Xe em bị báo Lỗi PO599

thich 4 banh

Xe tải
Kính nhờ cccm am hiểu kỹ thuật hoặc giỏi tiếng Anh giúp em , chả là xe em dao này cứ nổi đèn vàng , dọc máy báo lỗi PO599 . Em tra google thì thấy toàn tiếng Anh , hình như nó nói đến cảm biến nhiệt gì đấy , nhờ cccm am hiểu vào giúp em ạ , em xin cảm ơn

hưvô

Xe lăn
Kính nhờ cccm am hiểu kỹ thuật hoặc giỏi tiếng Anh giúp em , chả là xe em dao này cứ nổi đèn vàng , dọc máy báo lỗi PO599 . Em tra google thì thấy toàn tiếng Anh , hình như nó nói đến cảm biến nhiệt gì đấy , nhờ cccm am hiểu vào giúp em ạ , em xin cảm ơn
1 thanh niên hàng xóm cạnh gara cho biết:

Mã lỗi p0599 là bị chết cảm biến nhiệt độ quạt chạy, khi bị lỗi này xe vẫn chạy bình thường nhưng đèn check sáng và nổ máy là quạt làm mát chạy luôn.
Nếu đúng như vậy thì cụ thay cụm van hằng nhiệt là ok.

Cụ ra gara hoặc hãng để check cho yên tâm :P

thich 4 banh

Xe tải
1 thanh niên hàng xóm cạnh gara cho biết:

Mã lỗi p0599 là bị chết cảm biến nhiệt độ quạt chạy, khi bị lỗi này xe vẫn chạy bình thường nhưng đèn check sáng và nổ máy là quạt làm mát chạy luôn.
Nếu đúng như vậy thì cụ thay cụm van hằng nhiệt là ok.

Cụ ra gara hoặc hãng để check cho yên tâm :P
Cảm ơn cụ , em cứ để vậy chạy cả năm nay không biết có làm sao không ? Bữa trước đi đăng kiểm em được một cụ xui lấy băng dính den dán vào che cái đenf cá vàng , thế là đi đăng kiểm cũng chẳng thấy nói gì , hì hì