[Funland] Xe công của Hội Phụ nữ Hà Tĩnh, dùng đèn, còi ưu tiên để đón người nhà lãnh đạo

BMW X11

Xe tăng
Dạ

Có gì bất thường đâu ạ.
Trong kiểm điểm, bà Hà nhận sai, và nhận sẽ chấn chỉnh lại tình trạng này. Chứ bà có cãi gì đâu, có bao biện gì đâu
Thế nên thậm chí có thể coi bà có yếu tố giảm nhẹ là thành khẩn nữa ấy chứ
Còn các cấp khác xem xét, vận dụng quy định nào để xử lý thế nào thì là chuyện của các cấp,

Hay bác bẩu bà ấy nói riêng, cũng như những người vi phạm nói chung phải bẩu là kỷ luật tôi bằng cách đuổi việc, cho đi tù... thì mới đúng là thành khẩn.

Theo như bài báo thì hội đã có báo cáo gửi sang TU, còn không nêu nội dung của báo cáo là gì. Chỉ ghi phần bà Hà nhận sai và sẽ chấn chỉnh.
"Hay bác bẩu bà ấy nói riêng, cũng như những người vi phạm nói chung phải bẩu là kỷ luật tôi bằng cách đuổi việc, cho đi tù... thì mới đúng là thành khẩn.": Không phải bác ạ. Thế vẫn chưa thành khẩn.

Nên là:
"... phải bẩu là kỷ luật tôi bằng cách đuổi việc, cho đi tù..., nếu không thì sẽ kiên quyết từ chức!!", thì mới là thành khẩn và được coi là Tình tiết giảm nhẹ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
"Hay bác bẩu bà ấy nói riêng, cũng như những người vi phạm nói chung phải bẩu là kỷ luật tôi bằng cách đuổi việc, cho đi tù... thì mới đúng là thành khẩn.": Không phải bác ạ. Thế vẫn chưa thành khẩn.

Nên là:
"... phải bẩu là kỷ luật tôi bằng cách đuổi việc, cho đi tù..., nếu không thì sẽ kiên quyết từ chức!!", thì mới là thành khẩn và được coi là Tình tiết giảm nhẹ.

Dạ

Chắc bả cũng hổng muốn làm nữa nhưng Đ cử nên cứ phải làm ạ.
Bác tưởng muốn làm người tử tế là được ngay ạ ? Phải chờ đến tuổi nhá

3005

Xe tăng
Hà Tĩnh thì giờ anh D một tay che trời, không sao đâu.

sleepwalkervn

Xe tải
Làm chức năng Ngân hàng luôn á cụ? Em tưởng có NH chính sách chứ nhỉ? Hlhpn là ngân hàng giờ em mới biết!
Cái này là vốn góp các chương trình hoặc các tổ chức phi chính phủ tài trợ…theo thời gian phình to ra. Trước đây, quyền quản lý lượng vốn này thuộc thẩm quyền theo đơn lẻ dự án hoặc huyện hội, gần đây mới quy về đầu mối tỉnh hội.

Giờ lại tìm ra 300 tỷ này nguồn đâu thì vui.
Về cơ bản là có sổ sách hợp lí mà Cụ…giống như quỹ tín dụng chỗ em xuất phát điểm là do hội viên phụ nữ đóng góp và quỹ Nhi đồng Anh cho phần lớn.

sleepwalkervn

Xe tải
Hà Tĩnh thì giờ anh D một tay che trời, không sao đâu.
Em nghĩ không đúng đâu Cụ. Anh D lành tính và kiếm đường lên TƯ nên chỉ ở mức trung dung. Anh H mới là trùm…đội bạn em trong khối hành chính sự nghiệp kể thế.

z300

Xe điện
Cái này là vốn góp các chương trình hoặc các tổ chức phi chính phủ tài trợ…theo thời gian phình to ra. Trước đây, quyền quản lý lượng vốn này thuộc thẩm quyền theo đơn lẻ dự án hoặc huyện hội, gần đây mới quy về đầu mối tỉnh hội.

Về cơ bản là có sổ sách hợp lí mà Cụ…giống như quỹ tín dụng chỗ em xuất phát điểm là do hội viên phụ nữ đóng góp và quỹ Nhi đồng Anh cho phần lớn.
Theo em nếu làm vậy là sai chế độ rồi. Kiến. NGhị nhà nước xem lại.

Dạ

Có gì bất thường đâu ạ.
Trong kiểm điểm, bà Hà nhận sai, và nhận sẽ chấn chỉnh lại tình trạng này. Chứ bà có cãi gì đâu, có bao biện gì đâu
Thế nên thậm chí có thể coi bà có yếu tố giảm nhẹ là thành khẩn nữa ấy chứ
Còn các cấp khác xem xét, vận dụng quy định nào để xử lý thế nào thì là chuyện của các cấp,

Hay bác bẩu bà ấy nói riêng, cũng như những người vi phạm nói chung phải bẩu là kỷ luật tôi bằng cách đuổi việc, cho đi tù... thì mới đúng là thành khẩn.

Theo như bài báo thì hội đã có báo cáo gửi sang TU, còn không nêu nội dung của báo cáo là gì. Chỉ ghi phần bà Hà nhận sai và sẽ chấn chỉnh.
với dư luận và dân thì không nhưng là có vết, sau này tại các Hội nghị cán bộ chủ chốt để lấy phiếu tín nhiệm cho chức danh abc nào đó có một đồng chí vô tình dũng cảm phát biểu "đồng chí H chưa xứng đáng, cần xem xét lại do bla bla blo.." là cũng đau đầu đấy