[TNGT] Xe container đè bẹp xe con tại ngã tư Đệ Tứ, TP. Nam Định

PSD

Xe buýt
Thấy tren viltalk nói xe con đột ngột rẽ làm anh công phanh gấp tránh nhưng k kịp

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Thấy các cụ trên face bảo là người của trường cao **** sư phạm nam định đi đám ma về, ôi..

đi thái bình về :( người nam 53t nữ 43t cách nhau 10 tuổi và có quan hệ tình cảm với nhau cụ ah .... nhà em ngay chỗ đó luôn và xe ôm xác định là xe con cố rẽ khi cont đánh lái và lật đè vào :( đây là lần thứ 2 cont lật chỗ này lần trước chỉ đè có 4~6 cái xe máy của mấy anh xe ôm ..... ra đường sợ thế đấy

hungct

Xe đạp
Chắc do đang có tốc độ thì công đánh lái nên bị văng theo quán tính do trọng lượng lớn. Mà lực văng thì các cụ hiểu rồi đấy, nó có cả gia tốc nữa nên vô hình chung con công khi đó sẽ nặng gấp mấy lần trọng lượng tĩnh của nó.

R.i.p

kduc

Xe container
RIP.

Có nhiều cụ mợ đi xe con cũng chả biết nguy hiểm là gì. Xem ca này mà rút KN.
Sáng nay, trên cầu vượt Xuân Thủy, 1 cụ có thể vì xe phía trước đi chậm, cụ ấy cứ chạy song song khoảng 500m với 1 xe tải khủng như xe container nhưng chở theo cái bồn cũng khủng, chằng buộc đơn sơ. Chả may mà gặp bất ngờ cụ xe tải phanh gấp thì chả biết thế nào. Em chỉ dám lẽo đẽo theo sau, lúc đường thoáng là vút.
Nhiều bác tài mắc lỗi này, ko phải ngu mà là quá ngu luôn.

Vâng, nhất là người mượn xe thì thường ít lái hoặc không quen xe.
Vừa nãy cũng có 1 vụ va chạm xe hổ vồ đâm ngang thân xe KM trắng như Bạch tuyết. Em cũng ko hiểu sao lại ra tình huống như vậy. Ngay chỗ gầm đường trên cao đoạn bến xe Nước ngầm hướng ra ngoại thành. Howo hoàn toàn đúng làn đường, còn ko hiểu sao KM lại bị đâm ngang thân như thế.
KM thì thường là nữ lái, chắc lại bài tạt đầu xe tải thôi, đáng tiếc.

msbs_jolie

Xe hơi
đi thái bình về :( người nam 53t nữ 43t cách nhau 10 tuổi và có quan hệ tình cảm với nhau cụ ah .... nhà em ngay chỗ đó luôn và xe ôm xác định là xe con cố rẽ khi cont đánh lái và lật đè vào :( đây là lần thứ 2 cont lật chỗ này lần trước chỉ đè có 4~6 cái xe máy của mấy anh xe ôm ..... ra đường sợ thế đấy
Yaris đi viếng đám ma tất cả 5 người. 3 người vừa xuống cách 1km

IFAW50

Xe tải
E vừa kiếm đc cái clip trên mạng, tình tiết 2 vụ này tương đối giống nhau, mời các cụ xem để hình dung rõ hơn về vụ tai nạn này.

1081982

Xe buýt
Kinh nghiệm của em khi đi vào ngã tư, ngã 3 là dừng hẳn rồi quan sát 2 bên, nếu thấy ko cản trở xe nào từ 2 phía thì em mới cắt mặt để đi sang bên kia. Khi dừng lại thì mình vừa nhìn thấy 2 bên, và người đi từ 2 phía cũng nhìn thấy mình. Tránh được đột ngột và để các bên chuẩn bị.
Nói thật với cụ là cố gắng hạn chế rủi ro 1cách tốt nhất thôi chứ tình huống trên đường ko nói hay đc, tình huống xảy ra nhanh và bất ngờ cũng khó nói hay dc

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Yaris đi viếng đám ma tất cả 5 người. 3 người vừa xuống cách 1km
em chả biết đi đâu chỉ biết lúc tai nạn có 2 người trên xe thôi :( mà xe đi mượn chứ . Chia buồn với gia đình nạn nhân thôi bởi vì bạn em chơi với chị sinh năm 74 ngồi trên xe kia ạ

nam-misu

Xe điện
Xin chia buồn cùng gd các nạn nhân!

anhtho

Xe ngựa
Các cụ nghe nhân chứng kể lại :

Là một trong những người chứng kiến vụ tai nạn, ông Trần Như Đoàn (trật tự phường Lộc Hạ, TP. Nam Định) cho biết, vào khoảng hơn 13h ngày 11/4, ông Đoàn thấy xe con nhãn hiệu Toyota đi từ Thái Bình về đến ngã tư Đệ Tứ (TP. Nam Định) thì định rẽ trái.
Ban đầu, ông Đoàn thấy xe con có ý định rẽ trái luôn nhưng lại khựng lại còn xe container đang tiến thẳng.

“Không hiểu sao, chiếc xe con dừng lại rồi lại rẽ sang luôn khiến xe container không kịp xử lý phải đánh lái sang phải để tránh va chạm. Nhưng do chở hàng quá nặng, thùng phía sau bị xô nên đã lật nghiêng xuống.
Sau đó, phần thùng chiếc xe container đã đè trúng toàn bộ chiếc xe con”, ông Đoàn nói.
Ông Đoàn cũng cho hay, phần thùng chiếc xe container đổ rất chậm, nếu tài xế xe con xử lý nhanh có khi sẽ không bị đè bẹp.
Có thể, do không biết phần thùng chiếc xe container đang đổ xuống nên tài xế xe con đã không kịp xử lý.
Sau khi chiếc xe con bị thùng xe container đè trúng, ông Đoàn và một số người dân quanh hiện trường đã chạy ra khu vực chiếc xe gặp nạn để kiểm tra. Thấy người ngồi trên xe con không còn dấu hiệu sự sống nên ông Đoàn đã chạy vào gọi người trong phường Lộc Hạ (TP. Nam Định) ra bảo vệ hiện trường.

Link: http://www.thoibaovietuc.com/index.php/2017/04/12/nhan-chung-ke-lai-phut-xe-con-bi-thung-container-de-bep-khien-2-nguoi-tu-vong/

Chắc cẩu cả xe vào bệnh viện trước !

anhtho

Xe ngựa

Bài học chung cho mọi người, không cứ gì 2b hay 4b.

QuykhongphaiQuy

Xe hơi
Hôm qua cháu em về quê nhìn tận mắt cảnh này, xong chụp ảnh gửi em mà e nổi hết cả da gà. May mà quách tỉnh đi sau chứ đi song song với công thì xong luôn rồi

thuannt15

Xe buýt
Nói chung không chủ quan được các cụ nhỉ, tránh voi chẳng xấu mặt nào.

Poodletiny

Xe hơi
Chắc chắn thế rồi. Và phải kiểm tra bằng lái, nhân thân... của lái xe công này. Quả oánh lái với tốc độ vượt như thế đi 2 mạng trong xe là còn ít. Nó phải biết việc lật xe là chắc chắn... trình non quá.
Cụ đừng có chém ẩu, trình non thì cũng FC cụ ạ chẳng qua là xe con đi láo với tình huống bất ngờ nên mới thế. Cụ xem hộ em cái xem có giống thế này không?

TMHùng

Xe đạp
Xót xa quá!!! Nam mô a di đà phật!!!!