Xe Dòng Piaggio Không Ăn Cắp Được

i_Susu_i

Xe buýt
Vẫn mất như thường,cụ phải thêm khóa vào.

robocop

Xe buýt
Vẫn mất như thường,cụ phải thêm khóa vào.
các xe hơi, xe máy cao cấp được sử dụng hệ thống immobilizer ( sử dụng chống trộm dạng RFID (radio frequency ID ) hầu như không thể mất trộm trừ phi bị lấy chìa khóa

http://en.wikipedia.org/wiki/Immobiliser

bác có thể xem thêm tại đây. thậm chí tháo xe hơi và xe máy dùng hệ thống này ra đấu đây điện ( kiểu ăn cắp xe hơi đời cũ , móc dây ra nối mạch điện ) cũng không thể nổ máy

bác có thể dùng google dịch qua tiếng việt

take note thêm là Honda là hãng xe áp dụng hệ thống này lên xe máy đầu tiên, nhưng là các dòng xe cao cấp chứ SH thì không phải cao cấp nên ko được gắn

Chỉnh sửa cuối:

thangngo

Xe tăng
các xe hơi, xe máy cao cấp được sử dụng hệ thống immobilizer ( sử dụng chống trộm dạng RFID (radio frequency ID ) hầu như không thể mất trộm trừ phi bị lấy chìa khóa
chống nổ máy, nhưng trộm nó dắt đi hoặc bê lên xe tải thì đi hết :D

robocop

Xe buýt
chống nổ máy, nhưng trộm nó dắt đi hoặc bê lên xe tải thì đi hết :D
bác nghĩ bác là thằng trộm thì bác chọn cái dễ hay cái khó ạ ?? đi trộm đã khó còn chọn cách khó nhất, dễ bi bắt nhất, lên xe tải được rồi bị phát hiện thì chạy đằng nào ??

thangngo

Xe tăng
bác nghĩ bác là thằng trộm thì bác chọn cái dễ hay cái khó ạ ?? đi trộm đã khó còn chọn cách khó nhất, dễ bi bắt nhất, lên xe tải được rồi bị phát hiện thì chạy đằng nào ??
ý mình nói là vẫn phải đề cao canh giác thôi, khóa pi an toàn nhưng nên kết hợp thêm khóa mắt, đừng để xe ở chỗ vắng không ai trông
còn trộm nó tinh vi lắm, có thằng nó biết có khóa điện rồi thì nó không nổ máy nữa mà dắt đi luôn đấy

hiephusky

Xe tải
Theo em thì nhìn chung cái gì cũng có thể bị mất trộm trừ những thứ lấy về ko bán dc, ko dùng dc hay sẽ bị xử lý thật nặng nếu bị phát hiện thì mới giảm dc trộm cắp thôi. Tại các nước phát triển hơn mình nhiêu vẫn mất trộm đó thôi, khóa càng an toàn, càng tinh vi thì trộm cũng vậy thôi. Vì thế e nghĩ dùng đồ nên cẩn thận, đề phòng và ko nên quá phụ thuộc vào các thiết bị mình sử dụng. Xe ô tô bọn nó còn trộm dc nữa là xe máy bác ơi, cẩn thận cho nó lành

soniic

Xe đạp
nou chung xe piaggio là an toàn hơn các xe khác muốn lấy chộm chỉ có dắt hoặc cho lên xe thồ thồ đi thôi thứ 2 xe pi ít có nhìêu tiệm sưả cho lên rã ra bán chả đc bn xiền. lấy thì khó bán thì bèo cho lên chộm it nhòm xe piggio. xe yamaha vs honda vừa ngon vừa thơm béo ngậy phá khoá thì nhanh, mà có khó đi chăng nữa nó cũng múc chộm vì bán có giá hơn xe pi.

nguyenquydon

Xe máy
cụ kinh nghiệm quá, trộm mà gặp cụ chỉ móm hêt răng :))

THB

Xe đạp
trên lý thuyết là hầu như không thể ăn cắp ( kiểu ăn cắp thịnh hành bi giờ là bẻ khóa nổ máy rồi vọt)

lí do : ngoài khóa cơ còn khóa từ, phải đúng chip mới nổ máy được. Nên dù bẻ khóa cơ thì vẫn không nổ máy được, chả thằng cướp nào rảnh đẩy bộ xe chạy trốn đâu ạ

Ngoài ra, muốn phá khóa từ phải có hệ thống chuyên dụng, vừa mắc vừa cồng kềnh, không có 2 thằng cắp xe nào ngồi ôm thiết bị phá hệ thống từ chạy vòng vòng ngoài đường đâu ạ

Đặt trường hợp có dắt xe về được, muốn thay hệ thống mới tốn rất nhiều tiền là 1, thứ 2 là không có hàng ngoài thị trường, mang ra hãng thay thì khác gì lạy ông con ở bụi này, còn không thì như đống sắt hoặc rã ra bán phụ tùng

Bác có thể kiểm tra bằng cách lấy chìa nâu, mở chip từ ra, bỏ vào xe vặn lên đề máy thử, đảm bảo không nổ. Hoặc có thể bác đi đánh 1 chìa ngoài tiệm chìa khóa bình thường về vặn thử, không nổ được máy. bác là thằng cướp bác xài đoản bẻ khóa xong, không nổ máy được thì bác làm gì ?? là em thì em chạy đi kiếm mấy chiếc Honda SH thơm hơn =DDDD. Từ sau đó em gặp con Piaggio/Vespa nào để hớ hênh thì em cười nói với thằng ngồi trước: thôi bỏ đi, hàng này chát lắm

Ngày xưa chỉ có trên dòng vespa, nay việtnam mình quá kinh nên đã áp dụng trên hầu hết xe Piaggio/vespa
Cụ cho em hỏi thế cắt cái dây điện ra đấu lại, không cần ổ khóa nữa thì khóa từ còn tác dụng nữ ko?

thangngo

Xe tăng
Cụ cho em hỏi thế cắt cái dây điện ra đấu lại, không cần ổ khóa nữa thì khóa từ còn tác dụng nữ ko?
nó tích hợp với động cơ nữa cụ ơi, dòng PI khóa nó ngon hơn hẳn so với khóa từ thông thường ( litech, gosu ...)

hiephusky

Xe tải
nou chung xe piaggio là an toàn hơn các xe khác muốn lấy chộm chỉ có dắt hoặc cho lên xe thồ thồ đi thôi thứ 2 xe pi ít có nhìêu tiệm sưả cho lên rã ra bán chả đc bn xiền. lấy thì khó bán thì bèo cho lên chộm it nhòm xe piggio. xe yamaha vs honda vừa ngon vừa thơm béo ngậy phá khoá thì nhanh, mà có khó đi chăng nữa nó cũng múc chộm vì bán có giá hơn xe pi.
nhưng đi Piagio lại bị bọn hãng nó ăn trộm từ túi tiền của mình, tốn xăng, máy kêu, đồ thay thế đắt ... nhìn chung xe máy để đi lại nên ai thích cái nào phang ngay cái đố, khỏi cần quan tâm thằng bên cạnh nói gì, phải ko bác?

khanh.yb.bavi

Xe hơi
chỗ em có 2 đứa chôm,,,bê hăn con wave anpha lên xe lai đi..ko cần bẻ khóa...

khanh.yb.bavi

Xe hơi
Em nghĩ nên làm chiếc dây đấu tiếp mát với khung sường...làm cái cong tắc ..bảo đảm vẫn dề...đạp..xăng vẫn xuống chế...nhưng ko bao giờ nổ dc

Bobby09120

Xe tải
uhm công nghệ giờ cao nhưng vẫn phải cẩn thận thôi ạ

robocop

Xe buýt
xe SH nếu gắn khóa litech thì tác động kiểu này được, vì đây là hệ thống gắn ngoài gắn thêm vào mạch điện của xe. Còn Vespa thì không vì đây là hệ thống immobilizer được tích hợp trực tiếp vào IC và ECU của xe

biglion

Xe hơi
Biết thì vẫn đấu lại được cụ ạ. Nhưng việc lần mò dây đấu lại sẽ khó khăn hơn mấy loại sk mà người dùng lắp thêm vào.

libiti77

Xe hơi
sử dụng sóng radio để giải mã cho bộ chế điện tử mà cụ bảo đấu dây điện lại để khởi động đc thì em cũng bó chân =)) , không biết thì đừng tỏ ra nguy hiểm .

robocop

Xe buýt