khúc cua hơi gấp nó chỉ có thể lật.
Chỉ 10 tuổi mà bảo dưỡng đúng thì Camry vẫn chạy cao tốc rất ngon.
cảm ơn cụ, cụ nói e mới biết đấy, e chạy FE, mấy lần cũng liều chạy 80 mà vào cua chỗ Tre place - An Dương Vương thấy nghiêng nghiêng, may không sao, nhanh hơn có khi cũng lật thật :D :D :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy “bển” nó cũng có “Bển” dít “bển” dát.
Cái hạng quả nho bên “bển” nó to bằng quả dưa hấu quê hương cũng nhiều.
Em có thỉnh thoảng biết đám trung lưu bên ấy thấy họ học đc từ mọi thứ mọi nơi. Kể cả ở nước “Nào”
Kkk
Bác thật thà quá.

vieteuro

Xe container
Vợ ko biết bị tật gì ko
Khổ 2 đứa trẻ

biển xanh06

Xe điện
Mong các cơ quan chức năng hãy công tâm đừng áp bài xe to đền xe bé, lái xe tải chạy thuê mà vướng lao lý nữa thì vợ con cũng khổ.