Xe em bị rò điện

bangmua74

Xe buýt
Các bác tư vấn cho em với: Xe em Teana 2009 dạo này cứ đỗ xe qua 1 ngày không nổ máy thì ắc quy không đề được. Em đã thử bằng cách tháo dây mát một ngày hôm sau lắp vào đề được ngay, chứng tỏ không phải do ắc quy. Thợ điện cũng kiểm tra rồi mà chưa phát hiện gì cả, bác nào biết thì tư vấn em phát. Xe em chỉ có mỗi 1 cái đầu DVD và 2 cái màn hình là lắp thêm từ Kilin. Em cảm ơn

Prius

Xe buýt
Các bác tư vấn cho em với: Xe em Teana 2009 dạo này cứ đỗ xe qua 1 ngày không nổ máy thì ắc quy không đề được. Em đã thử bằng cách tháo dây mát một ngày hôm sau lắp vào đề được ngay, chứng tỏ không phải do ắc quy. Thợ điện cũng kiểm tra rồi mà chưa phát hiện gì cả, bác nào biết thì tư vấn em phát. Xe em chỉ có mỗi 1 cái đầu DVD và 2 cái màn hình là lắp thêm từ Kilin. Em cảm ơn
Cụ kiểm tra ngay 2 cái màn hình lắp thêm đi nhá! Em dựu là thợ họ lắp không qua nguồn ACC mà câu nguồn trực tiếp qua cầu chì xe. Để xe qua đêm Ắc quy nó xả hết điện.

bangmua74

Xe buýt
Cụ kiểm tra ngay 2 cái màn hình lắp thêm đi nhá! Em dựu là thợ họ lắp không qua nguồn ACC mà câu nguồn trực tiếp qua cầu chì xe. Để xe qua đêm Ắc quy nó xả hết điện.
Cảm ơn cụ, Em sẽ kiểm tra ngay. Dưng cho em hỏi: nếu câu nguồn trực tiếp thì tắt chìa khóa thì có bật màn hình được không ?

nemo_0501

Xe buýt
Nếu lấy trực tiếp nguồn Battery gọi là nguồn trước khóa thì cụ tắt khóa điện đi vẫn bất được màn hình gối bình thường.

Camrybeo

Xe tải
Ghét nhất vụ này cụ à. Cụ làm phương pháp loại trừ dần thì sẽ ra.
Trước khi có hiện tượng tiêu điện thì xe cụ chưa lắp cái gì? Nếu lắp nhiều đồ thì tháo từng thứ 1 nhé.
Trong thời gian này thì cụ nên thủ sẵn 1 cặp dây điện đề phòng, nếu cần thì còn câu để nổ máy

phongvvv

Xe tải
Hình như em gặp cụ ở nội thất Minh Ngọc trên đường Nguyễn Phong Sắc hay sao ấy? Hôm đó cũng có một cụ vào vì Tenna mất điện ắc qui mà... Trước em cũng kết Tenan lắm, nhưng giờ mới thấy chọn Cam lành hơn. Hê hê

bangmua74

Xe buýt
Ghét nhất vụ này cụ à. Cụ làm phương pháp loại trừ dần thì sẽ ra.
Trước khi có hiện tượng tiêu điện thì xe cụ chưa lắp cái gì? Nếu lắp nhiều đồ thì tháo từng thứ 1 nhé.
Trong thời gian này thì cụ nên thủ sẵn 1 cặp dây điện đề phòng, nếu cần thì còn câu để nổ máy
Cảm ơn cụ, nhưng xe em lắp màn hình và đầu DVD từ Kilin cơ, bây giờ mới bị. Hôm vừa rồi đi Thái lan em mua được bộ dây câu bình thì về nhà phải dùng liên tục, cú thật đấy . Hôm qua em kiểm tra rồi: 2 cái màn hình gối sau khi em tắt chìa khóa thì không bật được, em rút bố nó cái đầu GPS đàng sau cốp ra xem thế nào, mà cái đầu GPS này có dùng được đâu.

Ct.Thang

Xe tăng
Khoai vụ rò điện thật!