XE ĐẠP - hỏi nhanh đáp gọn (version2) - các cụ mợ cần hỏi gì mời cho vào đây !

Trạng thái
Thớt đang đóng

hah2005

Xe tăng
Phanh dầu phanh vẫn sướng hơn cụ ạ, nếu có đieu kiện thì chơi luôn.

mắm tôm

Đi bộ
:((:((các cụ ơi, tình hình là em mới mua con Giant Rincon ở Việt Thắng mang về quê đi, ra câu lạc bộ mấy anh lớn bảo xe bị luộc đồ cũ vào, cụ thể là cái đùi đĩa trước bị mòn cái nhọn cái bằng, em cũng ko để ý lắm nhìn kĩ còn thấy nó bị lảo đảo, các cụ cho em hỏi bi giờ muốn thay cái bộ đùi đĩa mới thì hết bao nhiêu ạ?

Santuri

Đi bộ
Chào các cụ.

Tình hình là em thích mua một chiếc xe đạp đi làm, đi loanh quanh thành phố cho vui. Giá tầm 5 triệu đổ lại, kiểu dáng đơn giản nhẹ nhàng, khó hư hỏng ^^, đạp nhẹ (trong tầm tiền). Mong các cụ có kinh nghiệm suggest giúp em vài mẫu để em dễ tưởng tượng và chọn lựa nhé.

À, em là con gái nên không thích những mẫu quá ngầu, cũng không thích những mẫu quá gái đâu ạ (khó quá chăng??? :-?). Kiểu kiểu như Ineed 1700/1500 là đúng gu mỹ quan của em (thích 1700 hơn, mặc dù chắc là khó mỗi khi cao hứng mặc váy :();
hoặc dư lày:

Mục đích mua xe là vì thích đạp xe để duy trì lối sống lành mạnh, tay chân hoạt động, đầu óc thư thả chứ hoàn toàn không có ý chơi xe nên em ko tính đến yếu tố "lên đời" đâu nhé hihi.

Rất mong các cụ nhiệt tình chỉ giáo.
Em xin cảm ơn! ^^

nab2195

Xe tăng
Chị em đi nhã thì ineed 1500 hoặc xe gì giả cổ mà nhét dc bình nc ngay ghi đông đấy, là đẹp

luuha_bqp

Xe buýt
Mợ Santuri,Mợ làm được cái Rover trong ảnh thì quá ổn, mỗi tội ngoài Bắc thì khó có xe nguyên bản, đồ đạc hay bị ghép. Mà dòng này đồ zin mới thích, nam nữ đi đều ok!

cuongcu92

Xe hơi
:((:((các cụ ơi, tình hình là em mới mua con Giant Rincon ở Việt Thắng mang về quê đi, ra câu lạc bộ mấy anh lớn bảo xe bị luộc đồ cũ vào, cụ thể là cái đùi đĩa trước bị mòn cái nhọn cái bằng, em cũng ko để ý lắm nhìn kĩ còn thấy nó bị lảo đảo, các cụ cho em hỏi bi giờ muốn thay cái bộ đùi đĩa mới thì hết bao nhiêu ạ?
bộ đùi đĩa tùy loại ạ, từ 300k đến vài trăm Đô...

bộ nào hình như cũng k đều tăm tắm đâu ạ, bác xem cả líp ấy, các răng đâu có đều tăm tắp đâu

tubesd

Xe tăng
Ở đĩa xe đạp nhiều tầng bao giờ cũng có những chốt (pin) và chỗ mài chéo (ramp), ngoài ra các răng đĩa cũng được chế tạo với hình dạng khác nhau để chuyển đĩa được dễ dàng. Ở líp xe cũng như vậy. Xem hình dưới:

Trạng thái
Thớt đang đóng