XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

kit

Xe đạp
E này đạp nặng lắm, hôm trước ông bạn e tiễn để lên atx 770 rồi. Em đi thử mấy lần, oải lắm

Em mới lấy con này, hết 5 củ trên Bà Triệu:

Nhờ các cụ chỉ cho em cách set tỉ lệ độ cao yên và ghi đông chuẩn nhất. Đội ơn các cụ.

kit

Xe đạp
Thế nhỡ cái ấy của em ngoại cỡ thì sao ạ?
Quan trọng nữa là size: tức là lúc chọn xe ít nhất các cụ đứng 2 chân kẹp khung mà "ấy" không chạm dóng ngang là Oke (loại trừ giày dép ngoại cỡ).

muadem

Xe cút kít
CHo em hỏi nhanh 1 câu, cỡ xe 15-16-...20 là tính như thế nào, nó là khoảng cách từ đâu đến đâu để em chọn xe.
Đại loại là em cao 1m79, các cụ bảo em dùng sai số mấy?
Câu thứ 2: con XTC750 đi có OK không ạ? Có cụ nào nâng đời ko? :D
Câu 1 trả lời ở đây:
Lúc ai mới bắt đầu chơi rất băn khoăn về vấn đề này, để chọn được chính xác size khung và chiều dài giò đạp (rất quan trọng đến tốc độ, ảnh hưởng sức khoẻ, an toàn...) cần ít nhất 2 thông số sau:
1 - Chiều cao của bạn (mm) - Height
2 - Chiều cao từ bàn chân đến háng (mm) - Inseam

Đo chiều cao của mình thì dễ rồi, còn cách đo chiều cao háng thì như sau:

Sau khi có 2 thông số rồi thì tra bảng sau để có 1 khung, 1 chiều dài giò đạp (crank szie) như ý:

- Đối với Road:

- Đối với MTB:

- Đối với BMX:
PS: S~16; M~17; L~18; XL~19

Câu 2: ổn cụ à, cụ cứ đạp liên tục trong khoảng 1-2 tháng nếu máu sẽ có lựa chọn tiếp theo.

muadem

Xe cút kít
Thế nhỡ cái ấy của em ngoại cỡ thì sao ạ?
Nếu ngoại cỡ thì vẫn phải chơi đúng size, sau vài tháng độp liên tục thì "nó" sẽ trở lại bình thường :))

Alexandre Ciskob

Xe điện
Câu 1 trả lời ở đây:

PS: S~16; M~17; L~18; XL~19

Câu 2: ổn cụ à, cụ cứ đạp liên tục trong khoảng 1-2 tháng nếu máu sẽ có lựa chọn tiếp theo.
Cảm ơn cụ Mua dâm :D
Câu 3: có cụ nào lên đời từ Xtc750 ko ạ? Hehe

2R+

Xe điện
Có một số cụ mợ HỎI hóc quá kiểu như "5 triệu có đạp được không?" "sao xế độp nhiều xèng hơn xế nổ?" "Liệu có bị hải dóng thật không?" ...
Em xin trả lời chung chung thế này:
- 5 triệu ĐẠP được, như nào nữa phải ĐẠP nhiều mới TỰ biết.
- Rất có thể nhiều hơn, như kiểu sao hoa hậu nặng có ~50kg mà "ĐẮT" hơn gấu nhà có khi tới 60kg.
- Như em biết (đã và đang) thì trong box này chưa cụ nào là KHÔNG có F1, nhiều nhất là 3, vậy có HẢI DÓNG không ?
Mấy cụ có F1 toàn là có trước khi độp xe. CÒn mấy cụ bị vỡ kế hoạch, có thêm con thứ 3 là do yếu quá, ko rịp rút nên mới dính :P ---> Kết luận: độp xe gây ra hải dóng :)) :))

milicaanj

Xe buýt
Em thấy có chú tây có cái xe đạp gắn thêm vào sau xe của người lớn, cho trẻ con cũng đạp đằng sau, như kiểu rơ moóc, có cụ nào biết cái đó nó bán ở đâu không ạ.

Em tả thêm là cái moóc ấy nó cũng y như 1 cái xe bình thường, chỉ khác là thay vì bánh trước thì là cái cần gắn vào cốt yên xe người lớn, em search mãi không thấy hình nên tả bằng miệng, các cụ thông cảm :)

xebo

Xe bò ! ©
Em thấy có chú tây có cái xe đạp gắn thêm vào sau xe của người lớn, cho trẻ con cũng đạp đằng sau, như kiểu rơ moóc, có cụ nào biết cái đó nó bán ở đâu không ạ.

Em tả thêm là cái moóc ấy nó cũng y như 1 cái xe bình thường, chỉ khác là thay vì bánh trước thì là cái cần gắn vào cốt yên xe người lớn, em search mãi không thấy hình nên tả bằng miệng, các cụ thông cảm :)
Hỏi nhà Khọm để xem hàng nhé.

nickname

Xe buýt
Em ở HN và cần mua một cái cồn phuốc của xe Phượng Hoàng. Không biết có chỗ nào bán, nhờ các cụ chỉ giúp. Em xin cảm ơn!

muadem

Xe cút kít
Em ở HN và cần mua một cái cồn phuốc của xe Phượng Hoàng. Không biết có chỗ nào bán, nhờ các cụ chỉ giúp. Em xin cảm ơn!
Cụ qua ngã tư Sở chỗ gần sân bóng Thượng đình (đường Nguyễn trãi) em thấy có mấy cửa hàng bán phụ tùng xe đạp phổ thông, hình như cái gì cũng có đấy. Nên mang theo cái cũ đi để so sánh cho chắc.

Duatretoxac

Xe buýt

Cái này phỏng ạ: Trailer bike

Cái này có cụ Dũng Khọm (Sắp có nick) chuột bạch rồi đấy. Nếu cụ muốn mua có thể đặt Khôi Phệ ship về

milicaanj

Xe buýt
Chính nó rồi, thank cụ nhé, Dũng Khọm thì em sẽ cố mượn :D

nemesistan

Xe tăng
Các bác cho em hỏi hơi dốt một chút,

định tậu cái em này, nhưng nhìn thấy mấy vụ phanh đĩa cũng kết, ko biết em này có bắt được đĩa phanh ko ? Có bác nào đã từng đi em này chưa ạ. CHo em cái nhận xét, mai đi đặt tiền lấy xe rồi.

muadem

Xe cút kít

định tậu cái em này, nhưng nhìn thấy mấy vụ phanh đĩa cũng kết, ko biết em này có bắt được đĩa phanh ko ? Có bác nào đã từng đi em này chưa ạ. CHo em cái nhận xét, mai đi đặt tiền lấy xe rồi.
Em William Walles WW-001 này giá khoảng 4tr, không thay được phanh đĩa, có 6 tốc độ =>> phù hợp đạp loanh quanh Hồ tây, cafe, ...

nemesistan

Xe tăng
tks cụ, các trang bán hàng đang rao là 4t6, vì cũng chỉ để đi lại thể dục loanh quanh thành phố thôi, thấy quảng cáo là Made in Japan ko biết là thực hư thế nào. Chiều nay đi đón em ấy rồi.

ngthenam

Xe buýt
Em William Walles WW-001 này em thấy bán ở bên Nhật giá đang sales là khoảng 4 triệu rồi. Ở VN thấy đang bán 4.6 triệu, nếu đúng hàng nhật xịn thì giá đấy cũng ổn các cụ nhỉ?

Jim74

Xe tăng
Em William Walles WW-001 này em thấy bán ở bên Nhật giá đang sales là khoảng 4 triệu rồi. Ở VN thấy đang bán 4.6 triệu, nếu đúng hàng nhật xịn thì giá đấy cũng ổn các cụ nhỉ?
Múc em này về đi 3 hôm là chán

nemesistan

Xe tăng
em đang định mua mà chưa thấy bác nào chán bán cả :( tiết kiệm được khối đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng