xe của em khó đề quá

Phùng Gia

Xe tải
em đang chạy espero,mấy hôm nay tự dưng ko đề được. hôm sau mang đi ktra tưởng bị hỏng rơ le đề, mang ra thay mất 400k đề được mấy phát lại bị, tiếp tục thay ác quy mới, đề được mấy phát lại bị tiếp, em nghĩ do thiếu mát, đấu thêm mát thì cũng được lại bị như kiểu ma trơi ý các bác ah, bác nào biết chỉ em với, ko biết co phải do phun xăng điện tử nữa ko.

kduc

Xe container
Bác xem đề có dài hơn binh thường không? Nếu thời gian để đề nổ vẫn như bt thì phải xem máy đề có vấn đề gì ko?

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
em đang chạy espero,mấy hôm nay tự dưng ko đề được. hôm sau mang đi ktra tưởng bị hỏng rơ le đề, mang ra thay mất 400k đề được mấy phát lại bị, tiếp tục thay ác quy mới, đề được mấy phát lại bị tiếp, em nghĩ do thiếu mát, đấu thêm mát thì cũng được lại bị như kiểu ma trơi ý các bác ah, bác nào biết chỉ em với, ko biết co phải do phun xăng điện tử nữa ko.
Bác kiểm tra chổi than của đề chưa

Subaru08

Xe tải

KHó đề là như thế nào? Khi bác đề có nghe thấy mô tơ đề hoạt động không? hay chỉ nghe thấy tiếng click, click. Bác mang ra chỗ thằng thợ nào mà chẩn bệnh sai, bắt nó đền lại tiền chứ. vì không bị hư Rơ le mà nó thay cho bác, mà bác vẫn chịu à? Thằng thợ này không có kinh nghiệm nên mới làm bấc tốn tiền mà bệnh vẫn còn. Bác làm theo sau nhé:

Nếu kiểm tra mà không bị hư cục mồi, thì công tắc cắm chìa khóa vào bị hư. Cách đơn giản để biết cục mồi có bị hư hay không, bác nhìn thấy cái MÔ tơ đề, lấy một sợi dây điện, bác nhìn thấy cái dây màu đỏ bự nối vào cục đề, còn một dây nhỏ nối vào cục mồi. BÁc nối một đầu dây vào cực dương của bình điện, còn đầu dây còn lại bác chích vào trên chổ khe cắm của cục mồi, nếu thấy Mô tơ đề hoạt động thì cục mồi này còn tốt.

Cách đơn giản hơn nữa là lấy cây bút thử điện 12 volt, bác cắm dây mát vào sườn xe hay cực âm của binh điện, còn đầu của cây bút thử điện Bác chích vào cái mối nối trên Cục mồi, nhờ ai đó bật công tắc lên, nếu không thấy đèn của cây bút thử sáng lên, thì biét là không có nguồn từ công tắc cắm ổ khóa, và chỉ việc thay công tắc này thôi.

Lưu ý bác: Xe của bác là xe tự động hay xe số, nếu xe tự động thì phải kiểm tra công tắc an toàn, vì chỉ khi nào bác về số P hay N thì xe mới đề được.

F.ACURA

Xe container
E ké phát

Bác xem đề có dài hơn binh thường không? Nếu thời gian để đề nổ vẫn như bt thì phải xem máy đề có vấn đề gì ko?
Nếu thời gian để đề nổ dài hơn bình thường thi do cái gì hả cụ? E cảm tưởng xe em đề hơi dai. Hoặc nếu nháy đề 1 phát sau đó đề lại phát nữa thì ăn ngay chứ đề 1phát thì hơi lâu (chắc khoảng 3-4s). Các cụ cho em hỏi như vậy là do làm sao ạh.Thanks

quancan

Xe tăng
Lái xe lâu sẽ cảm nhận đc vòng quay của đề có hiện tượng quay yếu là ắc qui sắp toi chổi than có vấn đề thì chỉ cố thêm vài phát là đi ngay còn rơle đề con chuột tốt thì đề mới quay đc.theo cụ tả thì tôi nghĩ là ăcqui đấy.còn khả năng nữa là mấy hôm nay lạnh, sáng khó nổ là bình thường.:21::21::21:

xeđạp

Xe buýt
Lái xe lâu sẽ cảm nhận đc vòng quay của đề có hiện tượng quay yếu là ắc qui sắp toi chổi than có vấn đề thì chỉ cố thêm vài phát là đi ngay còn rơle đề con chuột tốt thì đề mới quay đc.theo cụ tả thì tôi nghĩ là ăcqui đấy.còn khả năng nữa là mấy hôm nay lạnh, sáng khó nổ là bình thường.:21::21::21:
Em cũng nghĩ vậy, nêu thời gian đề dài thường là do ắc quy yếu.
Xe em cũng vậy, lúc bình mới đề rất nhạy nhưng bi giờ thì cũng phải 2 giây ( em tính châm thêm nước cho bình mà lười quá chưa mở ra để châm thêm được )

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
thứ nhất là hỏng bu gi, thứ hai là hỏng cái gì bên trong. he he. không phải sờ pam đâu nha.

Phùng Gia

Xe tải
Mỗi lần đề đều nghe thấy tiếng tạch tạch, sau do lịm, mỗi lần đề thời gian kéo dài hơn lúc trước, nếu thời tiết lạnh thì ko chính xác, em bị cả lúc chiều cơ, vừa để được xong tắt máy đề lại là ko được. em đã thay 4 con bu gi và ác quy của em mới thay được khoảng 1 tháng, lắp vào xe khác đề phát nổ ngay. xe của em là xe số sàn.
sáng nay vừa ktra lại cái dây ga, nhỏ cho nó ít dầu vào đấy thấy có vẻ ổn hơn, chưa chết phát nào, đang heo dõi thêm có bị nữa ko, tối nay em sẽ tháo ra ktra lại cái cục mồi theo lời bác subaru xem.

Subaru08

Xe tải
COLOR="Blue"]Subaru08 bảo đảm với bác là: một là hư cục mồi, hai là hư công tấc,

vì công tắc không ăn điện nên mới bị tình trạng có lúc khởi động được, rồi có lúc không khởi động được như vậy. Bác nghe lời mấy lão thợ " nghèo kiến thức" thì tốn tiền lắm vì cứ đoán mò làm bác thay mọi thứ.

Bác cứ làm đúng như Subaru08 chỉ ở trên là bảo đảm tìm ra bệnh vì bộ phận khởi động là dễ tìm ra bệnh nhất trong một chiếc xe hơi[/COLOR]

Chỉnh sửa cuối:

quancan

Xe tăng
Mỗi lần đề đều nghe thấy tiếng tạch tạch, sau do lịm, mỗi lần đề thời gian kéo dài hơn lúc trước, nếu thời tiết lạnh thì ko chính xác, em bị cả lúc chiều cơ, vừa để được xong tắt máy đề lại là ko được. em đã thay 4 con bu gi và ác quy của em mới thay được khoảng 1 tháng, lắp vào xe khác đề phát nổ ngay. xe của em là xe số sàn.
sáng nay vừa ktra lại cái dây ga, nhỏ cho nó ít dầu vào đấy thấy có vẻ ổn hơn, chưa chết phát nào, đang heo dõi thêm có bị nữa ko, tối nay em sẽ tháo ra ktra lại cái cục mồi theo lời bác subaru xem.
CỤ tả thế đc đấy .cụ làm như sau bật tắt khóa điện 3 lần rồi mới đề nổ ngay.cụ phải đưa thợ rồi.chế độ phun mồi của bép có vấn đề giải thích dài dòng lắm.cho cụ số đt bác thợ già 0912461237.a thi.<nói Quân gt>(b)(b)(b)

Subaru08

Xe tải

Subaru08 chỉ cho bác nhé, khi bác thấy cái cục trên đây thì đây là Cục Mồi, đơn giản là nó giống cái Rơ le để kích hoạt dòng điện lớn bằng một dòng điện nhỏ.

Bác nhìn thấy mũi tên chữ Starter Trigger: nghĩa là mỗi lần bác bật công tắc khởi động, công tắc sẽ truyền dòng điện vào cái chấu này, và nó sẽ kích hoạt cái Cuc Mồi này, và nó sẽ nối dòng điện từ bình điện vào Cục Đề.

Bác thấy chữ Main Voltage Terminal, cái chấu này lúc nào cũng có điện từ bình điện, còn cái chấu bên kia thì nối vào cục Đề.

Nếu bác thử mà không có nguồn điện vào cái chấu nhỏ để khởi động Cục Đề thì nguyên nhân là từ Công tắc.

Còn nếu bác lấy dây điện và nối một đầu vào dây Nóng, còn một đầu chích vào cái cái chấu nhò, bác không thấy nó hoạt động hay kêu Click, Click thì là cục Mồi này bị hư.

Nếu bác cần hỏi gì nữa thì Subaru08 sẽ hưỡng dẩn cho bác.

Subaru08

Xe tải
CỤ tả thế đc đấy .cụ làm như sau bật tắt khóa điện 3 lần rồi mới đề nổ ngay.cụ phải đưa thợ rồi.chế độ phun mồi của bép có vấn đề giải thích dài dòng lắm.cho cụ số đt bác thợ già 0912461237.a thi.<nói Quân gt>(b)(b)(b)
Trời không biết bác này lấy kinh nghiệm ở đâu mà 'hay thế". Cái này có liên quan tới phun mồi bép không bác? chẳng lẽ cứ không đề được là liên quan tới phun xăng? bó tay thiệt.

Raubac

Xe tăng
Bệnh của bác chủ thớt là khó đề chứ không phải khó nổ, nên không liên quan đến hệ thống cung cấp nhiên liệu.
Bác kiểm tra theo tư vấn của bác Subaru là đúng hướng đấy.

Phùng Gia

Xe tải
mây hôm vừa rồi bận quá nên em ol được, từ hôm ktra lại cái dây ga xe chạy ngon hơn, đề ko chết phát nào nên cũng ko dám mở cục mồi ra xem bác subaru ah,chỉ sợ chữa lành thành què thôi :)) cuối tuần này em thủ tháo hẳn dây ga ra ktra lại xem thế nào

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
mây hôm vừa rồi bận quá nên em ol được, từ hôm ktra lại cái dây ga xe chạy ngon hơn, đề ko chết phát nào nên cũng ko dám mở cục mồi ra xem bác subaru ah,chỉ sợ chữa lành thành què thôi cuối tuần này em thủ tháo hẳn dây ga ra ktra lại xem thế nào
Kỳ khôi chỉ có ở otofun: Bệnh nhân bị trĩ sau khi lấy cao răng đã đi-đứng-ngồi-tiêu hóa bình thường:102: