Xe em không nổ máy được

lamtac00

Xe đạp
xe không nổ máy được có những nguyên nhân sau đây
1. xăng không có hoặc máy bơm xăng không hoạt động
2. điện không đủ , kiểm tra lai bugi
3. dây curoa bị đứt máy không quay.có 2 day curoa can kiêm tra cả hau

kienbeu

Xe điện
Bác lên mê linh plaza mua cái máy phát điện về đề thử xem có đc không nhá:-??

Dieu Thao

Xe buýt
Em nghĩ nhiều khi mình thiếu kinh nghiệm. Em cũng có một lần đề mãi ko nổ, tưởng hỏng xe, sau mầy mò mãi hóa ra khi đề em để cần số ở chế độ N, chuyển về P lại ngon lành. ko biết bác có lơ đãng thế ko.

buddyphuong

Xe máy
Em đã cho em nó vào gara và Kết luận như sai để các bác rút kinh nghiệm khi gặp tình huống như em
Hiện tượng:
không đề được, đã đi kiểm tra nhưng thợ bảo không sao và đo điện acquy vẫn bình thường.
Khi lắp acquy mới vào, bật khóa điện lên thì vẫn đèn báo vẫn sáng. Nhưng sau đó đề thì không được và toàn bộ đèn báo tắt hết luôn. Tắt đi bật khóa điện lại đèn báo vẫn không sáng
Nguyên nhân: bị hỏng cọc bình ác quy, nói nôm na la hỏng tiếp xúc giữa cực của acquy với hệ thống điện. Việc sửa chữa rất đơn giản, mất khoảng 15ph.

Cám ơn các bác rất nhiều vì sự tư vấn rất chính xác của các bác.

bagiahuhu

Xe buýt
Em đã cho em nó vào gara và Kết luận như sai để các bác rút kinh nghiệm khi gặp tình huống như em
Hiện tượng:
không đề được, đã đi kiểm tra nhưng thợ bảo không sao và đo điện acquy vẫn bình thường.
Khi lắp acquy mới vào, bật khóa điện lên thì vẫn đèn báo vẫn sáng. Nhưng sau đó đề thì không được và toàn bộ đèn báo tắt hết luôn. Tắt đi bật khóa điện lại đèn báo vẫn không sáng
Nguyên nhân: bị hỏng cọc bình ác quy, nói nôm na la hỏng tiếp xúc giữa cực của acquy với hệ thống điện. Việc sửa chữa rất đơn giản, mất khoảng 15ph.

Thank bác đã chia xẻ.

Chắc thợ phải lấy giấy ráp đánh sạch lớp ô xi hóa ở cọc và phía trong đầu bọp mới được.

Chắc bác ngày xưa học văn nên đã tháo bình đưa đi kiểm tra (kết quả tốt), đã mang về lắp lại mà vẫn bị tiếp xúc kém chứ em thì cái khoản đánh rửa ấy là phải làm đầu tiên, nếu nó vẫn lỏng thì còn phải chêm thêm ít dây đồng vào mới được nữa :P.

PathFinder-2001

Xe hơi
Hiện tượng:

Em bị hệt như bác. Bật chìa khóa thì có điện, đề thì xịt luôn. Bật lại chìa kô có gì nữa. Em đoán là dây ắc-quy lỏng nên tháo ra xem. Nó bị 1 lớp oxi hóa tạo thành 1 lớp bột trắng bao quanh cái cực ắc-quy. Em cạo hết đi, cạo lại dây nối rồi gắn vào, xiết lại là OK. Sửa chưa đến 15 phút.

buddyphuong

Xe máy
Thì em có biết gì về máy móc đâu, nên cứ đèn báo tắt hết thì chỉ nghĩ ngay đến ác quy thôi.
Thợ chữa thì bằng cách dùng khoan máy, mài hết lớp oxy hóa đi lắp lại là xong thôi mà. Kết luận là khi bị chết hệ thống điện thì phải nghĩ đến các nguyên nhân sau (1) chết acquy; (2) hỏng cọc bình; (3) chết cầu chì; (4) kiểm tra lại bugi.

bagiahuhu

Xe buýt
Thì em có biết gì về máy móc đâu, nên cứ đèn báo tắt hết thì chỉ nghĩ ngay đến ác quy thôi.
Thợ chữa thì bằng cách dùng khoan máy, mài hết lớp oxy hóa đi lắp lại là xong thôi mà. Kết luận là khi bị chết hệ thống điện thì phải nghĩ đến các nguyên nhân sau (1) chết acquy; (2) hỏng cọc bình; (3) chết cầu chì; (4) kiểm tra lại bugi.
Sao lại bugi nhỉ? Chắc cái thứ tư là bác nhầm rồi.

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Thớt này luau rồi nhưng thật bổ ích vì xe em đang bị như vậy. Sáng mai em nhờ chú thợ làm quy trình này rồi mới tính thay bình mới.

thinhquocltd

Xe tăng
E dự là cái rơle đề. E bị 1 lần rồi, dư mà xe số sàn, nên E nờ mấy ng đẩy là nổ.