Xe em bị chảy dầu

Moilaixe

Xe tải
Em có con Picanto đời 2007, số tự động, đi được khoảng 6 vạn km, mấy hôm vừa rồi đi thì cứ thấy đèn táp-lô báo dầu, đi được 1 đoạn thì lại hết. Em kiểm tra que thăm dầu thì thấy hết thật mà em mới thay dầu bảo dưỡng gần đây, mang ra gara em thấy bảo là chảy dầu bám hết vào phớt, phải nâng máy lên làm mất hai ba hôm. Không biết có cụ nào cũng gặp bệnh như của em không nhỉ? Các cụ tư vấn giúp em với, em rót sẵn rượu mời các cụ đây ạ.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Qun trọng là chảy ở chỗ nào cụ ạ.chảy phớt đầu trục cơ,phớt trục cam hay phớt đuôi trục cơ.nếu chảy phớt đầu truc cơ,phớt cam thì tháo ra thay nhanh thôi.time mất 2h.còn phớt đuôi trục cơ thì phải tháo hạ hộp số mới thay đc.time mất 1 ngày...mà cụ ktra xem hay là nó bị chảy ở cái lọc dầu.
cụ alô nhà cháu.0965 116 638 nhà cháu tư vấn từ xa cho cụ.
cũng cí thể chảy ở gioăng đáy cácte nữa cụ ạ.

xe tien

Xe tải
vào ngay kia giai phóng đọc lỗi ra ngoài thay cho ngon bổ rẻ, ít thay luôn trong dấy tiện , chỉ ngại các bác vẽ thêm bệnh .... ac ac ac !

forte30s1257

Xe hơi
Đúng là nhiều khi đi sửa xe cũng như anh em mình đi khám bác sỹ vậy thôi gặp ông nào giỏi đoán bệnh chuẩn thì nhàn , không thì đau bụng lại chữa tai thì chết , hãng thì cũng vậy đoán toàn thay mới có sử lý mấy đâu, nhiều lúc đến mệt , chảy dầu của cụ đơn giản thôi mà nhưng cụ phải sử lý triệt để kẻo quên là toi máy đấy em trước đi con moring bị gãy cái ti ô dầu mà sau làm đủ các thứ ... tốt bao nhiêu tiền

nongdanchoioto

Xe hơi
Đúng là nhiều khi đi sửa xe cũng như anh em mình đi khám bác sỹ vậy thôi gặp ông nào giỏi đoán bệnh chuẩn thì nhàn , không thì đau bụng lại chữa tai thì chết , hãng thì cũng vậy đoán toàn thay mới có sử lý mấy đâu, nhiều lúc đến mệt , chảy dầu của cụ đơn giản thôi mà nhưng cụ phải sử lý triệt để kẻo quên là toi máy đấy em trước đi con moring bị gãy cái ti ô dầu mà sau làm đủ các thứ ... tốt bao nhiêu tiền
Em thấy khác nhiều đó. Khám bác sỹ thì kê đủ các loại siêu âm, nội soi, sét nghiệm nước tiểu, ... rồi thu tiền (không cần biết sau đó có chữa được không). Còn bên gara thì phải mày mò mãi để tìm bệnh, khi nào sửa được mới giám tính tiền khách.

Diều hâu

Xe hơi
Bệnh này xe cũ hay bị mà