Xe em bị thằng đểu nào bôi kẹo cao su lên vỏ xe. làm thế nào cho sạch các bác ơi

duchung_bmw

Xe tăng
cụ lấy miếng vải bông mềm,tẩm xăng vào rồi lau qua mấy lần cho xăng nó thấm vào làm mềm bã kẹo cao su ra,rồi khéo léo gỡ ra tí một
chắc là được

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Các bác dùng xăng hoặc dầu em e lau đi lau lại thì cũng ko tốt cho lớp sơn. Em đã bị 1 lần như vậy, lấy hộp xi cana có sẵn trong xe ra. lau phát hết luôn mà lại còn bóng nữa.
Mỗi Bác này nói là chuẩn nhất, các Bác còn lại đôi khi nói mà chẳng có cơ sở khoa học tý nào cả thậm chí có Bác nói còn phản khoa học. VD như việc lấy xăng hay dầu hỏa để tẩy kẹo cao su ấy. Nếu lấy mấy thứ ấy mà tẩy thì chắc chắn kẹo cao su sẽ bay đi nhưng màu sơn ở chỗ tẩy cũng bay theo luôn. Xe em màu đỏ và cũng bị thằng đểu nào đó gắn cho miếng kẹo cao su vào cánh cửa bên phụ. Sau nhiều lần rửa xe ko hết, lần cuối cùng rửa xe gần đây nhất, em nói chú thợ lấy hộp Xi cana bôi lên và đánh đúng 02 phút sạch bong. Mà xe lại còn bóng bẩy, đẹp đẽ nữa chứ!

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Mỗi Bác này nói là chuẩn nhất, các Bác còn lại đôi khi nói mà chẳng có cơ sở khoa học tý nào cả thậm chí có Bác nói còn phản khoa học. VD như việc lấy xăng hay dầu hỏa để tẩy kẹo cao su ấy. Nếu lấy mấy thứ ấy mà tẩy thì chắc chắn kẹo cao su sẽ bay đi nhưng màu sơn ở chỗ tẩy cũng bay theo luôn. Xe em màu đỏ và cũng bị thằng đểu nào đó gắn cho miếng kẹo cao su vào cánh cửa bên phụ. Sau nhiều lần rửa xe ko hết, lần cuối cùng rửa xe gần đây nhất, em nói chú thợ lấy hộp Xi cana bôi lên và đánh đúng 02 phút sạch bong. Mà xe lại còn bóng bẩy, đẹp đẽ nữa chứ!
Thế cách của em lấy dầu dán thì sao ạ? Cứ cái gì mà liên quan tới keo dính như nhựa đường, kẹo cao su, băng keo, nhựa mít thì dùng nước và xà phòng càng làm nó cứng lại, nhưng dùng các chất khác như xăng, dầu dán, mỡ hoặc một số dung môi khác thì lại hòa tan được. Dầu dán tuy có thể không tẩy mạnh nhưng được cái dễ kiếm, an toàn, chi phí thấp. Ví dụ nếu ăn quả gì xanh mà có nhiều nhựa dính vào trong miệng thì không thể dùng xi cana hay xăng đổ vào miệng mà tẩy được. Tay mà bóc mít xong thì chỉ lấy dầu dán rửa là hiệu quả nhất.

cdv

Xe buýt
Dầu ăn cũng không hết triệt để các bác ạ, em ko dùng xăng mà dùng tay...cậy từng tí một nhưng vẫn chưa triệt để :D

Sướng

Xe tăng
1. Dùng viên đá ấp vào 1 lúc bã kẹo cứng thì bóc ra.
2. Lấy RP7 xịt vào là đi hết, chả hại cái giề.
3. Nếu ko muốn làm thế thì mua thêm mấy phong kẹo ăn lấy bã dính vào các cửa còn lại đúng vị trí như thế - âu nó cũng là một cách độ xe độc đáo.

Chỉnh sửa cuối:

fansbmw

Xe tải
Nó bôi từ lúc nào chiều em xuống thấy rõ nhiều kẹo cao su bám đầy cửa phụ khô cứng, em thử cậy đi ko được nó cứ lem nha lem nhem
Làm thế nào giờ các bác
Kụ lấy cái giẻ, thấm ít nước nóng khoảng 60độ C, ủ lên chỗ dính kẹo, nó sẽ mềm ra, cụ khẽ lăn tay cuốn ít một rồi sẽ hết, sau đó đánh qua xi cana là ngon ngay

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Dầu ăn cũng không hết triệt để các bác ạ, em ko dùng xăng mà dùng tay...cậy từng tí một nhưng vẫn chưa triệt để :D
Em quên mất là chưa bảo cụ là phải để một lát cho nó ngấm mới tẩy. Ngày trước em nền nhà em bị nhựa đường thế là em nhỏ dầu ăn vào, chờ một lát rồi lấy rẻ lau. Cụ để hôm nào trời nóng chút thì nó dễ hoà tan hơn.

31F - 1114

Xe máy
CaNa đi cụ ơi!
Ah mà có khi "thằng đểu" mà cụ nói lại là baby nhà cụ cũng nên :))

banphagia

Xe tăng
em cũng dùng dầu hỏa là hết

DươngQuá9x

Xe đạp
Em cũng mới bị dính 1 phát đây. Xe mới mua mà nhìn vết đấy nhỏ nhưng ngứa mắt quá các cụ ạ. Cụ nào đã thử và có cách an toàn hiệu quả dễ làm chỉ em với. Em xin cảm ơn cccm.

June2019

Xe hơi
Dùng nước lau cũng dc cụ nhỉ !

giaphuc

Xe buýt
Làm chai tẩy nhựa đường 100k ngoài hàng nội thất xe về xịt lau sạch như mới

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Nó bôi từ lúc nào chiều em xuống thấy rõ nhiều kẹo cao su bám đầy cửa phụ khô cứng, em thử cậy đi ko được nó cứ lem nha lem nhem
Làm thế nào giờ các bác
Lấy cục đá chườm vào đó 1 lúc nó lạnh cứng lại bóc phát đi luôn rất sạch sẽ!

zonda82

Xe container
Chắc lấy ít xăng đánh là sạch.