Xe điện tốn kém hơn xe xăng

vkthang

Xe container
Cùng tầm giá mà mã lực hơn thì rõ là hơn rồi, sao cụ cứ thắc mắc thế nhỉ? Với xe xăng thì tầm 400 mã thì nó phải là dạng xe sang, siêu xe. Còn ai không đủ xèng thì làm con thấp hơn, vẫn có mà.

Nhiều cụ hằn học Vin một cách lạ, như bệnh!
Cụ không hiểu đâu, phải đọc các còm trên mới hiểu được. Cụ bệnh hoạn quá thấy ai cũng nghĩ anti vin.

Ngô.Tường

Xe tăng
Cụ không hiểu đâu, phải đọc các còm trên mới hiểu được. Cụ bệnh hoạn quá thấy ai cũng nghĩ anti vin.
toàn những cụ lấy ý kiến cá nhân làm thước đo cho tất cả, rồi nghĩ ai cũng như mình. Ai mà hơn là phải dìm xuống cho bằng được

Gionam72

Xe container
Vâng lợi thế, nhưng cách cụ nói nó cụt lủn lắm.

Sức mạnh gấp đôi có chở được gấp đôi hay đi nhanh gấp đôi từ A đến B không cụ? Có làm xe an toàn hơn không?
Muốn đi nhiều người thì mua xe chạy dịch vụ ấy. 16 chỗ chẳng hạn.

vkthang

Xe container
toàn những cụ lấy ý kiến cá nhân làm thước đo cho tất cả, rồi nghĩ ai cũng như mình. Ai mà hơn là phải dìm xuống cho bằng được
Vâng cụ thấy em dìm ai không? Em có nhắc đến xe điện của hãng nào không? Em thấy cụ đang nói chính bản thân mình thì đúng hơn đấy. EM biết em đang nói gì, còn cụ thì .... %-(

XSim

Xe container
Khổ thế, em đã bảo các cụ đừng nhắc đến công suất người ta lại tự ái nữa mà không nghe, giờ thớt trở nên thế này đây :-<

Tony_Le

Xe container
Khổ thế, em đã bảo các cụ đừng nhắc đến công suất người ta lại tự ái nữa mà không nghe, giờ thớt trở nên thế này đây :-<
Một cái xe công suất nhớn gấp đôi bán bằng giá thì chắc chắn sẽ có nhiều cái khác kém hơn. Các cụ tự hào về công suất thì người ta vui vì cái khác. Cách cụ mỉa mai kiểu này khác gì tự vỗ ngực nói thông minh hơn người khác chăng?

Thớt mở ra để tranh luận, nghe hai tai tốt xấu chứ chỉ khen nhau thì mở riêng diễn đàn xe điện và nếu được nữa thì chỉ của hãng đó vào tự sướng là xong.

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Một cái xe công suất nhớn gấp đôi bán bằng giá thì chắc chắn sẽ có nhiều cái khác kém hơn. Các cụ tự hào về công suất thì người ta vui vì cái khác. Cách cụ mỉa mai kiểu này khác gì tự vỗ ngực nói thông minh hơn người khác chăng?
Chung quy cái gì chả là tự sướng, cụ đi từ xe máy lên xe ô tô hay từ xe thường lên xe sang cũng là tự sướng cả :D

Còn em bảo không nhắc đến công suất nữa là nói thật đấy, em nói từ trang trước rồi cơ, đụng đến cái này là lại dỗi, chán lắm nên thôi không nên nhắc đến cái này nữa cho yên thớt.

Tony_Le

Xe container
Chung quy cái gì chả là tự sướng, cụ đi từ xe máy lên xe ô tô hay từ xe thường lên xe sang cũng là tự sướng cả :D

Còn em bảo không nhắc đến công suất nữa là nói thật đấy, em nói từ trang trước rồi cơ, đụng đến cái này là lại dỗi, chán lắm nên thôi không nên nhắc đến cái này nữa cho yên thớt.
Thế thì kệ cho tự nhiên chả gì phải giới hạn. Có mỗi cái Công suất để lên đỉnh lại vất đi mất.

dieuanhbk

Xe hơi
Cần phải ủng hộ chuyển sang xe điện. Mỗi lần ra đường đi sau cái xe Bus nhả khói đen xì là em thấy cuộc sống đô thị có màu xám.

Tony_Le

Xe container
Cần phải ủng hộ chuyển sang xe điện. Mỗi lần ra đường đi sau cái xe Bus nhả khói đen xì là em thấy cuộc sống đô thị có màu xám.
Cái này là xu thế chung chứ chả phải ủng hộ hay vỗ tay. Người ta đang chém về các bất cập, được điều chỉnh hợp lý là tiến thôi.

Quê bầm

Xe điện
Em thấy nhiều cụ xe xăng cũng buồn cười bỏ xừ. Bảo sao giờ thế hệ trẻ nó lười vận động, lười suy nghĩ, thiếu tính kỉ luật. Giờ cái gì cũng đầy đủ, thuận tiện quá đầu óc chân tay nó trì trệ đi.

Đi chơi cùng gia đình, bạn bè, đầu óc luôn phải hoạt động, tính toán lộ trình, điểm xạc nó sẽ giúp đầu óc luôn căng ra hoạt động, rèn luyện khả năng lo xa, lên kế hoạch. Rèn cho bản thân ko lười biếng ngủ sớm, thức muộn. Rồi những pha nhỡ nhàng, ko biết đủ pin chạy đến chỗ sạc hay ko sẽ tạo ra cảm giác mạo hiểm, hồi hộp dễ gì có được. Ko lẽ các cụ thích 1 chuyến đi xa nhàm chán, cảnh vật trôi êm đềm dọc đường, tối ngủ thiếp đi lười biếng trên ghế sofa trong resort à? Thêm 1 cái nữa là tính kỉ luật, các cụ phải gương mẫu mới rèn cho con cái được. Đi chơi là lên lộ trình từ đầu. Quân lệnh như sơn. Đi là cấm thay đổi, ko được đang đi thấy chỗ đẹp hay hóng hớt bạn bè, facebook bảo nên qua chỗ này đẹp, chỗ kia ăn ngon,... mà tạt ngang, tạt ngửa thay đổi lộ trình, quen cái thói vô tổ chức đi.

Mà em nghĩ các cụ xe điện cứ kệ các cụ xe xăng đi, ko biết các ưu điểm của xe điện để mua thì thiệt cho các cụ ấy, lo hộ mấy cụ xe xăng làm gì.
Còm của cụ đáng yêu quá cơ

Ấm Chén

Xe máy
Các cụ cho em hỏi ngu tí..... Nhìn độ khỏe của xe xăng, dầu là các thông số 1.6, 1.8, 2.0, 2.2.........3.0.... Vậy nhìn vào công suất xe điện thì làm sao mình phiên qua độ khỏe tương đương của xe xăng dầu. Em ví dụ công suất xe điện tầm bao nhiêu thì tương đương độ khỏe xe 2.0, 2.2, 2.4...3.0. Em cảm ơn các cụ

Yellna

Xe hơi
Trên xe còn có nóc nhà và cả đống f1 hay phụ huynh nữa. Cứ áp đặt để vào điểm có xạc điện theo lịch trình thì đi 1 mình là cái chắc. Nóng tính như sthđ thì có khi nó lại cho 1 gõ rồi gọi tx chứ xe phục vụ người chứ người ai chịu lệ thuộc xe phải không cụ?
Còn có nhiều cái khác phát sinh mà mình không thể tính hết được nữa.
Pin vinh phát 8 khoảng 6 tạ. Nếu chế tạo nó như 2 cục 2 đầu có cái đòn gánh ở giữa thì mấy ông cử tạ nặng cỡ tạ bằng biện pháp nâng đẩy có thể nâng được!
Nếu như muốn thay thì sẽ có thể dùng máy để thay. Em thấy nếu như thợ họ có thể dùng máy thì vài ba chục kg họ đã không muốn làm bằng tay rồi. Nhưng với 1 quả pin nặng như thế, muốn nó chạy ổn định cùng với xe thì chắc là cũng không dễ để lắp ráp.
Nếu như muốn vừa thay thế dễ dàng như pin con thỏ, vừa đảm bảo an toàn thì có thể thay đổi thiết kế, thêm tiền vào nữa.
Em thấy nhiều cụ xe xăng cũng buồn cười bỏ xừ. Bảo sao giờ thế hệ trẻ nó lười vận động, lười suy nghĩ, thiếu tính kỉ luật. Giờ cái gì cũng đầy đủ, thuận tiện quá đầu óc chân tay nó trì trệ đi.

Đi chơi cùng gia đình, bạn bè, đầu óc luôn phải hoạt động, tính toán lộ trình, điểm xạc nó sẽ giúp đầu óc luôn căng ra hoạt động, rèn luyện khả năng lo xa, lên kế hoạch. Rèn cho bản thân ko lười biếng ngủ sớm, thức muộn. Rồi những pha nhỡ nhàng, ko biết đủ pin chạy đến chỗ sạc hay ko sẽ tạo ra cảm giác mạo hiểm, hồi hộp dễ gì có được. Ko lẽ các cụ thích 1 chuyến đi xa nhàm chán, cảnh vật trôi êm đềm dọc đường, tối ngủ thiếp đi lười biếng trên ghế sofa trong resort à? Thêm 1 cái nữa là tính kỉ luật, các cụ phải gương mẫu mới rèn cho con cái được. Đi chơi là lên lộ trình từ đầu. Quân lệnh như sơn. Đi là cấm thay đổi, ko được đang đi thấy chỗ đẹp hay hóng hớt bạn bè, facebook bảo nên qua chỗ này đẹp, chỗ kia ăn ngon,... mà tạt ngang, tạt ngửa thay đổi lộ trình, quen cái thói vô tổ chức đi.

Mà em nghĩ các cụ xe điện cứ kệ các cụ xe xăng đi, ko biết các ưu điểm của xe điện để mua thì thiệt cho các cụ ấy, lo hộ mấy cụ xe xăng làm gì.
Ý kiến của cụ về vấn đề đi chơi như trên, em thấy nó rất OK. Rất nhanh, chuyến sau cụ sẽ được hưởng thụ cảm giác 1 mình 1 xe.

AcidS

Xe điện

hoami_tonnu

Xe tải
Điện là 1 chiều, chỉ lên không giảm. Chỉ bị hãm bởi quản lý nhà nước
Nếu đúng theo giá kinh doanh có lãi đúng nghĩa thì giá điện phải cao gấp 2 lần như giờ. Khi đó xe điện chưa chắc đã ăn được xe xăng về chi phí vận hành