xe đi có tiếng giật như ở lốp

digger

Xe tăng
Bẩm các cu. em đã thử hết các cách đảo lốp rồi, và lấy lốp mới sơ cua đi theo thay lần lượt 4 quả.
kết quả vẫn có tiếng kêu, thế mới đau sờ cau chứ.
Nếu thay lốp không được thì cụ đành ... thay xe thui (em fun tí)

Hien_Matiz

Xe buýt
Xe MTiz của mình có hiện tượng giống bác,
Qua hàng lốp thì họ phán do lốp, nhưng mình nghi ngờ nếu do lốp thì Vô lăng phải rung.
Sau đó qua Gara khác kiểm tra thì họ phán thay bi Moay ơ (có lẽ do bi Moay ơ thật, vì thời gian gần đây mưa nhiều, ngõ lại bị ngập nước)

Vấn đề tuổi thọ của bi 2 hay 3 năm không vấn đề, nhưng vấn đề là điều kiện vận hành xe ...
Mấy tay thợ nói: đi ngập nước nhiều, nước nó ngấm vô làm bi bị lão hóa nhanh.

lau ga gia

Xe buýt
Em đang cop xiền để đi thay 4 quả lốp mới xem sao, nó mà không hết thì mấy ông kỹ thuật toyota chít với em. em đã đư vào gara 2 lầm roài mà nó vẫn khẳng định là do lốp.
vậy khi nào đi kiện các cụ ủng hộ em nhá.

minh_av

Xe đạp
Em cũng từng bị hiện tượng như bác. Sau khi thay "láp" thì êm luôn.

Xe rùa 4 bánh

Xe đạp
Kính thưa các cụ, sau khi tham khảo ý kiến của các cụ hôm thứ 7 vừa rồi em đưa vợ 2 em ra gara ô tô bãi Ngọc Khánh.
sau khi các bác kỹ thuật kiểm tra và cân bằng động xong xe của em vẫn bị cái bênh cũng, các bác kỹ thuật bảo đưa về hãng kiểm tra mai ơ. Em đưa ra hãng thì các ông kỹ thuật ở Toyota Mỹ Đình kêu là do lốp, cư thay lốp là hết.
Hu hu giờ đây em biết nghe ai, xe mới đi được 1 năm 2,3van mà thay 4 quả lốp bây giờ thì chít tiền và lại thay lốp vào nó mà không hết thì sao? 4 cái lốp cũ kia vứt đi đâu? giờ em khó nghĩ quá, em xin các cụ một lời khuyên nên làm thế nào bây giờ?
Cảm ơn các cụ nhiều.
Xe mình hôm rồi cũng bị như vậy, đang rất gấp, đường xấu, trời mưa, tối đen như mực lại nghe rẹt rẹt, xuống xe kiểm tra xem có bị bể bánh không mấy lần, ướt lạnh xong chạy liều luôn, sáng hôm sau chạy tiếp thì không nghe nữa, đến hôm nay cũng chạy thêm được khoảng 2000km rồi. Chẳng biết bệnh gì.

hoangvubg

Xe buýt
Cụ thử nhớ lại xem đợt vừa rồi có đi vào nước ngập hay k ạh! Có thể do bi may ơ dính nước ạh! chắc chắn k phải lốp đâu ạh. Còn em mà như cụ, trc khi đi sửa em yêu cầu hãg thay lốp để hết kêu, nếu vẫn kêu thì bắt bọn hãg đi mà lấy lại cái lỗp vừa lắp vào xe mình và k trả tiền làm gì cả (trc khi làm thế phải thoả thuận ạh!) vì cái bọn hãg độg tý là thay, ghét lắm ạh!

Mabu301

Đi bộ
E xin phép đào mộ topic chút. Xe e civic 2018 bị hiện tượng y chang do mới thay bộ lốp lướt. Nguyên do là lốp lướt bị phù bề mặt, lấy tay lướt trên mặt lốp sẽ cảm nhận được độ lổm chổm. Nó ko phù ở thành lốp nên ít người biết. Nên mấy bác mua lốp lướt hay sử dụng lốp cũ nhớ kiểm tra chi tiết này