Xe đạp cổ điển khung thép - Steel Vintage Bikes Có bác nào thích món này không ?

Legnano

Xe đạp
Bác chủ thớt kiếm được xe mới vừa ý chưa? Sao lâu quá chưa thấy xe nào mới.
Mới rắp tạm chiếc Bianchi từ mấy món đồ cũ để thử cái sườn. Cái sườn này có headtube angle rất độc. Không phải là racing frame mà dành cho các anh nhà quê chuyên chạy đường xấu rất êm.

Chỉnh sửa cuối:
Mới rắp tạm chiếc Bianchi từ mấy món đồ cũ để thử cái sườn. Cái sườn này có headtube angle rất độc. Không phải là racing frame mà dành cho các anh nhà quê chuyên chạy đường xấu rất êm.
Hi bác Legnano !
Tình hình Tết và thời tiết ở Hà Nội đang làm giảm nhuệ khí của em quá.
Mới có chiếc sườn này về nhưng không hạp với em lắm, ống đứng (Seattube) 49cm, nhưng ống ngang (toptube) những 55cm. Tự suy thì chiếc này chỉ hợp cho những ai có size >50 và làm touring thì ổn. Cũng tiếc nhưng không phải của mình đành chia tay em nó. Nhân tiện đây em chính thứ đưa nó lên sàn giao lưu, có thể nhận bằng tiền mặt hoặc trao đổi đồ liên quan đến xe đạp. Bác nào quan tâm thì PM cho em.

Legnano

Xe đạp
Chiếc này gắn stem 85mm là sẽ chuẩn thôi bác ạ. Cân đối dễ chạy và không lo mũi giày vướng vào bánh trước.
Hi bác Legnano !
Tình hình Tết và thời tiết ở Hà Nội đang làm giảm nhuệ khí của em quá.
Mới có chiếc sườn này về nhưng không hạp với em lắm, ống đứng (Seattube) 49cm, nhưng ống ngang (toptube) những 55cm. Tự suy thì chiếc này chỉ hợp cho những ai có size >50 và làm touring thì ổn. Cũng tiếc nhưng không phải của mình đành chia tay em nó. Nhân tiện đây em chính thứ đưa nó lên sàn giao lưu, có thể nhận bằng tiền mặt hoặc trao đổi đồ liên quan đến xe đạp. Bác nào quan tâm thì PM cho em.

medici_rider

Xe tăng
Xe này cho làm triển lãm được đấy. Head tube làm em nhớ cái xe Úc cũ của em. :D

2wheels

Xe tải
cứ cổ điển là em khoái..

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
e lượn một vòng thì tìm ra cái này, pedal Lyotard pedal 45

Có bác nào máu không?

princenguyen

Xe đạp
Các bác cho em hỏi. Hình như ở quê em vẫn còn một cái xe đạp cũ favorit. Lần cuối em thấy nó cũng lâu lắm rồi. Nhà em lại không có ai chơi xe, phục chế xe cả, và lại có thói quen thấy đồ cũ không ai sử dụng nữa thì đem bán sắt vụn. Có lẽ em nó giờ cũng đầy rỉ sét rồi. Xe đạp cũ rồi không biết có sửa chữa, thay thế phụ tùng được không các bác? Tính em là thích phóng nhanh vượt ẩu. Xe cũ không biết đi có chịu nổi 30km/h không các bác? Em cũng đang thích các dòng xe road cũ. Dự định về quê tìm xem có còn không để xin về sửa chữa sử dụng :D.

xedaphoian

Đi bộ
sườn đẹp quá,nhất là chỗ mấy họa tiết cái bông sườn

xedaphoian

Đi bộ
thiếu mấy cái tai chạy dây cáp rồi?

GT40

Xe hơi
classic bao giờ cũng có chỗ của nó :D