[Thảo luận] Xe em bị tạt axit

Dominico

Xe buýt
tự nhiên lại nhắc tên em vào đây cứ như em là hung thủ ~X(chỉ có sơn lại toàn bộ mảng bị hỏng chứ còn làm gì được . Và như có cụ nói thì em cũng nghĩ đây k phải axit, axit nó ăn mạnh vào kim loại chứ không ăn mạnh trên sơn. Đây là chất phá sơn, các gara vẫn dùng nó để tẩy sơn những xe sơn lại cả xe cho nhanh, phết đến đâu sơn bong đi đến đấy, nhanh lắm (thằng phá hoại này chắc có bạn làm thợ sơn ô tô nên mới rành trò này thế)b-(
Khè khè tại em tín nhiệm sơn nhà cụ lắm, ai hỏi cũng chỉ ra đấy, kể cả sơn xe máy cũng chỉ bừa ra nhà cụ luôn hehe. Em cứ tưởng là axit thì định nhờ cụ tư vấn cách xử lý axit như thế nào trước khi sơn thui để mọi ng về sau ai bị thì gúc gồ 1 cái là có câu trả lời và địa chỉ làm luôn :D. Vậy vụ này chắc sơn lại là ngon rùi không cần lo vụ xử lý nữa.

SPL

Xe container
Cứ tóm mấy chú bảo vệ ra mà bắt đền thôi, nhận tiền trông xe mà lại để xe người khác như vậy thì nhận làm gì

lanhuong1965

Xe điện
Em chả biết đưa vào mục nào, đành đưa mấy ảnh tang thương vào đây vậy, mong nhẹ bớt phần nào nỗi đau.
Tìm trên gúc gồ không có mục xe bị tạt axit, có chăng chỉ người bị tạt thôi. Chung quy những thằng nào vì bất cứ lý do nào cũng thuộc loại hèn hạ cả.

Xe em cùng 4 xe khác trong bãi xe sau một đêm đã thành ra thế này đây

Uploaded with ImageShack.us

Chia buồn cùng bác & 4 chủ xe cùng cảnh ngộ.
Nếu gởi xe có lấy phí thì bác cùng 4 cụ kia phải làm cho ra nhẽ thôi,nhiều khi là do cạnh tranh nghề nghiệp nên các chủ bãi xe chơi nhau không chừng.

lanhuong1965

Xe điện
cảm ơn các bác đã chia sẻ, bọn này cũng tính toán chán. Hai chú đi xe máy, một chú đứng trên đường phía trên cao, vứt những túi nilon xuống xe. Khi va chạm vật cứng, túi sẽ vỡ và chảy chất ăn mòn sơn, sau đó phóng mất dạng. Khoảng 12h30 đêm, nghe chú bảo vệ gọi xuống nói là có chuyện rồi, đang buồn ngủ xuống nhìn thấy xe tỉnh hết cả người, may mà các chú bảo vệ có dội mấy xô nước nên cũng hạn chế thiệt hại. Có tổng cộng 5 xe bị, đều đỗ gần phía đường, chúng dễ hành động và cũng dễ tẩu thoát. Mọi người cũng suy đoán là có thể hiềm khích với chủ bãi đỗ xe, nhưng để em cung cấp thêm thông tin. Trước đó thời gian dài không có sự vụ gì, khoảng trước mấy ngày có vụ vặt gương xe Lexus không thành, chú trộm bị tẩn một trận gần chết, có để lại xe máy và chạy thoát (nghe mọi người kể lại nên em không rõ sao lại để thoát?) Nên có thể chú này rủ đồng bọn đến trả thù chăng?
Báo công an phường cho vui thôi, chứ mong đợi được gì đâu. Nghe nói một số xe nói không được bảo hiểm đền bù? 5 xe có BMW, Camry, RAV4, Teana, KIA Forte. Đấy là vào xe, nếu vào người thì không hiểu sẽ thế nào?
Nếu sự vụ đã thế này thì các chủ xe nơi này phải cùng nhau làm gì đó cho ra nhẽ.Không thì buồn buồn...vui vui mấy chú đạo chích đó lại làm quả nữa...quả nữa thì...chuyện lại qua đi à???

ducmanh

Xe điện
Em chả biết đưa vào mục nào, đành đưa mấy ảnh tang thương vào đây vậy, mong nhẹ bớt phần nào nỗi đau.
Tìm trên gúc gồ không có mục xe bị tạt axit, có chăng chỉ người bị tạt thôi. Chung quy những thằng nào vì bất cứ lý do nào cũng thuộc loại hèn hạ cả.

Xe em cùng 4 xe khác trong bãi xe sau một đêm đã thành ra thế này đây
Nhìn cái xe em nhận ra ngay cụ là hàng xóm nhà em. em chia buồn với cụ lý ạ

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
cái này chắc là bọn bảo vệ bãi có vấn đề với chỗ khác bị trả thù và bác thành nạn nhân

TKT

Xe hơi
cứ bọn bảo vệ mà nã thôi bác! không chúng nó nhờn

atti_vn

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ, nhìn sót quá. Phải báo công an, hành động này cũng phải nghiêm trị.

slaz8

Xe ba gác
trời đắc tội với ai mà trả thù ghê quá

haivanphe

Xe container
Đòn đểu thật. Chắc là cụ chủ thớt gây thù chuốc oán với xã hội thâm rồi. Tiếc em xe đẹp quá.

checkout_2k

Xe hơi
Đúng là dã man. Em nghĩ chắc con mẹ nào đó đánh ghen nên tạt nhầm vào vợ hai của bác thôi chứ từ trước đến giờ chưa nghe tạt axít xe bao giờ. Chia buồn cùng bác.

muon_khoc_qua

Xe hơi
Chia bùn với cụ chủ thớt nhé.. Kinh Wá

chevroletcruz

Xe điện
xin chia buốn cùng cụ, nhìn mà xót quá

gia doi

Xe điện
Vụ này cụ có thể làm việc với công an đấy ạ....em nghĩ ko nên tiếc tiền để làm sáng tỏ ...không thể để cho lũ vô văn hóa này được nhởn nhơ sau hành động này
E dự có gọi công an cững vậy thui. Cụ cứ phục kích bắt được tẩn cho một trận còn cái xe bắt đền chủ bãi

ngoanhson

Xe tải
Xã hội bây giờ loạn thật, chẳng thù oán gì mà nó phá tài sản của người khác dã man quá. A xít em thấy bên Đức Giang bán nhiều vô kể chẳng ai quản lý cả, bồn nhựa đựng a xit công nghiệp bẩn loại lớn một vài khối còn được bà con mua về làm bể đựng nước uống nữa. Sợ quá, Loạn rồi, loạn rồi.

Harley Davidson

Xe tải
Xin chia buồn cùng cụ nhé. Cái này theo e chắc là do vợ bé nào đánh ghen rồi.

evnd1

Xe máy
Website
360.yahoo.com
cảm ơn các bác đã quan tâm chia buồn cùng gia quyến. Nhưng có lẽ không phải axit thật mà là dung dịch tẩy sơn. Em không hiểu dung dịch này có mua dễ không? Em nghĩ là dung dịch tẩy sơn vì lý do: đựng được trong túi nilon, xe em một tháng sau mới đi tút lại toàn bộ phần nắp capo, trần xe, gương chiếu hậu, nhưng phần vỏ bên dưới vẫn y nguyên, có chăng gỉ tí tẹo do nước mưa và để ngoài trời. Nếu mà axit chắc không còn lớp vỏ sau một tháng. Hiện giờ lại long lanh rồi, chả biết còn chú nào ngó nghiêng hỏi thăm em nó lần nữa không thôi.
Nghĩ lại mấy hôm đầu định cứ để thế đi cho ngầu nhưng đành dán đê can cùng màu trắng ở cao bá quát che miếng to nhất ở capo, được ông chủ gợi ý, sao không dán toàn bộ phần trên của xe carbon màu đen kiểu mui trần vừa tránh được các dung dịch ăn mòn nếu có về sau, lại vửa rẻ, nếu dán hết tất cả là 500k!

linkng

Xe tăng
cảm ơn các bác đã quan tâm chia buồn cùng gia quyến. Nhưng có lẽ không phải axit thật mà là dung dịch tẩy sơn. Em không hiểu dung dịch này có mua dễ không? Em nghĩ là dung dịch tẩy sơn vì lý do: đựng được trong túi nilon, xe em một tháng sau mới đi tút lại toàn bộ phần nắp capo, trần xe, gương chiếu hậu, nhưng phần vỏ bên dưới vẫn y nguyên, có chăng gỉ tí tẹo do nước mưa và để ngoài trời. Nếu mà axit chắc không còn lớp vỏ sau một tháng. Hiện giờ lại long lanh rồi, chả biết còn chú nào ngó nghiêng hỏi thăm em nó lần nữa không thôi.
Nghĩ lại mấy hôm đầu định cứ để thế đi cho ngầu nhưng đành dán đê can cùng màu trắng ở cao bá quát che miếng to nhất ở capo, được ông chủ gợi ý, sao không dán toàn bộ phần trên của xe carbon màu đen kiểu http://chimcanhcut.info/relax/movie-list-phim-chieu-rap-tren-youtube-rat-nhieu-phim-nong/ui trần vừa tránh được các dung dịch ăn mòn nếu có về sau, lại vửa rẻ, nếu dán hết tất cả là 500k!
Trước sau j cụ cũng phải đi sơn dán chỉ tạm thời, khí hậu VN cụ có dán thì trong vẫn gỉ như thường.