Xe của em mức tiêu hao đân dần tăng lên ...

hoachuoique

Xe điện
Các bác nói thế chứ, em thấy xe nào càng đi mà chẳng càng ăn xăng .

công nông tàu

Xe container
Dòng xe châu Âu như Mẹc, như Volvo như Peugeot....bao giờ cũng ăn xăng hơn các dòng xe Nhật vì họ chú trọng vào độ an toàn, khung gầm, tiện nghi và tiêu chuẩn khí thải của xe hơn là vấn đề tiêu thụ nhiên liệu.

Với lại mức ăn xăng hiện tại của bác em thấy bình thg vì em chạy Civic 2.0 đi TP đã 13 lít rồi của bác 2.4 thế là ổn đấy.

Đừng quá lo lắng và cũng không cần tìm cách cải thiện bằng các phương pháp khác đâu, tốn tiền không giải quyết được triệt để mà có khi lại hại máy.
Bác nói em cũng yên tâm phần nào :) mà tình hình cũng khó cải thiện vì độ này tắc đường liên miên , hơn nữa em cũng đi ít , nếu bình thường không tắc đường em chạy đến chỗ làm hết 15-20 phút ...Đang thử lọ injector số 3 mà bây giờ chạy hết nửa bình rồi mà nó báo ăn 16.5 L:102:

công nông tàu

Xe container
Báo cáo các bác em đã chạy hết bình xăng pha lọ rửa injector số 3 hôm qua em có chạy xe lâu hơn mọi khi vì bận công việc nên thấy báo mức tiêu hao trung bình còn 16.3L ... Theo em muốn tránh cho xe bị ỳ trệ vì đi nhiều trong thành phố ... ăn xăng nhiều lên , tốt nhất là thỉnh thoảng đi chơi xa một lần , động cơ có đủ thời gian hoạt động sẽ tự làm sạch buồng đốt , xupap , injector ... chứ chỉ đi trong thành phố mà hàng ngày đi ít cũng không giải quyết được vấn đề . Các bác có thêm ý kiến nào xin bổ sung thêm ! em mời (c)