Xe em bị nghiêng 1 bên....

HuanRodn

Đi bộ
Tình hình là con sunny của e chạy đc 20 ngàn rồi.Vấn đề nan giải ở đây là xe e nó bị nghiêng bên tài.phía trước thì lệch 1,5 cm .phía sau thì lệch 1.1cm ...bác nào có bị như xe e ko ạ..vào hãng thì đo kiểm tra đủ mọi cách mà ko phát hiện đc lỗi nghiêng...hãng ghi nhận trường hợp của e và báo cáo về nhà sx...h e chạy xe hơi lo lo mấy bác ạ..

transporter3

Xe điện
Hãng còn ko biết thì em chịu rồi!

HuanRodn

Đi bộ
Khổ lắm bác ạ.hôm rồi thì bố thắng sau có vấn đề..đạp phanh thì nó hú như còi mấy chiếc Công.ra hãng mài bố xong rồi.chạy mới ra ngỏ lại kêu tiếp.chạy lại vào hãng tháo ra mài tanbua.thế mới hết kêu.bây h thì tình trạng xe bị nghiêng 1 bên.e khổ quá mấy bác ạ

Lọc sạn

Xe tải
Cụ cứ từ từ rồi hãng sẽ có biện pháp xử lý cho cụ, hy vọng là hãng sẽ sớm có thông tin hồi đáp đến cụ, cứ Nis là nhà em hóng

Bigisbest

Xe container
Tình hình là con sunny của e chạy đc 20 ngàn rồi.Vấn đề nan giải ở đây là xe e nó bị nghiêng bên tài.phía trước thì lệch 1,5 cm .phía sau thì lệch 1.1cm ...bác nào có bị như xe e ko ạ..vào hãng thì đo kiểm tra đủ mọi cách mà ko phát hiện đc lỗi nghiêng...hãng ghi nhận trường hợp của e và báo cáo về nhà sx...h e chạy xe hơi lo lo mấy bác ạ..
Hehe,
Cụ cẩn thận ghê, nghiêng 1,5cm mà ko để ý thì cũng khó biết. Ở một số diễn đàn Tây, kể cả xe Mer hay Bim, Lex cũng có hiện tượng này cả, với độ nghiêng lệch như vậy thì ko đến mức nghiêm trọng. Nhưng cẩn thận thì cụ cứ kiểm tra một số thứ như:
1/ đo lại áp suất lốp xem có cân bằng nhau ko, nhớ để xe trên mặt phẳng.
2/ kiểm tra xem ống dầu giảm chấn có chảy dầu ko;
3/ Thật sự cẩn thận thì vào gara bảo họ tháo ra xem gioăng đệm trên đỉnh lò xo có bị vỡ/thiếu ko.
4/ xem lại gần đây có cho ai mượn hoặc cụ đi có phang vào cái ổ gà nhơn nhớn nào ko...
Túm lại là ko nên lo lắng quá.

sun2202

Xe đạp
Các cụ bày cho em cách xác định xe nghiên với nhé. Em đang hóng.

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Cụ kiểm tra lại lốp, độ cân bằng, độ chụm. Cái này mang ra mấy chỗ cân chỉnh, họ có máy đo chuyên dụng để kiểm tra. Dichlop e thấy quảng cáo trên tivi, cụ thủ gúc gồ xem sao

HuanRodn

Đi bộ
Hehe,
Cụ cẩn thận ghê, nghiêng 1,5cm mà ko để ý thì cũng khó biết. Ở một số diễn đàn Tây, kể cả xe Mer hay Bim, Lex cũng có hiện tượng này cả, với độ nghiêng lệch như vậy thì ko đến mức nghiêm trọng. Nhưng cẩn thận thì cụ cứ kiểm tra một số thứ như:
1/ đo lại áp suất lốp xem có cân bằng nhau ko, nhớ để xe trên mặt phẳng.
2/ kiểm tra xem ống dầu giảm chấn có chảy dầu ko;
3/ Thật sự cẩn thận thì vào gara bảo họ tháo ra xem gioăng đệm trên đỉnh lò xo có bị vỡ/thiếu ko.
4/ xem lại gần đây có cho ai mượn hoặc cụ đi có phang vào cái ổ gà nhơn nhớn nào ko...
Túm lại là ko nên lo lắng quá.
Báo cáo bác là cái xe e nhìn nghiêng rỏ ràng lun bác ạ...vào hãng thì cân đo đong đếm đầy đủ hết.hãng k biết bị sao..ghi nhận trường hợp xe e và báo về nhà sản xuất.có j thông báo sau cho e.

HuanRodn

Đi bộ
Cụ cứ từ từ rồi hãng sẽ có biện pháp xử lý cho cụ, hy vọng là hãng sẽ sớm có thông tin hồi đáp đến cụ, cứ Nis là nhà em hóng
E hy vọng là sẽ có kết quả sớm...thà k biết thì thôi.biết rồi thấy lo lắm

Bigisbest

Xe container
E hy vọng là sẽ có kết quả sớm...thà k biết thì thôi.biết rồi thấy lo lắm
Cẩn thận quá, một số xe hãng khác cũng vậy, nguyên nhân thì nhiều nhưng đều ko có gì đáng gọi là nghiêm trọng. Bằng ko thì chỉ có thể do ống dầu chảy nên lún thấp hơn, hoặc gioăng đệm thôi.

Thang N.

Xe tăng
Cụ kiểm tra giảm xóc ở bên mà xe bị nghiêng đấy. Xe em trước cũng bị nghiêng và lỗi là do giảm xóc lởm, hành trình ngắn hơn bên không bị nghiêng nên nó kéo xe xuống.

ngungo thien ly

Xe container
Chỉnh chụm thì các cụ cứ qua số 9 Trần Kim Xuyến của các cụ Min Mod nhà mình nên yên tâm