Thảo luận Xe em bị kêu ở ống xả,cụ nào biết giúp em

orobluvn

Xe máy
Hôm trước em ra kiểm tra xe,Thấy nó kêu ở ống xả.Hỏi các bác thợ thì được kêu là: phải cưa ống xả ra rồ hàn lại cái miếng đồng trong đó.Em thì chả biết gì.Nên lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp em.
Ah xe em là kia Cerato nhé các cụ

chinh_rua

Xe tăng
xe cháu cũng bị nhưng mà do xe cũ 10 tuổi rồi, bộ giảm thanh bị rỉ, rơi ra gây tiếng kê chứ xe cụ mới thế sao rỉ sao được

Libor

Xe điện
Trong ống giảm thanh xe hơi chả có miếng đồng nào cả, bác cứ lên cầu nâng xe lên rồi cho nổ máy, xem hơi xì ra ở đâu thì đúng là bị hở chỗ đó, tìm cách bịt chỗ đấy lại là xong. :P

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Hôm trước em ra kiểm tra xe,Thấy nó kêu ở ống xả.Hỏi các bác thợ thì được kêu là: phải cưa ống xả ra rồ hàn lại cái miếng đồng trong đó.Em thì chả biết gì.Nên lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp em.
Bộ thu hồi ống xả cũng khó hỏng lắm, em nghĩ xe bác bị hở bô hoặc bô chạm vào tấm cách nhiệt thôi. bác lên cho xe vào 1 gara khác để kiểm tra lại xem

lexus_bk

Xe điện
Bộ thu hồi ống xả cũng khó hỏng lắm, em nghĩ xe bác bị hở bô hoặc bô chạm vào tấm cách nhiệt thôi. bác lên cho xe vào 1 gara khác để kiểm tra lại xem
chưa chắc, em đã từng thấy mấy chiếc CAMRY 2.4 LD đời mới bị kêu do có miếng kim loại ở trong bung ra rồi, nên nếu đúng kêu như vầy chỉ có cách cưa ra thôi! chẩn đoán tiếng kêu từ ống xả khá dễ nên em không nghĩ là thợ mà bác chủ xe mang đến lại có thể đoán nhầm!

orobluvn

Xe máy
cám ơn các bác.E sẽ mang ra chỗ khác thử xem thế nào. Nếu phải cưa bô thì buồn quá hix

lenamhung83

Xe tăng
Ống xả ô tô có nhiều vách ngăn mới có tác dụng giảm thanh. Cũng có nhiều trường hợp xe chạy lâu, vách ngăn bị ăn mòn và rời ra trong khi vỏ ngoài vẫn nguyên, lúc đó sẽ có tiếng va đập khi xe chạy, phải xả bô ra hàn lại vách ngăn

Trung Khai

Xe tải
Xe em hôm trước bị nhả mối hàn, ống xả sa xuống cách mặt đường còn 10cm, vào gara hàn thanh sắt từ bô lên gầm xe, thấy có vẻ chưa chắc nên chú thợ hàn tiếp 1 thanh nữa song song cho chắc (thì đúng là chắc thật, hàn điện nên phải tháo acquy ra cụ nhé) nhưng lên xe chạy thì mỗi lần đạp ga nghe tiếng vi vu như nhe độ ống bô bên Thái. Đi được 1 hôm thì bắt đầu kêu leng keng như có tiếng 1 mảnh kim loại nằm trong ống bô. Kiểm tra lại, chú thợ thấy gãy 1 bên nên cắt đi hết kêu. Hóa ra, bô xe phải để cho nó rung chứ chắc vừa thì nó gãy, còn chắc chắn quá thì nó cũng kêu. Không cẩn thận bác bị giống em! Tuy nhiên, sau 4 hôm thì thanh sắt còn lại cũng bung mối hàn, bây giờ là buộc dây thép. Cụ nào có cao kiến hàn ở đâu cho chắc thì báo em với.

bluestar2006

Xe container
Xe em hôm trước bị nhả mối hàn, ống xả sa xuống cách mặt đường còn 10cm, vào gara hàn thanh sắt từ bô lên gầm xe, thấy có vẻ chưa chắc nên chú thợ hàn tiếp 1 thanh nữa song song cho chắc (thì đúng là chắc thật, hàn điện nên phải tháo acquy ra cụ nhé) nhưng lên xe chạy thì mỗi lần đạp ga nghe tiếng vi vu như nhe độ ống bô bên Thái. Đi được 1 hôm thì bắt đầu kêu leng keng như có tiếng 1 mảnh kim loại nằm trong ống bô. Kiểm tra lại, chú thợ thấy gãy 1 bên nên cắt đi hết kêu. Hóa ra, bô xe phải để cho nó rung chứ chắc vừa thì nó gãy, còn chắc chắn quá thì nó cũng kêu. Không cẩn thận bác bị giống em! Tuy nhiên, sau 4 hôm thì thanh sắt còn lại cũng bung mối hàn, bây giờ là buộc dây thép. Cụ nào có cao kiến hàn ở đâu cho chắc thì báo em với.
Ống xả được treo thông qua liên kết bằng cao su chứ không hàn cố định được bác ạ. Mục đích đúng như bác nói là để nó rung khi cần, mà không làm rung khung xe, cũng như ko rụng ra tiếp.
Em nghĩ thợ hàn nào nắm rõ nguyên tắc này thì đều hàn lại được cho bác.
Còn nếu giới thiệu thì bác có thể đi sâu vào trong ngõ 85 Láng Hạ, hỏi bác Sơn gò (thợ Đà nẵng)

nguyenducduy

Xe điện
Tiếng kêu như thế nào hả cụ,có nhiều nguyên nhân có tiếng kêu trong đó
Rất nhiều xe do hòn sỏi bắn vào, hoặc một cái gì đó bắn vào khi rửa xe nó vào sâu bên trong không thể ra được cũng bị kêu,như vậy không sao cả, cụ kkieemrtra lại xem

loto123

Đi bộ
Xe em cũng bị thủng bô mang vào ga ra sửa thì báo bộ giảm thanh bị hỏng phải chế lại baó giá khoảng hơn 2tr các bác xem có hợp lý không

autobahn-hanoi

Xe tăng
em nghĩ là cứ thay mới cái phần đấy, chứ em bị dính 1 lần roài, đi sửa hết 1.5, trong khi thay mới và công hết 2.1

Quanphumau

Xe đạp
Tình hình là em Camry 2.4 cua e cũng bị kêu khi đạp ga lên. Thợ gara chuẩn đoán là bị lỗi trong ống xả. Do một thanh ống giảm thanh nào đó bị rơi ra.
Theo các bác thì xử lí thế nào ah? Thay mới hay hàn lại. Giá thành ra sao ? Bác nào đã làm rồi thì cho e xin ít kinh nghiệm. Thanks

Longttdv

Xe đạp
Xe mình cũng được chẩn đoán pô có vấn đề, khi ga ống pô kêu to ù. Xử lý bằng cách thay pô thôi